കുടിയേറ്റക്കാരിയായ അമ്മ കുഞ്ഞു മകളുടെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് വിവരിക്കുമ്പോൾ യുഎസ് നിയമനിർമ്മാതാവ് ഒകാസിയോ കോർട്ടെസ് കണ്ണുനീരൊഴുക്കുന്നു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

കുടിയേറ്റക്കാരിയായ അമ്മ കുഞ്ഞു മകളുടെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് വിവരിക്കുമ്പോൾ യുഎസ് നിയമനിർമ്മാതാവ് ഒകാസിയോ കോർട്ടെസ് കണ്ണുനീരൊഴുക്കുന്നു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

കുടിയേറ്റക്കാരിയായ അമ്മ തന്റെ അഗ്നിപരീക്ഷ വിവരിക്കുമ്പോൾ അലക്സാണ്ട്രിയ ഒകാസിയോ-കോർട്ടെസ് കണ്ണുനീരൊഴുക്കി.

വാഷിംഗ്ടൺ:

കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസ് ഇമിഗ്രേഷൻ അധികൃതർ തടവിലാക്കിയ ശേഷം ഒരു കുടിയേറ്റ അമ്മ തന്റെ ഇളയ മകളുടെ മരണ കഥ വിവരിക്കുന്നതിനിടെ യുഎസ് കോൺഗ്രസ് വനിതയെ കണ്ണീരൊഴുക്കി.

ഗ്വാട്ടിമാലയിൽ നിന്നുള്ള അഭയാർഥിയായ യാസ്മിൻ ജുവാരസ് ഒരു കോൺഗ്രസ് ഹിയറിംഗിൽ സംസാരിച്ചു . തടവിലാക്കപ്പെട്ട കുടിയേറ്റക്കാർ വാഷിംഗ്ടണിനെ പിടിച്ചുകുലുക്കിയ മോശം അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള നിരവധി അഴിമതികൾക്കിടെയാണ് ഇത് നടന്നത്. മെക്സിക്കോയുമായുള്ള യുഎസ് അതിർത്തിക്ക് സമീപം 20 ദിവസത്തെ തടങ്കലിൽ 19 മാസം പ്രായമുള്ള മകൾക്ക് ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അണുബാധയുണ്ടായതായി അവർ പറഞ്ഞു.

ന്യൂയോർക്ക് ഡെമോക്രാറ്റ് അലക്സാണ്ട്രിയ ഒകാസിയോ കോർട്ടെസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള യുഎസ് ഹ panel സ് പാനലിലെ ചില അംഗങ്ങളെ കുടിയേറ്റ അമ്മയുടെ കഥ ദൃശ്യപരമായി വിറപ്പിച്ചു. മിസ് ഒകാസിയോ കോർട്ടെസും മറ്റ് നിരവധി പേരും സംസാരിച്ചതിന് ശേഷം സ്ത്രീയെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു.

യുഎസ് കോൺഗ്രസിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വനിതയാണ് 29 കാരിയായ അലക്സാണ്ട്രിയ ഒകാസിയോ കോർട്ടെസ്.

it192okg

ഗ്വാട്ടിമാലൻ വനിത യാസ്മിൻ ജുവാരസിന്റെ മകളെ കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎസ് അധികൃതർ തടവിലാക്കി മരിച്ചു.

ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ ഞങ്ങളുടെ ജീവിതത്തെ ഭയന്നതിനാലാണ് 19 മാസം പ്രായമുള്ള മാരിയുമായി കഴിഞ്ഞ വർഷം അമേരിക്കയിലേക്ക് പലായനം ചെയ്തതെന്ന് യാസ്മിൻ ജുവാരസ് പറഞ്ഞു.

അതിർത്തി കടന്ന് അഭയം തേടിയെങ്കിലും താനും മാരിയും “കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് തണുത്തുറഞ്ഞ ഒരു കൂട്ടിൽ പൂട്ടിയിരിക്കുകയായിരുന്നു” എന്ന് പറയുന്നു, തുടർന്ന് മകൾക്ക് അസുഖം വന്നപ്പോൾ ഒരു ഐസിഇ തടങ്കൽ കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് മാറി.

“എനിക്ക് പരിചരണം നൽകണമെന്ന് ഞാൻ ഡോക്ടർമാരോടും മെഡിക്കൽ സ്റ്റാഫിനോടും അഭ്യർത്ഥിച്ചു, പക്ഷേ അവർ അങ്ങനെ ചെയ്തില്ല,” അമ്മ പറഞ്ഞു. “ഐ‌സി‌ഇ ഒടുവിൽ ഞങ്ങളെ വിട്ടയച്ചപ്പോൾ, ഞാൻ മാരിയെ … ഒരു ഡോക്ടറിലേക്കും പിന്നീട് എമർജൻസി റൂമിലേക്കും കൊണ്ടുപോയി. പക്ഷേ വളരെ വൈകിയിരുന്നു. മാരി ഒരിക്കലും ആശുപത്രി വിട്ടിട്ടില്ല.”

“ലോകം അറിയണം,” അവർ പറഞ്ഞു. “പൂട്ടിയിട്ടിരിക്കുന്ന കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നത് അമേരിക്കയെപ്പോലുള്ള ഒരു രാജ്യത്തിന് അത്ര ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമല്ല.” യുഎസിലെ അഭയാർഥികളോടുള്ള ചികിത്സ പരിശോധിക്കുന്ന മേൽനോട്ടവും പരിഷ്കരണവും സംബന്ധിച്ച ഹ Committee സ് കമ്മിറ്റിയിൽ അമ്മ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തി.

കുടിയേറ്റക്കാരെയും അഭയാർഥികളെയും യുഎസ് തടങ്കൽ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ പാർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ താൻ അത്യധികം നടുങ്ങിപ്പോയതായി യുഎൻ മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനാ മേധാവി തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കയിൽ തുടരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് കുടിയേറ്റക്കാരെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒന്നിലധികം കേന്ദ്രങ്ങളിൽ “അപകടകരമായ തിരക്ക്” ഉണ്ടാകുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയ ഒരു റിപ്പോർട്ട് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റിയുടെ വാച്ച്ഡോഗ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പുറത്തുവിട്ടു.

മധ്യ അമേരിക്കയിലെ അക്രമത്തിൽ നിന്നും ദാരിദ്ര്യത്തിൽ നിന്നും പലായനം ചെയ്യുന്നവരാണ് മിക്കവരും.

(എ‌എഫ്‌പി, റോയിട്ടേഴ്‌സ് എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾക്കൊപ്പം)

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.