എ‌എം‌ഡി റൈസൺ 3000 പോസ്റ്റ്-റിവ്യൂ ബയോസ് അപ്‌ഡേറ്റ് റീക്യാപ്പ്: വലിയ എസ്ടി നേട്ടങ്ങൾ, ചില നേട്ടങ്ങൾ, ചില നഷ്ടങ്ങൾ – ആനന്ടെക്

എ‌എം‌ഡി റൈസൺ 3000 പോസ്റ്റ്-റിവ്യൂ ബയോസ് അപ്‌ഡേറ്റ് റീക്യാപ്പ്: വലിയ എസ്ടി നേട്ടങ്ങൾ, ചില നേട്ടങ്ങൾ, ചില നഷ്ടങ്ങൾ – ആനന്ടെക്

ഞങ്ങളുടെ എ‌എം‌ഡി-റിവ്യൂ-ആതൺ‌ വാരാന്ത്യത്തിന് ശേഷം രണ്ടാഴ്ചയായി , പുതിയ റൈസൺ 3000 സീരീസ് സിപിയുകൾ , പുതിയ റേഡിയൻ ആർ‌എക്സ് 5700 സീരീസ് നവി ജിപിയു , കൂടാതെ എക്സ് 570 ചിപ്‌സെറ്റ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഞങ്ങളുടെ പൂർണ്ണമായ അവലോകനം എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് 7/7 സമാപിച്ചു. മദർബോർഡുകൾ .

ഞായറാഴ്ച വരെയുള്ള തിരക്കേറിയ കാലഘട്ടത്തിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്തപോലെ നടക്കാത്ത കാര്യങ്ങളിൽ ബയോസ് സമാരംഭിക്കുന്ന കാര്യവും ഉണ്ടായിരുന്നു. പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോം ലോഞ്ചുകളുമായി എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു മുള്ളുള്ള പ്രശ്നം – ഒരു പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോം ഷിപ്പുചെയ്യുന്നതുവരെ ബയോസ് പലപ്പോഴും തീവ്രമായ വികസനത്തിലാണ് – ചില ബോർഡുകളിൽ ഒന്നിലധികം ബയോസ് പതിപ്പുകൾ പൊങ്ങിക്കിടക്കുന്നതും അവയിൽ പ്രകടന വ്യത്യാസങ്ങൾ ഉള്ളതുമായ ഒരു സാഹചര്യത്തിലാണ് ഞങ്ങൾ അവസാനിച്ചത്. മദറിന്റെ നിയമം മരിച്ചിരിക്കാമെങ്കിലും, മർഫിയുടെ നിയമം സജീവവും മികച്ചതുമാണ്, അതിനാൽ തീർച്ചയായും ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ പ്രാരംഭ റൈസൺ 3000 പരിശോധന പൂർത്തിയാക്കിയ ബയോസ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ മികച്ച ബയോസ് ആയിരുന്നില്ല.

അതിനാൽ, ഞങ്ങൾ ആദ്യം എങ്ങനെ പരീക്ഷിച്ചു, ഞങ്ങൾ വീണ്ടും പരീക്ഷിച്ചതെന്താണ്, പുതിയ ബയോസ് സ്വഭാവം റൈസൻ 3000 സീരീസിന്റെ യഥാർത്ഥ നിഗമനത്തെ എങ്ങനെ മാറ്റിയേക്കാം എന്നതിന്റെ ഇവന്റുകളുടെ ടൈംലൈൻ വ്യക്തമാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

എ‌എം‌ഡിയുടെ സാമ്പിൾ‌ പ്രക്രിയയെക്കുറിച്ച് അൽ‌പം പിന്നോട്ട് പോകാനും കമ്പനി തുടക്കത്തിൽ 4 വ്യത്യസ്ത എക്സ് 570 മദർ‌ബോർ‌ഡുകൾ‌ തിരഞ്ഞെടുത്ത് നിരൂപകരെ സജ്ജമാക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരുന്നു. അവയിൽ എം‌എസ്‌ഐയുടെ മുൻ‌നിരയായ എം‌എസ്‌ഐ എം‌ഇജി എക്സ് 570 ഗോഡ്‌ലൈക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു, എം‌എസ്‌ഐ എം‌ഇജി എക്സ് 570 എയ്‌സിനൊപ്പം, ഞങ്ങളുടെ ആദ്യ റൗണ്ട് മദർബോർഡ് അവലോകനങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ഇതിനകം ലാബിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. നിർഭാഗ്യത്തിന്റെ ഒരു ആഘാതത്തിൽ‌, ഞങ്ങളുടെ ദൈവികസമാനമായത് ഞങ്ങളോട് കേടുപാടുകൾ വരുത്തിയില്ല, മാത്രമല്ല ഞങ്ങൾക്ക് അത് ഒരിക്കലും ബൂട്ട് ചെയ്യാൻ‌ കഴിഞ്ഞില്ല. അതിനാൽ, ലോഞ്ചിസ്റ്റിക് പ്രശ്‌നങ്ങളുടെ കൂടുതൽ കോമഡി പിന്തുടർന്ന്, സമാരംഭ തീയതിക്ക് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പാണ് സിപിയുകൾ ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത് – അതിനാൽ, പകരം ബോർഡ് ലഭിക്കുന്നതിന് മതിയായ സമയമില്ലാതെ – ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ മറ്റ് എക്സ് 570 ബോർഡായ എംഎസ്ഐയുടെ എംഇജി എയ്‌സിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു.

MSI X570 MEG Ace, ഇപ്പോഴും MSI- യുടെ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള മദർബോർഡുകളിൽ ഒന്നാണ്, ഇത് സാധാരണയായി ഒരു അവലോകന ബോർഡിന് നല്ലൊരു തിരഞ്ഞെടുപ്പായിരിക്കും. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ എയ്‌സ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിലെ അപകടം, എ‌എം‌ഡി പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന ലോഞ്ച് ബോർഡുകളിലൊന്നല്ലേ ഇത്. അതിനാൽ, ദൈവികസമാനമായതുപോലുള്ള വ്യക്തവും മികച്ചതുമായ ട്യൂൺ റിവ്യൂ ബയോസ് ഇതിന് ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.

ആത്യന്തികമായി, സമയ സമ്മർദ്ദവും പുതിയ റൈസൺ 3000 ബൂസ്റ്റിംഗ് സ്വഭാവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അപരിചിതത്വവും കാരണം, ബോർഡിന്റെ ബയോസിന്റെ (അല്ലെങ്കിൽ പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് മുൻ‌കൂട്ടി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്ന) ഒരു പ്രശ്നവും ഞങ്ങൾ മനസിലാക്കുകയും എ / ബി ഒരു പുതിയ പൊതുജനത്തെ പരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതുവരെ അവലോകന ലേഖനത്തെ തുടർന്ന് MSI നൽകിയ ബയോസ്.

ഒരു ഇച്ഛാനുസൃത ആവൃത്തി പരിശോധനയിൽ, എ‌എം‌ഡിയുടെ പുതിയ യു‌ഇ‌എഫ്‌ഐ സി‌പി‌പി‌സി 2 ഇന്റർ‌ഫേസ് (കോൾ‌പാറേറ്റീവ് പവർ ആൻഡ് പെർഫോമൻസ് കൺ‌ട്രോൾ) ബോർഡിൽ ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞു, കാരണം ഇത് ഉയർന്ന ആവൃത്തികളിലേക്ക് ഉയർത്തുന്നില്ല, പക്ഷേ ഏറ്റവും പ്രധാനമായി അത് റാംപ് ചെയ്തില്ല എ‌എം‌ഡി വാഗ്ദാനം ചെയ്ത 1-2 മി. കാലയളവിലെ ആവൃത്തികൾ, എന്നാൽ വളരെ മന്ദഗതിയിലുള്ള m 500 മി.

ഞങ്ങളുടെ നമ്പറുകൾ‌ വീണ്ടും പരിശോധിക്കുകയും അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു

അതിനുശേഷം ഞങ്ങൾ‌ക്ക് Ryzen 9 3900X, Ryzen 7 3700X എന്നിവ വീണ്ടും പരിശോധിക്കാൻ‌ കഴിഞ്ഞു, അതനുസരിച്ച് പുതിയ നമ്പറുകൾ‌ ഉപയോഗിച്ച് അവലോകന ലേഖനം അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തു. കൂടാതെ, പ്രാരംഭ അവലോകനം ഇതിനകം വായിച്ച എല്ലാവർക്കുമായി, 3900X- ൽ ഞങ്ങൾ കണ്ട വ്യത്യസ്ത ജോലിഭാരങ്ങളിലെ മാറ്റങ്ങളുടെ ഒരു സംഗ്രഹം പോസ്റ്റുചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു:

മുമ്പും ശേഷവും Ryzen 3900X: SPEC2017 & വെബ് ടെസ്റ്റുകൾ

ഒരൊറ്റ ത്രെഡിന്റെ പ്രകടനവുമായി ബന്ധമുള്ള പരിശോധനകളിലാണ് ഏറ്റവും വലിയ മാറ്റം. ഈ പരിശോധനകൾക്ക് പ്രാഥമികമായി ഒന്നുകിൽ ഒരു ഹെവി ത്രെഡ് അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ത്രെഡ് പിരീഡ് ഉള്ള ഒന്നിലധികം ത്രെഡുകൾ ഉണ്ട്. പുതിയ ബയോസിന്റെ പ്രവർത്തനം ഇവിടെ ഞങ്ങൾ കണ്ടു, സിപിയുകളെ അവരുടെ പരസ്യപ്പെടുത്തിയ പരമാവധി ബൂസ്റ്റ് വേഗതയോട് അടുക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു, കൂടാതെ വെബ് ടെസ്റ്റുകളിൽ സ്പീക്കിലെ 4% മുതൽ 7-9% വരെയുള്ള ഏറ്റവും വലിയ വർദ്ധനവ് ഞങ്ങൾ കണ്ടു.

വേഗതയേറിയ ഫ്രീക്വൻസി റാമ്പ്-അപ്പ് വേഗതയാൽ ആവൃത്തി ബൂസ്റ്റുകൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചതിനാൽ വെബ്‌എക്സ്പിആർടി പോലുള്ള സംവേദനാത്മക പരിശോധനകൾ പ്രത്യേകിച്ചും വലിയ മാറ്റങ്ങൾ കണ്ടു, അതിന്റെ ഫലമായി ഞങ്ങൾക്ക് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞ 5.8% ഉയർന്ന ബൂസ്റ്റ് ആവൃത്തികൾക്ക് മുകളിലായിരുന്നു വർദ്ധനവ്.

മുമ്പും ശേഷവും Ryzen 3900X: സിസ്റ്റം ടെസ്റ്റുകൾ
* കുറിപ്പ്: 3900X ആപ്പ് ടൈമർ ഫലം ഒരു lier ട്ട്‌ലിയറാണ്.

മുമ്പും ശേഷവും Ryzen 3900X: റെൻഡറിംഗ് ടെസ്റ്റുകൾ

മുമ്പും ശേഷവും Ryzen 3900X: എൻ‌കോഡിംഗ് ടെസ്റ്റുകൾ

സിസ്റ്റങ്ങൾ, റെൻഡറിംഗ്, എൻകോഡിംഗ് ടെസ്റ്റുകൾ എന്നിവയിൽ, പ്രകടനത്തിലെ മാറ്റങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളും വർക്ക്ലോഡിന്റെ മൾട്ടി-ത്രെഡ് സ്വഭാവത്തെ ശക്തമായി ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളുടെ കാര്യത്തിൽ അജിസോഫ്റ്റിന്റെ ഫോട്ടോസ്കാൻ ടെസ്റ്റ് വെബ് ടെസ്റ്റുകൾക്ക് സമാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അതേസമയം സിസ്റ്റം സ്യൂട്ടിലെ കനത്ത മൾട്ടി-ത്രെഡ് ടെസ്റ്റുകളിൽ മാറ്റങ്ങളൊന്നും കണ്ടില്ല. ചില ടെസ്റ്റുകളിൽ സിംഗിൾ-ത്രെഡ് ഘടക തടസ്സങ്ങളുണ്ട്, അവയ്ക്കിടയിലുള്ള മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളുമായി അവസാനിക്കുന്നു, ശരാശരി 2-3%.

മുമ്പും ശേഷവും Ryzen 3900X: ഗെയിമിംഗ് (720p)

ഫലങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ഗെയിമിംഗ് ബെഞ്ച്മാർക്ക് മാറ്റങ്ങൾ കുറച്ചുകൂടി വ്യത്യസ്തമായിരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും ചില വലിയ അപചയങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കണ്ടതിനാൽ. മൾട്ടി-ത്രെഡ് ആയിരിക്കുമ്പോൾ ചില ശീർഷകങ്ങൾക്ക് പരിമിതമായ എണ്ണം ത്രെഡുകൾ മാത്രമേ ഉള്ളൂ എന്നതാണ് ഇവിടെ പ്രധാന കാരണം. ഒരൊറ്റ വലിയ ത്രെഡിന്റെ പ്രകടനവുമായി ഞങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും ബന്ധമില്ലാത്ത ഈ ശീർഷകങ്ങളിലും സാഹചര്യങ്ങളിലും, ഞങ്ങൾ ആദ്യം പരീക്ഷിച്ചതുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പുതിയ റിലീസ് ബയോസിൽ സിപിയു ക്ലോക്ക് അല്പം കുറവായിരിക്കാം. ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങളും ഇക്കാര്യത്തിൽ ഒന്നിലധികം റൺസുകളിൽ സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നു, അതിനാൽ ഇത് സാധാരണ റൺ-ടു-റൺ വ്യതിയാനത്തിന്റെ ഒരു കലാസൃഷ്ടിയല്ല.

മൊത്തത്തിലുള്ള ഉപസംഹാരം: മികച്ച ഒറ്റ-ത്രെഡ് ഫലങ്ങൾ, എന്നാൽ ഒരേ സ്ഥാനം

മൊത്തത്തിൽ എം‌എസ്‌ഐയുടെ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത ലോഞ്ച് ബയോസ് പുതിയ റൈസൺ 3000 ഇതിനകം മികവ് പുലർത്തുന്ന മേഖലകളിൽ ഞങ്ങളുടെ യഥാർത്ഥ നമ്പറുകളെ മെച്ചപ്പെടുത്തി: ഓഫീസ്, ഉൽ‌പാദനക്ഷമത അപ്ലിക്കേഷനുകൾ. പ്രത്യേകിച്ചും എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് സിംഗിൾ-ത്രെഡ് വർക്ക്ലോഡുകൾക്ക് ഒരു വലിയ ബൂസ്റ്റ് ലഭിച്ചു, ഇത് പുതിയ സെൻ 2 നെ കൂടുതൽ ആകർഷകമാക്കുന്നു. അതേസമയം, ഗെയിമിംഗ് ഫലങ്ങളിലെ ടോസ്-അപ്പ് എ‌എം‌ഡിയുടെ ബൂസ്റ്റിംഗ് അൽ‌ഗോരിതംസിൽ‌ ഇനിയും മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ‌ ഉണ്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. ഇവയൊന്നും ഞങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള പ്രകടന വിശകലനത്തെയോ ശുപാർശകളെയോ മാറ്റുന്നില്ല, പക്ഷേ ഇന്റലും എഎംഡിയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം ചിലപ്പോൾ ഇഞ്ചുകളുടെ ഗെയിമാകുമ്പോൾ, ചെറിയ മാറ്റത്തിൽ പോലും എല്ലാവർക്കും വലിയ താൽപ്പര്യമുണ്ടെന്നത് ആശ്ചര്യകരമല്ല.

ഫലങ്ങൾ വെണ്ടർ ബയോസ് മുതൽ വെണ്ടർ ബയോസ് വരെ വ്യത്യാസപ്പെടാമെന്ന് എഎംഡി ശ്രദ്ധിച്ചു. ഇക്കാര്യത്തിൽ, അടുത്ത കുറച്ച് ആഴ്‌ചകളിൽ ഞങ്ങൾ ബയോസ് മാറ്റങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് തുടരുകയും പുതിയ പ്രിസിഷൻ ബൂസ്റ്റ് 2 മെക്കാനിസത്തിൽ കാര്യമായ പെരുമാറ്റ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഉണ്ടാകുമോ എന്ന് നോക്കുകയും ചെയ്യും.

എന്നിരുന്നാലും, ഒരു പുതിയ Ryzen 3000 സീരീസ് സിപിയു വാങ്ങാനാണ് നിങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെങ്കിൽ, പുതിയ X570 ബോർഡുകളുള്ള ഷിപ്പിംഗ് പതിപ്പുകൾ പൂർണ്ണ പ്രകടനത്തെ പൂർണ്ണമായി പ്രതിനിധീകരിക്കാത്തതിനാൽ പുതിയ ബയോസിൽ സ്വയം അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക. പുതിയ സിപിയുകൾക്ക് കഴിവുണ്ട്.