ബി‌എസ്‌ 6 കാലഘട്ടത്തിൽ ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ, എലാൻട്ര, വെർന ഓടിക്കാൻ കിയ സെൽറ്റോസ് എഞ്ചിനുകൾ – കാർഡെക്കോ

ബി‌എസ്‌ 6 കാലഘട്ടത്തിൽ ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ, എലാൻട്ര, വെർന ഓടിക്കാൻ കിയ സെൽറ്റോസ് എഞ്ചിനുകൾ – കാർഡെക്കോ

രണ്ട് പുതിയ ഹ്യുണ്ടായ്-കിയ 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ ഉൾപ്പെടെ മൂന്ന് ബിഎസ് 6 കംപ്ലയിന്റ് എഞ്ചിനുകൾ കിയ സെൽറ്റോസ് അവതരിപ്പിക്കും.

കിയ സെൽറ്റോസ് ബുക്കിംഗ് ജൂലൈ 16 മുതൽ ആരംഭിക്കും

  • ഹ്യുണ്ടായിയും കിയയും ഡീസൽ കാറുകളുടെ വിൽപ്പന 2020 ഏപ്രിലിൽ തുടരും (ബിഎസ് 6 എമിഷൻ മാനദണ്ഡങ്ങൾ).

  • ഹ്യൂണ്ടായ്-കിയയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ സ്മാർട്ട്സ്ട്രീം എഞ്ചിനുകൾ സെൽറ്റോസ് അവതരിപ്പിക്കും.

  • ഹ്യൂണ്ടായ് ക്രെറ്റ, വെർണ എന്നിവയുടെ 1.6 ലിറ്റർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ പുതിയ ബിഎസ് 6 1.5 ലിറ്റർ ഡീസലിന് വഴിയൊരുക്കുന്നു.

  • 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ നിലവിലെ 1.4 ലിറ്ററിനേക്കാൾ ശക്തമാണ്, പക്ഷേ 1.6 ലിറ്റർ യൂണിറ്റിന് പിന്നിലാണ്.

  • വരാനിരിക്കുന്ന എലാൻട്ര ഫെയ്‌സ്ലിഫ്റ്റിന് പുതിയ 1.5 ലിറ്റർ ഡീസൽ ലഭിക്കും, അതേസമയം 2.0 ലിറ്റർ പെട്രോൾ തുടരണം.

മാരുതി സുസുക്കിയിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ബിഎസ് 6 കാലഘട്ടത്തിൽ ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ വിൽക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഹ്യുണ്ടായ് അറിയിച്ചിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ചാരനിറത്തിലുള്ള പ്രദേശം ഹ്യൂണ്ടായ് നിലവിലുള്ള ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ ഉപയോഗിക്കുമോ അതോ പുതിയവ വികസിപ്പിക്കുമോ എന്നതായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ, ഇതിനെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ ചില വ്യക്തതയുണ്ട്. വരാനിരിക്കുന്ന കിയ സെൽറ്റോസിൽ നിന്നുള്ള ബിഎസ് 6 കംപ്ലയിന്റ് 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിൻ എന്നിവ ഹ്യുണ്ടായ് വെർന, ക്രെറ്റ , എലാൻട്ര തുടങ്ങിയ കാറുകളിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ പോകുന്നു.

കിയ സെൽറ്റോസിലെ 1.5 ലിറ്റർ നാല് സിലിണ്ടർ ഡീസൽ എഞ്ചിൻ 115 പിഎസ് ഒഴിവാക്കുന്നു , ഇത് 6 സ്പീഡ് എംടി, 6 സ്പീഡ് ടോർക്ക് കൺവെർട്ടർ ഓട്ടോമാറ്റിക് എന്നിവയുമായി ഇണങ്ങും. നിലവിൽ, ഹ്യുണ്ടായ് വെർണയ്ക്കും ക്രെറ്റയ്ക്കും 1.4 ലിറ്റർ, 1.6 ലിറ്റർ ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ ലഭിക്കുന്നു, ഇത് യഥാക്രമം 90PS / 220Nm, 128PS / 260Nm എന്നിവ ഒഴിവാക്കുന്നു.

നിലവിലുള്ള ഇന്ത്യ-സ്പെക്ക് ഹ്യുണ്ടായ് ക്രെറ്റ

1.6 ലിറ്റർ വലുപ്പമുള്ള യൂണിറ്റ് എലാൻട്രയിലും ഡ്യൂട്ടി നിർവഹിക്കുന്നു. ബി‌എസ് 6 എമിഷൻ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ആരംഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, ക്രെറ്റ, വെർന, എലാൻട്ര എന്നിവിടങ്ങളിൽ 1.6 ലിറ്റർ എഞ്ചിൻ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്ന കിയ സെൽറ്റോസിൽ നിന്നുള്ള 1.5 ലിറ്റർ സ്മാർട്ട്സ്ട്രീം യൂണിറ്റ് മാത്രമായിരിക്കും ഇത്. ഈ കാറുകളിൽ 1.5 ലിറ്റർ ഡീസൽ എഞ്ചിൻ അവതരിപ്പിക്കുന്നതോടെ 1.4 ലിറ്റർ നിർത്തലാക്കും.

ഹ്യുണ്ടായ് എലാൻട്ര

പെട്രോൾ ഫ്രണ്ട് ന് 1.6 ലിറ്റർ എൻജിൻ Creta , വെർണ പുറമേ വഴി അധികാരം ൧൧൫പ്സ് രക്ഷിക്കുന്നത് പുതിയ 1.5 ലിറ്റർ സ്മര്ത്സ്ത്രെഅമ് എഞ്ചിൻ വേണ്ടി ഉണ്ടാക്കുക ഡീസൽ അതേ ചെയ്യും. ഈ യൂണിറ്റിന് സിവിടി ഓപ്ഷനോടൊപ്പം 6 സ്പീഡ് എംടി സ്റ്റാൻഡേർഡായി ലഭിക്കും (going ട്ട്‌ഗോയിംഗ് 1.6 ലിറ്റർ എഞ്ചിൻ ഒരു ടോർക്ക് കൺവെർട്ടർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു). വെർനയിലെ 1.4 ലിറ്റർ, സെഡാനിലേക്ക് ആകർഷകമായ എൻട്രി വിലനിർണ്ണയത്തിനായി കൊണ്ടുവന്നതാണ്, മിക്കവാറും അത് ഇല്ലാതാക്കപ്പെടും. മാരുതി സുസുക്കി സിയാസ് Vs ഹോണ്ട സിറ്റി Vs ഹ്യുണ്ടായ് വെർന: ഏത് കോം‌പാക്റ്റ് സെഡാനാണ് കൂടുതൽ ഇടം നൽകുന്നത്?

ബി‌എസ് 6 നവീകരണത്തിന് ഈ ഹ്യുണ്ടായ് സെഡാനുകളുടെയും എസ്‌യുവിയുടെയും വിലയിൽ വലിയ വർധനയുണ്ടാകുമോ? പുതിയ എഞ്ചിനുകളിലേക്കുള്ള മാറ്റം ചെറിയ എഞ്ചിനുകൾക്ക് കുറഞ്ഞതും കുറഞ്ഞതുമായ നികുതികൾ കാരണം ചെലവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും. നിലവിൽ, 1.6 ലിറ്റർ എഞ്ചിനുകളുള്ള ഈ സെഡാനുകളും എസ്‌യുവിയും സർക്കാർ വലിയ പാസഞ്ചർ വാഹനങ്ങളായി കണക്കാക്കുന്നു, യഥാക്രമം 48, 50 ശതമാനം ജിഎസ്ടി ആകർഷിക്കുന്നു. 1.5 ലിറ്റർ എഞ്ചിനുകളിലേക്ക് മാറുന്നതോടെ ജിഎസ്ടി 45 ശതമാനമായി കുറയും. അതിനാൽ ബിഎസ് 6 പ്രീമിയം ഈ രീതിയിൽ ചെറുതായി ഓഫ്സെറ്റ് ചെയ്യാൻ ഹ്യുണ്ടായ് ശ്രമിക്കുന്നു.

അല്ലാത്തപക്ഷം, ഡീസൽ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന കാറിന് നിലവിലെ വ്യത്യാസത്തെക്കാൾ 60,000 മുതൽ ഒരു ലക്ഷം രൂപ വരെ അധിക പ്രീമിയം ലഭിക്കും. 1.31 ലക്ഷം രൂപയാണ് എലാൻട്ര എസ് പെട്രോളും ഡീസലും തമ്മിലുള്ള നിലവിലെ വില.

ക്രെറ്റയിലെ പുതിയ എഞ്ചിനുകൾ സെക്കൻഡ്-ജെൻ മോഡലുമായി വരും , ഇത് 2020 മാർച്ചിന് മുമ്പ് വിൽപ്പനയ്‌ക്കെത്തും. എലാൻട്രയുടെയും വെർനയുടെയും കാര്യത്തിൽ, പുതിയ എഞ്ചിനുകൾ മിഡ്-ലൈഫ് പുതുക്കിയ മോഡലുകളുമായി അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എലാൻട്ര ഫെയ്‌സ്‌ലിഫ്റ്റ് ഈ വർഷാവസാനം വിപണിയിലെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുമ്പോൾ, വികിരണ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ആരംഭിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് വെർന (2017 ൽ സമാരംഭിച്ചത്) സാങ്കേതികമായി വിപണിയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കണം.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: XUV300 AMT