ഡീപ് മൈൻഡ് AI പൊതു സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II 1v1 ഗോവണിയിൽ രഹസ്യമായി ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്നു – ആർസ് ടെക്നിക്ക

ഡീപ് മൈൻഡ് AI പൊതു സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II 1v1 ഗോവണിയിൽ രഹസ്യമായി ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്നു – ആർസ് ടെക്നിക്ക

അവർ ഇത് ഇതുവരെ ബി‌എമ്മിനെ പഠിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടോ? –

തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന യൂറോപ്യൻ കളിക്കാർക്ക് ആൽഫസ്റ്റാറിനെതിരെ പൊരുത്തപ്പെടാൻ അവസരമുണ്ട്.

ഡീപ് മൈൻഡ് AI പൊതു സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II 1 വി 1 ഗോവണിയിൽ രഹസ്യമായി പതിയിരിക്കുന്നു

ഗൂഗിളിന്റെ ഡീപ് മൈൻഡ് അതിന്റെ അത്യാധുനിക AI പ്ലേ സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II വീണ്ടും നിർമ്മിക്കുന്നു. ഷോ മത്സരങ്ങളിൽ സ്റ്റാർ ക്രാഫ്റ്റ് II കളിക്കാരെ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് “ആൽഫസ്റ്റാർ” എന്ന് വിളിക്കുന്ന AI ഞങ്ങൾ മുമ്പ് കണ്ടു , എന്നാൽ ഇപ്പോൾ 1v1 യൂറോപ്യൻ മൾട്ടിപ്ലെയർ ലാൻഡറിൽ പൊതുജനങ്ങളെയും ഫെയ്‌സ്‌റോൾ സ്‌ക്രബുകളെയും ഏറ്റെടുക്കാൻ ആൽഫസ്റ്റാർ തയ്യാറാണ് .

കഴിഞ്ഞ തവണത്തെപ്പോലെ, ബ്ലിസാർഡിന്റെ ( സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II ന്റെ ഡവലപ്പർ) സഹകരണത്തോടെയാണ് ആൽഫസ്റ്റാർ നിർമ്മിക്കുന്നത്, കൂടാതെ SC ദ്യോഗിക എസ്‌സി 2 വെബ്‌സൈറ്റിൽ ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ പുതിയ അവതാരത്തിന്റെ വിശദാംശങ്ങളുണ്ട്. ഇൻ-ഗെയിം യുഐക്ക് ഇപ്പോൾ 1v1 വേഴ്സസ് മെനുവിൽ ഒരു “ഡീപ് മൈൻഡ് ഓപ്റ്റ്-ഇൻ ബട്ടൺ” ഉണ്ട്, ഇത് മൾട്ടിപ്ലെയർ പ്ലെയറുകളുടെ ഹ്യൂമൻ പൂളിൽ ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ ഉദാഹരണങ്ങൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കും. ആൽഫസ്റ്റാർ 1v1 ഗോവണി അജ്ഞാതമായി പ്ലേ ചെയ്യും, അതിനാൽ നിങ്ങൾ ആൽഫസ്റ്റാർ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു മനുഷ്യനാണോ കളിക്കുന്നതെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയില്ല (അതായത്, നിങ്ങളുടെ എതിരാളിയോട് ചോദിക്കാൻ ശ്രമിക്കാമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു). “ആൽഫസ്റ്റാർ പ്ലേ ചെയ്യുന്നത് അജ്ഞാതമായി നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഒരു നിയന്ത്രിത പരീക്ഷണമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു, അതിനാൽ ഏജന്റിന്റെ പരീക്ഷണാത്മക പതിപ്പുകൾ ഗെയിംപ്ലേ ഒരു സാധാരണ 1v1 ഗോവണി പൊരുത്തത്തിന് കഴിയുന്നത്ര അടുത്ത് അനുഭവിക്കുന്നു” എന്ന് ബ്ലിസാർഡ് പറയുന്നു. സാധാരണ മാച്ച് മേക്കിംഗ് നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് കളിക്കാരെ ആൽഫസ്റ്റാറിനെതിരെ ജോടിയാക്കും, കൂടാതെ ഒരു വിജയമോ നഷ്ടമോ ഒരു മനുഷ്യനെതിരായി കണക്കാക്കും.

ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ ഈ പുതിയ പതിപ്പിനായുള്ള നിരവധി നടപ്പാക്കൽ വിശദാംശങ്ങൾ പോസ്റ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, ഇത് പ്ലേ ചെയ്ത പതിപ്പിനേക്കാൾ വലിയ പുരോഗതിയാണെന്ന് തോന്നുന്നു

സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് II

നേട്ടം ജനുവരിയിൽ. ആദ്യം, AI യുടെ വേഗത കഴിവുകൾ ഒരു ഹ്യൂമൻ പ്ലെയറുമായി പൊരുത്തപ്പെടുത്തുന്നതിന് നിരവധി മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ വരുത്തി. ഒരു AI കമ്പനി എന്ന നിലയിൽ, ഈ പരീക്ഷണത്തിലൂടെ ഡീപ് മൈൻഡിന്റെ പ്രഖ്യാപിത ലക്ഷ്യം കളിക്കുക എന്നതാണ്

എസ്‌സി 2

ഒരു ലെവൽ‌ കളിക്കളത്തിൽ‌, ചിന്ത, ദീർഘകാല ആസൂത്രണം – അടിസ്ഥാനപരമായി, തന്ത്രം പോലുള്ള ഒരു AI കാര്യങ്ങൾ പഠിപ്പിക്കുക. വളരെ ഉയർന്ന തലത്തിൽ, നിങ്ങൾക്ക് രണ്ട് വലിയ ഘടകങ്ങൾ ഏതെങ്കിലുമൊന്ന് പറയാൻ കഴിയും

സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ്

വിജയം “വേഗത”, “തന്ത്രം” എന്നിവയാണ്. ഡീപ് മൈൻഡിന്റെ മുമ്പത്തെ AI പരീക്ഷണങ്ങൾ പോലുള്ള ടേൺ അധിഷ്ഠിത ഗെയിമുകളിലായിരുന്നു

ചെസ്സ്

ഒപ്പം

പോകൂ

, നിങ്ങൾക്ക് കഷണങ്ങൾ നീക്കാൻ കഴിയുന്ന വേഗത ശരിക്കും പ്രശ്നമല്ല. ഒരു തത്സമയ ഗെയിം എന്ന നിലയിൽ, വേഗത ഏതൊരു കാര്യത്തിലും ഒരു വലിയ ഘടകമാണ്

എസ്‌സി 2

വിജയം, മുമ്പത്തെ ഗെയിമുകളിൽ, ആൽഫസ്റ്റാർ ചില സമയങ്ങളിൽ അതിമാനുഷിക വേഗത പ്രകടിപ്പിക്കുകയും അത് അന്യായമായ നേട്ടം നൽകുകയും പരീക്ഷണ ഫലങ്ങൾ കളങ്കപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

ജനുവരിയിൽ ആൽഫസ്റ്റാർ വി ടി‌എൽ‌ഒ ഗെയിമിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സ്ക്രീൻഷോട്ട്.
വലുതാക്കുക /

ജനുവരിയിൽ ആൽഫസ്റ്റാർ വി ടി‌എൽ‌ഒ ഗെയിമിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സ്ക്രീൻഷോട്ട്.

ഒരു കീബോർഡിനും മൗസിനും മുകളിലൂടെ വിരലുകൾ ചലിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മനുഷ്യർ സ്റ്റാർക്രാഫ്റ്റ് കളിക്കാൻ നിർബന്ധിതരാകുമ്പോൾ, ആൽഫസ്റ്റാർ ഒരു ബ്ലിസാർഡ് നിർമ്മിത API വഴി ഗെയിമിലേക്ക് നേരിട്ട് വയർ ചെയ്തു. മനുഷ്യരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, നിങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാന വിപുലീകരണം, സ്ഥാനങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കൽ, യുദ്ധസമയത്ത് നിങ്ങളുടെ സൈന്യത്തെ നിയന്ത്രിക്കുക, പരിമിതമായ ഇൻ-ഗെയിം ക്യാമറയിലൂടെ ഇവ ചെയ്യുക എന്നിങ്ങനെ ഒന്നിലധികം പ്ലേറ്റുകൾ ഒരേസമയം കറങ്ങുന്നതിനാണ് എസ്‌സി 2 . ആൽഫാസ്റ്റാറിന്റെ ഗെയിമിന്റെ നേരിട്ടുള്ള നിയന്ത്രണം ഉപയോഗിച്ച്, അമാനുഷിക പ്രതികരണ സമയങ്ങൾ, ഗെയിമിലെ ഓരോ യൂണിറ്റിന്റെയും കൃത്യമായ നിയന്ത്രണം, മാപ്പിൽ സംഭവിക്കുന്ന എല്ലാ കാര്യങ്ങളുടെയും പൂർണ്ണ ദൃശ്യപരത എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച്, ദൈവത്തെപ്പോലുള്ള വേഗതയും മൾട്ടിടാസ്കിംഗും ഉപയോഗിച്ച് വിജയിക്കുന്ന ഒരു AI നിർമ്മിക്കുന്നത് താരതമ്യേന എളുപ്പമാണ്. . ഏതൊരു വിജയവും മികച്ച തന്ത്രം മൂലമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ വേഗതയും ഗെയിമിലേക്കുള്ള ആക്‌സസും പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നത് നിർണ്ണായകമാണ്.

ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ ഈ പുതിയ പതിപ്പ് ഇപ്പോൾ “ക്യാമറ പോലുള്ള കാഴ്ച ഉപയോഗിച്ച് ഗെയിം മനസ്സിലാക്കുന്നു” എന്ന് ബ്ലിസാർഡ് പറയുന്നു, ഇത് ജനുവരിയിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. പിന്നീട്, ആൽഫസ്റ്റാർ ഗ്രെഗോർസ് “മാന” കോമിൻ‌സ് കളിച്ചപ്പോൾ, എ‌ഐ‌ഐ ബോട്ട് ആദ്യം 5-0ന് വിജയിച്ചു. ആഗോള കാഴ്‌ചയ്‌ക്കൊപ്പം കളിക്കുന്നത് ഒരു മനുഷ്യ കളിക്കാരനെ സാധാരണഗതിയിൽ അനുവദിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അനുവദിക്കും, വേഗതയേറിയ പ്രതികരണ സമയവും മൾട്ടി ടാസ്‌കിംഗും. ഇൻ-ഗെയിം ക്യാമറയിൽ ആൽഫസ്റ്റാർ കൂടുതൽ പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരുന്ന സിംഗിൾ മാന വി ആൽഫസ്റ്റാർ ഗെയിമിൽ അത് നഷ്‌ടപ്പെട്ടു. ഈ പുതിയ പതിപ്പിൽ, “ക്യാമറയുടെ വ്യൂ ഫീൽഡിനുള്ളിൽ ഇല്ലെങ്കിൽ മാത്രമേ ആൽഫസ്റ്റാറിന് എതിരാളിയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ലഭിക്കുകയുള്ളൂ, മാത്രമല്ല അതിന് കാഴ്ചയിലെ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മാത്രമേ യൂണിറ്റുകൾ നീക്കാൻ കഴിയൂ” എന്ന് ബ്ലിസാർഡ് കുറിക്കുന്നു.

ജനുവരി മത്സരങ്ങളിൽ പ്രകടിപ്പിച്ച അതിമാനുഷിക യൂണിറ്റ് നിയന്ത്രണത്തിൽ നിന്നും ആൽഫസ്റ്റാറിനെ തടയണം. സ്റ്റാർ‌ക്രാഫ്റ്റ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു കളിക്കാരന്റെ വേഗത “എപി‌എം” അല്ലെങ്കിൽ “മിനിറ്റിന് ഓരോ പ്രവർത്തനങ്ങൾ” എന്നിവയിൽ അളക്കുന്നു, അവിടെ ഓരോ ക്യാമറ ചലനവും യൂണിറ്റ് ക്ലിക്കും അടിസ്ഥാന പ്രവർത്തനവും ഒരു പ്രവർത്തനമായി കണക്കാക്കുന്നു. ജനുവരിയിൽ, ഡീപ് മൈൻഡ് ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ എപിഎമ്മിനെ അഞ്ച് സെക്കൻഡ് ഇൻക്രിമെന്റിൽ പരിമിതപ്പെടുത്തി, അതായത് അമാനുഷികമായ പൊട്ടിത്തെറിച്ച എപിഎമ്മിന് ആവശ്യമുള്ള സമയത്ത് നിമിഷങ്ങൾക്കകം അത് നേടാൻ കഴിയും. ഒരു യുദ്ധം ആരംഭിക്കുകയും നിയന്ത്രിക്കാൻ ഡസൻ കണക്കിന് യൂണിറ്റുകൾ ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, ഈ അമാനുഷിക പൊട്ടിത്തെറിച്ച എപിഎം എളുപ്പത്തിൽ വിജയമോ തോൽവിയോ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസമായിരിക്കും. പുതിയ പതിപ്പിൽ, പീക്ക് എപി‌എം ക്യാപ്പ് ചെയ്തു. പുതിയ എപി‌എം ആവശ്യകതകൾ “ജനുവരിയിൽ നടന്ന ഡീപ് മൈൻഡിന്റെ പ്രകടന മത്സരങ്ങളേക്കാൾ കൂടുതൽ നിയന്ത്രണമുള്ളവയാണെന്നും പ്രോ പ്ലെയറുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് ഇത് പ്രയോഗിച്ചു” എന്നും ബ്ലിസാർഡ് പറയുന്നു.

ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ ഈ പുതിയ പതിപ്പും കൂടുതൽ സവിശേഷതകൾ പൂർത്തിയായതായി തോന്നുന്നു. ഗെയിമിന്റെ മൂന്ന് മൽസരങ്ങളിൽ ഒന്നിനെതിരെയും എതിരായും ഇപ്പോൾ കളിക്കാൻ കഴിയും, അതേസമയം ജനുവരിയിൽ പ്രോട്ടോസ് എന്ന ഒരു റേസ് കളിക്കാൻ മാത്രമേ പരിശീലനം ലഭിച്ചുള്ളൂ. ഡീപ് മൈൻഡിന്റെ ഒരു പുതിയ പതിപ്പും അവിടെ ഇല്ല. പരീക്ഷണ കാലയളവിൽ വിശാലമായ ഫലങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ ഡീപ് മൈൻഡിനെ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനായി ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ നിരവധി പരീക്ഷണാത്മക പതിപ്പുകളുടെ പ്രകടനത്തെ ഡീപ് മൈൻഡ് മാനദണ്ഡമാക്കുമെന്ന് ബ്ലിസാർഡിന്റെ പോസ്റ്റ് പറയുന്നു.

ആൽഫസ്റ്റാറിന്റെ മത്സരങ്ങളുടെ റീപ്ലേകൾക്കൊപ്പം ഒരു പിയർ അവലോകനം ചെയ്ത ശാസ്ത്രീയ പേപ്പറിൽ ഈ ഗോവണി ഫലങ്ങൾ പുറത്തിറക്കുമെന്ന് ഡീപ് മൈൻഡ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. എല്ലാവർക്കും ആശംസകൾ! അവിടെ പോയി ടീം ഹ്യൂമന് ഒരെണ്ണം നേടുക.