കുറച്ച് സപ്ലിമെന്റുകൾക്ക് ഹൃദയ ഗുണങ്ങൾ തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് – റോയിട്ടേഴ്സ്

കുറച്ച് സപ്ലിമെന്റുകൾക്ക് ഹൃദയ ഗുണങ്ങൾ തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് – റോയിട്ടേഴ്സ്

കുറച്ച് പോഷകാഹാരങ്ങൾ ഹൃദയ രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് മരിക്കുന്നതിൽ നിന്നും മരിക്കുന്നതിൽ നിന്നും ആളുകളെ സംരക്ഷിക്കും, ചിലത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ദോഷകരമാകാം, ഒരു ഗവേഷണ അവലോകനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

16 വ്യത്യസ്ത പോഷക സപ്ലിമെന്റുകളുടെയും ഹൃദ്രോഗങ്ങളുടെയും ഹൃദയാഘാതത്തിന്റെയും അപകടസാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള 8 ഭക്ഷണ ഇടപെടലുകളുടെ ഫലങ്ങൾ വിലയിരുത്തുന്നതിനായി 277 ട്രയലുകളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ ഗവേഷകർ പരിശോധിച്ചു.

മിക്ക വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും സപ്ലിമെന്റുകളും ഭക്ഷണരീതികളും ഹൃദയാഘാതം അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയാഘാതം എന്നിവയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുകയോ ഹൃദയ സംബന്ധമായ കാരണങ്ങളിൽ നിന്ന് മരണ സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് ഗവേഷകർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

“ആളുകൾ ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലിയിൽ പതിവായി ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളും പുകവലിയും ഉൾക്കൊള്ളാത്ത പോഷകാഹാര സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്നാണ്, വിറ്റാമിനുകളിൽ നിന്നോ അല്ലെങ്കിൽ സപ്ലിമെന്റുകളിൽ നിന്നോ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം,” വെസ്റ്റ് വിർജീനിയ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് ഗവേഷകനായ ഡോ. സഫി ഖാൻ പറഞ്ഞു. മോർഗാൻ‌ട own ണിലെ മെഡിസിൻ.

നിലവിലെ യുഎസ് ഭക്ഷണ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ മെഡിറ്ററേനിയൻ, വെജിറ്റേറിയൻ ഭക്ഷണരീതികൾ ഉൾപ്പെടെ ആരോഗ്യകരമായ നിരവധി ഭക്ഷണരീതികൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങൾക്കുള്ള അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന് പതിവ് അനുബന്ധ ഉപയോഗം അവർ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നില്ല, ഗവേഷകർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

മുമ്പത്തെ ഗവേഷണങ്ങൾ പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പയർവർഗ്ഗങ്ങൾ, ധാന്യങ്ങൾ, മത്സ്യം, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകൾ എന്നിവയാൽ സമ്പന്നമായ ഒരു മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണത്തെ ആരോഗ്യമുള്ള ഹൃദയത്തിലേക്കും തലച്ചോറിലേക്കും ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും ആളുകളുടെ പ്രായം. വെജിറ്റേറിയൻ ഭക്ഷണരീതികളും ഹൃദ്രോഗത്തിനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്.

മിക്ക സപ്ലിമെന്റുകൾക്കും വ്യക്തമായ ഗുണം തെളിയിക്കുന്ന തെളിവുകളുടെ അഭാവമുണ്ടെങ്കിലും, യുഎസ് മുതിർന്നവരിൽ പകുതിയോളം പേർ അവരുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുമെന്ന് കരുതുന്ന ചിലതരം സപ്ലിമെന്റുകൾ എടുക്കുന്നു, പഠന സംഘം എഴുതുന്നു.

നിലവിലെ പഠനത്തിൽ, സാധാരണ രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ള രോഗികളിൽ ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നത് കുറച്ചാൽ അകാലമരണത്തിനുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

അതേസമയം, ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ ഹൃദയാഘാതത്തിനും കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗത്തിനും സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു.

ഹൃദയാഘാത സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഫോളിക് ആസിഡ് സഹായിക്കുന്നു.

എന്നാൽ കാൽസ്യം, വിറ്റാമിൻ ഡി എന്നിവയുടെ സംയോജനമുള്ള അനുബന്ധങ്ങൾ ഹൃദയാഘാതത്തിനുള്ള ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, വിശകലനവും കണ്ടെത്തി.

ഇതിനുപുറമെ, മൾട്ടിവിറ്റാമിനുകൾ, സെലിനിയം, വിറ്റാമിൻ എ, വിറ്റാമിൻ ബി 6, വിറ്റാമിൻ സി, വിറ്റാമിൻ ഇ, വിറ്റാമിൻ ഡി മാത്രം, കാൽസ്യം മാത്രം, ഫോളിക് ആസിഡ്, ഇരുമ്പ് തുടങ്ങിയ മറ്റ് അനുബന്ധങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മരണനിരക്കും ഹൃദയ സംബന്ധമായ ഫലങ്ങളും കാര്യമായ സ്വാധീനമൊന്നും കാണുന്നില്ല. അല്ലെങ്കിൽ മെഡിറ്ററേനിയൻ ഡയറ്റ്, പൂരിത കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കൽ, പരിഷ്കരിച്ച കൊഴുപ്പ് കഴിക്കൽ, ഭക്ഷണത്തിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കൽ, ഫിഷ് ഓയിൽ സപ്ലിമെന്റുകളുടെ വർദ്ധിച്ച ഉപഭോഗം എന്നിവ പോലുള്ള ഭക്ഷണ ഇടപെടലുകളിൽ നിന്ന്.

വിശകലനം ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലുകളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ പരിശോധിച്ചെങ്കിലും ക്രമരഹിതമായി ചില രോഗികളെ സപ്ലിമെന്റുകൾ എടുക്കാൻ നിയോഗിച്ചു, മറ്റുള്ളവർ അത് ചെയ്തില്ല – നിർദ്ദിഷ്ട ഇടപെടലുകളുടെ ഫലം പരിശോധിക്കുന്നതിനുള്ള സ്വർണ്ണ നിലവാരം – ഇപ്പോഴും ചില പരിമിതികളുണ്ട്.

വിശകലനത്തിലെ ചെറിയ പഠനങ്ങൾ സപ്ലിമെന്റുകളുടെ പ്രഭാവം പരിശോധിക്കുന്നതിന് വിവിധ രീതികൾ ഉപയോഗിക്കുകയും വ്യത്യസ്ത അളവുകളിൽ ഈ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വ്യത്യസ്ത ഡോസുകളും ഫോർമുലേഷനുകളും പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തു എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ പോരായ്മ.

എന്നിട്ടും, ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ തടയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതുകൊണ്ട് ആളുകൾ സപ്ലിമെന്റുകൾ കഴിക്കാൻ തുടങ്ങരുത് എന്നതിന് മതിയായ തെളിവുകൾ ഉണ്ടെന്ന് രചയിതാക്കൾ നിഗമനം ചെയ്യുന്നു.

“ഏതെങ്കിലും വിറ്റാമിൻ അല്ലെങ്കിൽ സപ്ലിമെന്റ് ഹൃദയാഘാതം കുറയ്ക്കുന്നുവെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്തുന്ന വിവരങ്ങളൊന്നുമില്ല,” പഠനത്തിനൊപ്പമുള്ള എഡിറ്റോറിയലിന്റെ സഹസംവിധായകനും കാലിഫോർണിയയിലെ ലാ ജൊല്ലയിലെ സ്‌ക്രിപ്സ് റിസർച്ചിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് വൈസ് പ്രസിഡന്റുമായ ഡോ. എറിക് ടോപോൾ പറഞ്ഞു.

“സപ്ലിമെന്റുകൾ എടുക്കരുത്,” ടോപോൾ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു.

ഉറവിടം : bit.ly/30tyMWm ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ വാർഷികം , ഓൺ‌ലൈൻ 2019 ജൂലൈ 8.