ഏജന്റ് സ്മിത്ത് വൈറസ് വാട്‌സ്ആപ്പിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, ഇന്ത്യയിൽ 1.5 കോടി ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകൾ ബാധിക്കുന്നു: അതെന്താണ്, നിങ്ങൾ വിഷമിക്കേണ്ട – ഇന്ത്യ ടുഡേ

ഏജന്റ് സ്മിത്ത് വൈറസ് വാട്‌സ്ആപ്പിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, ഇന്ത്യയിൽ 1.5 കോടി ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകൾ ബാധിക്കുന്നു: അതെന്താണ്, നിങ്ങൾ വിഷമിക്കേണ്ട – ഇന്ത്യ ടുഡേ

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള Android ഫോണുകൾ ഏജന്റ് സ്മിത്ത് വൈറസ് ഏറ്റെടുക്കുന്നു. ഇതുവരെ 25 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഫോണുകളെ ഇത് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിൽ 15 ദശലക്ഷത്തിലധികം (1.5 കോടിയിലധികം) ഇന്ത്യയിലുണ്ട്. രോഗം ബാധിച്ച ഫോണുകളിൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകുന്ന വൈറസ് 9 ആപ്സ് പോലുള്ള മൂന്നാം കക്ഷി ആപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിലൂടെ പടരുന്നു, അത് ഒരു ഫോണിൽ എത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ, ഗൂഗിൾ അപ്‌ഡേറ്റർ പോലുള്ള പതിവ് രൂപത്തിലുള്ള അപ്ലിക്കേഷനായി അതിന്റെ പേര് മാറ്റിക്കൊണ്ട് അത് സ്വയം മറയ്ക്കുന്നു.

സുരക്ഷാ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ നിർമ്മിക്കുകയും സൈബർ സുരക്ഷാ ഭീഷണികളെക്കുറിച്ച് പലപ്പോഴും മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം നൽകുകയും ചെയ്യുന്ന ചെക്ക് പോയിന്റ് എന്ന കമ്പനിയാണ് വിവരങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തിയത്. “ഒരു Google അനുബന്ധ ആപ്ലിക്കേഷന്റെ വേഷംമാറി, ക്ഷുദ്രവെയർ അറിയപ്പെടുന്ന Android കേടുപാടുകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുകയും ഉപയോക്താക്കളുടെ അറിവോ ആശയവിനിമയമോ ഇല്ലാതെ ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്‌ത അപ്ലിക്കേഷനുകളെ ക്ഷുദ്ര പതിപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് യാന്ത്രികമായി മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു … ഡബ്ബ് ചെയ്ത ഏജന്റ് സ്മിത്ത്, മാൽവെയർ നിലവിൽ ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉറവിടങ്ങളിലേക്കുള്ള വിശാലമായ ആക്‌സസ്സ് കാണിക്കുന്നു സാമ്പത്തിക നേട്ടത്തിനായുള്ള വഞ്ചനാപരമായ പരസ്യങ്ങൾ‌, പക്ഷേ ബാങ്കിംഗ് ക്രെഡൻ‌ഷ്യൽ‌ മോഷണം, ഒളിഞ്ഞുനോട്ടം എന്നിവ പോലുള്ള അതിക്രമിച്ചുകയറുന്നതും ദോഷകരവുമായ ആവശ്യങ്ങൾ‌ക്കായി എളുപ്പത്തിൽ‌ ഉപയോഗിക്കാൻ‌ കഴിയും, ”ചെക്ക് പോയിൻറ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഏജന്റ് സ്മിത്ത് ഭയപ്പെടുത്തുന്നതും സമർഥവുമായ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന രീതി. 9Apps പോലുള്ള മൂന്നാം കക്ഷി അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിലൂടെയാണ് ഏജന്റ് സ്മിത്ത് കൂടുതലും വ്യാപിക്കുന്നതെന്ന് ചെക്ക് പോയിന്റ് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. Google- ന്റെ സ്വന്തം പ്ലേ സ്റ്റോർ മികച്ച രീതിയിൽ നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതും എന്നാൽ അസാധ്യവുമല്ല – ക്ഷുദ്ര കോഡ് അല്ലെങ്കിൽ ഏജന്റ് സ്മിത്ത് പോലുള്ള വൈറസിന് Android ഫോണുകളിൽ വ്യാപിക്കുന്നത്.

എന്നാൽ മൂന്നാം കക്ഷി സ്റ്റോറുകൾ പലപ്പോഴും ഇന്ത്യൻ Android ഉപയോക്താക്കൾ വിവിധ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഡ download ൺലോഡ് ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ പരിഷ്കരിച്ച പതിപ്പുകൾ. ഏജന്റ് സ്മിത്ത് സാധാരണയായി ലൈംഗികതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപ്ലിക്കേഷനുകൾ, ഗെയിമുകൾ, ഫോട്ടോഗ്രാഫി അപ്ലിക്കേഷനുകൾ എന്നിവയിൽ മറയ്ക്കുന്നു. ഫോണിൽ‌ അപ്ലിക്കേഷൻ‌ ഇൻ‌സ്റ്റാൾ‌ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ‌, ഏജൻറ് സ്മിത്ത് ഉപയോക്താക്കൾ‌ നൽ‌കിയ അനുമതികൾ‌ ഉപയോഗിക്കുന്നു – മാത്രമല്ല ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ‌ ഇൻ‌സ്റ്റാൾ‌ ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് ഉപയോക്താക്കൾ‌ എല്ലാ അനുമതികൾ‌ക്കും അതെ എന്ന് പറയുന്നു – Google പോലുള്ള കൂടുതൽ‌ “ആധികാരികത” ഉള്ളതായി അതിന്റെ പേര് പരിഷ്‌ക്കരിക്കുന്നതിന് അപ്‌ഡേറ്റർ‌ അല്ലെങ്കിൽ‌ Google തീമുകൾ‌ അല്ലെങ്കിൽ‌ അതിൽ‌ Google ഉള്ള മറ്റെന്തെങ്കിലും.

അതേസമയം, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്, ഫ്ലിപ്കാർട്ട് പോലുള്ള ജനപ്രിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ബിറ്റുകളിലേക്ക് ഏജന്റ് സ്മിത്തും അതിന്റെ കോഡ് കുത്തിവയ്ക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. ഈ കോഡ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കൂടുതൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന രീതി കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ഏജന്റ് സ്മിത്തിനെ കണ്ടെത്തുന്നത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. “ക്ഷുദ്രവെയർ ഉപയോക്താവ് ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്‌ത അപ്ലിക്കേഷനുകളെ നിശബ്ദമായി ആക്രമിക്കുന്നു, സാധാരണ Android ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അത്തരം ഭീഷണികളെ സ്വന്തമായി നേരിടുന്നത് വെല്ലുവിളിയാക്കുന്നു,” ചെക്ക് പോയിന്റ് സോഫ്റ്റ്വെയർ ടെക്നോളജീസിലെ മൊബൈൽ ഭീഷണി കണ്ടെത്തൽ ഗവേഷണ വിഭാഗം മേധാവി ജോനാഥൻ ഷിമോനോവിച്ച് പറഞ്ഞു. “മൂന്നാം കക്ഷി ആപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിൽ പലപ്പോഴും ആഡ്‌വെയർ ലോഡുചെയ്‌ത അപ്ലിക്കേഷനുകൾ തടയുന്നതിന് ആവശ്യമായ സുരക്ഷാ നടപടികൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഉപയോക്താക്കൾ അണുബാധയുടെ സാധ്യത ലഘൂകരിക്കുന്നതിന് വിശ്വസനീയമായ അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഡൗൺലോഡുചെയ്യണം.”

നിങ്ങളുടെ Android ഫോണിന് ഏജന്റ് സ്മിത്ത് ഉണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടോ?

ഏജൻസി സ്മിത്തിൽ കണ്ടെത്തിയ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗൂഗിളിനെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അതിൽ ബാധിച്ച ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ നീക്കംചെയ്യാൻ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോർ വൃത്തിയാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും ചെക്ക് പോയിന്റ് പറയുന്നു. “ഇതുവരെ പ്രാഥമിക ഇരകൾ ഇന്ത്യയിലാണ്, എന്നിരുന്നാലും മറ്റ് ഏഷ്യൻ രാജ്യങ്ങളായ പാകിസ്ഥാൻ, ബംഗ്ലാദേശ് എന്നിവയും സ്വാധീനം ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ചെക്ക് പോയിന്റ് ഗൂഗിളുമായി ചേർന്ന് പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന സമയത്ത്, ക്ഷുദ്രകരമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകളൊന്നും പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ അവശേഷിക്കുന്നില്ല,” കമ്പനി കുറിപ്പുകൾ.

എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ Android ഫോണിന് ഇത് ഉണ്ടായിരിക്കാം. നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ വളരെയധികം പരസ്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് സ്ലീസി അല്ലെങ്കിൽ സംശയാസ്പദമായ പരസ്യങ്ങൾ, ഒരു നല്ല ആന്റി വൈറസ് അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ഫോൺ സ്കാൻ ചെയ്യുക. അതേസമയം, എല്ലായ്പ്പോഴും നല്ല സുരക്ഷാ രീതികൾ പിന്തുടരുക. ഇവയാണ്:

– 9Apps പോലുള്ള മൂന്നാം കക്ഷി അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഡൗൺലോഡുചെയ്യരുത്. നിങ്ങൾക്ക് പണമടച്ചുള്ള അപ്ലിക്കേഷന്റെ APK സ get ജന്യമായി ലഭിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ പോലും ഇത് വിലമതിക്കുന്നില്ല. ഇത് സ free ജന്യമാണെങ്കിൽ, എവിടെയെങ്കിലും ആരെങ്കിലും അതിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്നുവെന്ന് മനസിലാക്കുക. Google ദ്യോഗിക Google Play സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് എല്ലായ്പ്പോഴും അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഡൗൺലോഡുചെയ്യുക.

– നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ ഏജന്റ് സ്മിത്ത് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾ സംശയിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ക്രമീകരണങ്ങളിലേക്ക് പോയി ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ വീണ്ടും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തുകൊണ്ട് ജനപ്രിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്, ഫ്ലിപ്കാർട്ട് എന്നിവയുടെ ഡാറ്റ ഇല്ലാതാക്കുക. അല്ലെങ്കിൽ ഫാക്ടറി പുന .സജ്ജീകരണം നടത്തുക.

– അനുയോജ്യമായത്, അജ്ഞാത ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് സ്ലീസി അപ്ലിക്കേഷനുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഗെയിമിംഗ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഒഴിവാക്കുക.

– ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്യുമ്പോൾ, അത് ആവശ്യപ്പെടുന്ന അനുമതി ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം നോക്കുക. ഒരു ഗെയിമിംഗ് അപ്ലിക്കേഷൻ ക്യാമറ അനുമതി ചോദിക്കരുത് അല്ലെങ്കിൽ ഫോട്ടോ അപ്ലിക്കേഷൻ നെറ്റ്‌വർക്ക് അനുമതി ആവശ്യപ്പെടരുത്. സംശയാസ്പദമാണെന്ന് തോന്നുകയാണെങ്കിൽ ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യരുത്.

തത്സമയ അലേർട്ടുകളും എല്ലാം നേടുക

വാർത്ത

എല്ലാ പുതിയ ഇന്ത്യാ ടുഡേ അപ്ലിക്കേഷനും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ. ഇതിൽ നിന്ന് ഡൗൺലോഡുചെയ്യുക