ജൂൺ മാസത്തെ വിൽപ്പനയിൽ ടാറ്റ ടിയാഗോ മാരുതി സെലെറിയോ, ഹ്യൂണ്ടായ് സാന്റ്രോ എന്നിവരെ തോൽപ്പിച്ചു – വാഗൺ ആർ ലീഡ് – റഷ്‌ലെയ്ൻ

ജൂൺ മാസത്തെ വിൽപ്പനയിൽ ടാറ്റ ടിയാഗോ മാരുതി സെലെറിയോ, ഹ്യൂണ്ടായ് സാന്റ്രോ എന്നിവരെ തോൽപ്പിച്ചു – വാഗൺ ആർ ലീഡ് – റഷ്‌ലെയ്ൻ

ടാറ്റ ടിയാഗോ വിൽപ്പനയിൽ മുന്നിലാണ്

2019 ജൂണിൽ മാരുതി വാഗൺആർ വിൽപ്പന 10,228 യൂണിറ്റായി കുറഞ്ഞു. അടുത്തിടെ അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌ത ഈ ഹാച്ച്ബാക്കിന്റെ വിൽപ്പന 2018 ജൂണിൽ വിറ്റ 11,311 യൂണിറ്റുകളിൽ നിന്ന് 9.57 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. പുതിയ വാഗൺആർ 2019 ജനുവരിയിൽ സമാരംഭിച്ചു, തികച്ചും പുതിയ ഡിസൈൻ, പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോം, മെച്ചപ്പെടുത്തിയ എഞ്ചിൻ ലൈനപ്പ് എന്നിവയുമായി വന്നു, ജൂൺ അപ്‌ഡേറ്റിൽ വിലവർദ്ധനവ് ഉൾപ്പെടുന്നു ബി‌എസ്‌വി‌ഐ എഞ്ചിൻ‌ അനുസരണത്തിന് അനുസൃതമായി.

പട്ടികയിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് ടാഗ ടിയാഗോ എൻട്രി ലെവൽ ഹാച്ച്ബാക്ക് വിഭാഗമാണ് വാഗൺആറിന് പിന്നിൽ. ടാറ്റ ടിയാഗോയുടെ വിൽ‌പന 33.51 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ്‌ 5,537 യൂണിറ്റായി. 2018 ജൂണിൽ 8,327 യൂണിറ്റ് വിൽപ്പനയിൽ നിന്ന് കുറഞ്ഞു. മാസത്തിൽ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് വിൽപ്പന പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഡിസ്കൗണ്ടുകളും എക്സ്ചേഞ്ച് സ്കീമുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. ടിയാഗോ പെട്രോൾ വേരിയന്റുകളായ എക്സ്ഇ, എക്സ്എം, എക്സ് ഇസെഡ് എന്നിവ 10,000 രൂപ എക്സ്ചേഞ്ച് ബോണസും ഒന്നാം വർഷ ഇൻഷുറൻസും വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. ടിയാഗോ എക്സ്ഇഡ് പ്ലസ് 10,000 രൂപ ക്യാഷ് ഡിസ്കൗണ്ടിലും 10,000 രൂപ എക്സ്ചേഞ്ച് ബോണസിലും വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

പട്ടികയിൽ മൂന്നാമത് മറ്റൊരു മാരുതി സുസുക്കി വഴിപാടാണ്. സെലെറിയോ ഹാച്ച്ബാക്ക് വിൽപ്പനയിൽ 25.86 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 2019 ജൂണിൽ 4,871 യൂണിറ്റായി. മുൻ വർഷം ഇതേ മാസത്തിൽ വിറ്റ 6,570 യൂണിറ്റുകളിൽ നിന്ന്. 2020 ന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ കമ്പനി പുതിയ സെലെറിയോയുടെ സമാരംഭത്തിനായി ഒരുങ്ങുന്നു. 2017 ൽ സമാരംഭിച്ച സെലെറിയോ ഫെയ്‌സ്‌ലിഫ്റ്റ് പഴയതും കാലഹരണപ്പെട്ടതുമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. മത്സരത്തിൽ നിന്നുള്ള അധിക സമ്മർദ്ദം വിൽപ്പനയെ വളരെയധികം ബാധിച്ചു.

ഹാച്ച്ബാക്ക് വിൽപ്പന ഇന്ത്യ.
ഡാറ്റ – ഓട്ടോ പണ്ഡിറ്റ്സ്

വാഗൺ ആർ, ടിയാഗോ, സെലെറിയോ എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷം റിനോ ക്വിഡ് വിൽപ്പന പട്ടികയിൽ നാലാം സ്ഥാനത്താണ്. ബ്രാൻഡിനായുള്ള ഉയർന്ന വിൽപ്പനയുള്ള എൻട്രി ലെവൽ ഹാച്ച്ബാക്കായ റെനോ ക്വിഡ് 2019 ജൂണിൽ വിൽപ്പന കുറഞ്ഞു. ക്വിഡിന്റെ വിൽപ്പന 11.72 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 2019 ജൂണിൽ 4,360 യൂണിറ്റായി. 2018 ജൂണിൽ വിറ്റ 4,939 യൂണിറ്റുകളിൽ നിന്ന് കുറഞ്ഞു. ക്വിഡ് 3 ലക്ഷം യൂണിറ്റ് വിൽപ്പന നാഴികക്കല്ലിലെത്തി 2019 ജൂണിൽ ഇത് അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തു, ഇപ്പോൾ സ്‌പോർട്‌സ് സുരക്ഷാ സവിശേഷതകൾ 2019 ജൂലൈ 1 മുതൽ നിർബന്ധിതമായി.

കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാനം ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ച ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോ 2019 ജൂണിൽ രാജ്യത്ത് ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെട്ട ചെറുകിട ഹാച്ച്ബാക്കുകളുടെ പട്ടികയിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തെത്തി. മൊത്തം വിൽപ്പന 4,141 യൂണിറ്റാണ്. ലോഞ്ച് ചെയ്ത് 6 മാസത്തിനുള്ളിൽ 50,000 യൂണിറ്റുകൾ റോഡിൽ നിർത്താൻ വാഹന നിർമാതാക്കൾ നിർവ്വഹിച്ച സാൻട്രോ തുടക്കത്തിൽ വിൽപ്പനയിൽ കുറവു വരുത്തി. 8,000 യൂണിറ്റ് മാർക്കിന് മുകളിലായിരുന്ന സാൻട്രോയുടെ പ്രതിമാസ വിൽപ്പന ഇപ്പോൾ ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു.

ഡാറ്റ്സൺ ഗോ വിൽപ്പന 2019 ജൂണിൽ 48.49 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 188 യൂണിറ്റായി. 2018 ജൂണിൽ വിറ്റ 365 യൂണിറ്റുകളിൽ നിന്ന് താഴെയാണ്. മികച്ച സുരക്ഷയ്ക്കായി ഡാറ്റ്സൺ ജി‌ഒയും ജി‌ഒ + ഉം ഇപ്പോൾ വെഹിക്കിൾ ഡൈനാമിക് കൺട്രോൾ സാങ്കേതികവിദ്യ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഡാറ്റ്സൺ ജി‌ഒ ശ്രേണി ‘വിവിഡ് ബ്ലൂ’ നിറത്തിലും ലഭ്യമാണ്.

എൻ‌ട്രി ലെവൽ‌ ഹാച്ച്ബാക്ക് സെഗ്‌മെന്റിന് 2019 ജൂൺ മാസം ഒരു ദുഷ്‌കരമായ മാസമാണെന്ന് മുകളിൽ‌ നിന്നും മനസ്സിലാക്കാൻ‌ കഴിയും. ഈ സെഗ്മെന്റ് മാത്രമല്ല, രാജ്യത്തെ മറ്റെല്ലാ വിഭാഗങ്ങൾക്കും സമാനമായ നെഗറ്റീവ് വളർച്ചയുമായി പൊരുത്തപ്പെടേണ്ടി വന്നിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ വിൽപ്പന ട്രെൻഡുകൾ ശരിയാക്കുന്നതിനുള്ള സൂചനകളൊന്നുമില്ല.