ശ്രീലങ്ക അഞ്ചാംപനി ഇല്ലാതാക്കിയതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പ്രഖ്യാപിച്ചു – ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

ശ്രീലങ്ക അഞ്ചാംപനി ഇല്ലാതാക്കിയതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പ്രഖ്യാപിച്ചു – ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്
മീസിൽസ്, ശ്രീലങ്ക മീസിൽസ്, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന, ശ്രീലങ്കയിൽ ഉന്മൂലനം ചെയ്ത മീസിൽസ്, ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്
ഭൂട്ടാൻ, മാലിദ്വീപ്, ഡിപിആർ കൊറിയ, തിമോർ-ലെസ്റ്റെ എന്നിവയാണ് ഈ മേഖലയിലെ മറ്റ് രാജ്യങ്ങൾ.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) തെക്കുകിഴക്കൻ ഏഷ്യയിലെ അഞ്ചാം രാജ്യമായി ശ്രീലങ്ക അഞ്ചാംപനി ഇല്ലാതാക്കുന്നു, കൊലയാളി ബാല്യകാല രോഗത്തിന് കാരണമാകുന്ന തദ്ദേശീയ വൈറസ് പകരുന്നത് തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു.

ഒരു രോഗം ഇല്ലാതാക്കുന്നത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷത്തിനിടയിൽ പുതിയ രോഗങ്ങൾ പൂജ്യമായിട്ടുണ്ട് എന്നാണ്.

ചൊവ്വാഴ്ച നടന്ന സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് ഏഷ്യ റീജിയണൽ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ ടെക്നിക്കൽ അഡ്വൈസറി ഗ്രൂപ്പ് യോഗത്തിൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ സൗത്ത്-ഈസ്റ്റ് ഏഷ്യയുടെ റീജിയണൽ ഡയറക്ടർ ഡോ. പൂനം ഖേത്രപാൽ സിംഗ് ശ്രീലങ്കയുടെ എലിപ്പനി രഹിത നില പ്രഖ്യാപിച്ചു. ആഗോളതലത്തിൽ അഞ്ചാംപനി കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സമയത്താണ് ശ്രീലങ്കയുടെ നേട്ടം. രാജ്യത്തിന്റെ വിജയം അതിന്റെ പ്രതിബദ്ധത പ്രകടമാക്കുന്നു, കുട്ടികളെ അഞ്ചാംപനിയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരുടെയും മാതാപിതാക്കളുടെയും ദൃ mination നിശ്ചയം, ”അവർ പറഞ്ഞു.

ഭൂട്ടാൻ, മാലിദ്വീപ്, ഡിപിആർ കൊറിയ, തിമോർ-ലെസ്റ്റെ എന്നിവയാണ് ഈ മേഖലയിലെ മറ്റ് രാജ്യങ്ങൾ.

റുബെല്ല നിയന്ത്രണം നേടി ഒരു വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് ശ്രീലങ്കയിൽ അഞ്ചാംപനി ഇല്ലാതാക്കുന്നത്. 2008 ലെ കേസുകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഒരു രാജ്യം റുബെല്ല കേസുകളുടെ എണ്ണം 95% കുറയ്ക്കുമ്പോൾ റൂബെല്ല നിയന്ത്രണം കൈവരിക്കാനാകും.

ഇന്ത്യ ഇപ്പോഴും ആ നാഴികക്കല്ലിൽ നിന്ന് അകലെ നിൽക്കുമ്പോൾ – ഏറ്റവും പുതിയ ഗ്ലോബൽ മീസിൽസ്, റുബെല്ല അപ്‌ഡേറ്റ് പറയുന്നത് 2018 ൽ ഇന്ത്യയിൽ 56,399 സ്ഥിരീകരിച്ച മീസിൽസ് കേസുകളും 1,066 റുബെല്ല കേസുകളും സ്ഥിരീകരിച്ചു – തെക്കൻ അയൽക്കാരന്റെ നേട്ടം അർത്ഥമാക്കുന്നത് ശ്രീലങ്കയിൽ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാർ ഇനി മുതൽ പുതിയ അണുബാധകൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്യില്ല രാജ്യം.

എൻ‌സെഫലൈറ്റിസ്, കടുത്ത വയറിളക്കവും നിർജ്ജലീകരണം, ന്യുമോണിയ, ചെവി അണുബാധ, സ്ഥിരമായ കാഴ്ച നഷ്ടം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ബലഹീനമോ മാരകമോ ആയ സങ്കീർണതകൾക്ക് കാരണമാകുന്ന ഗുരുതരവും ഉയർന്നതുമായ പകർച്ചവ്യാധിയാണ് മീസിൽസ്. – – പൂനെയിലെ ഇഎൻ‌എസിനൊപ്പം