വനിതാ ഫുട്ബോൾ വികസനം ഉയർത്താൻ ലാവോസ് പ്രസിഡന്റ് കപ്പ് നടത്തും – സിൻ‌ഹുവ | English.news.cn – സിൻ‌ഹുവ

വിയന്റിയൻ, ജൂലൈ 10 (സിൻ‌ഹുവ) – വനിതാ ഗെയിം അണ്ടർ -16 മുതൽ സീനിയർ തലം വരെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി ലാവോ ഫുട്ബോൾ ഫെഡറേഷൻ (എൽഎഫ്എഫ്) സെപ്റ്റംബറിൽ തലസ്ഥാന വിയന്റിയാനിൽ പ്രസിഡന്റ് കപ്പ് നടത്താൻ പദ്ധതിയിടുന്നു.

ടൂർണമെന്റിൽ സ്കൂളുകൾ, സർവ്വകലാശാലകൾ, മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള വനിതാ ഫുട്ബോൾ ടീമുകൾ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് വിയന്റിയാൻ ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ടൂർണമെന്റിൽ കളിക്കാരുടെ നൈപുണ്യ നിലവാരം പരിശോധിക്കുന്നതിനാണ് എൽ‌എഫ്‌എഫ് പറയുന്നത്, 2020 ൽ ദേശീയ ടീം ഡ്യൂട്ടികൾക്കായി ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതിഭാധനരായ വനിതാ ഫുട്‌ബോൾ കളിക്കാരെ കണക്കാക്കാനുള്ള അവസരമായി ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

നിലവിൽ വനിതാ ഫുട്‌ബോളിനെ സഹായിക്കാനും മുൻ‌നിരക്കാർക്ക് ക്യാഷ് പ്രൈസുമായി ഇവന്റിന് പിന്തുണ നൽകാനും എൽ‌എഫ്‌എഫ് ഒരു പ്രധാന സ്പോൺസറെ തിരയുന്നു, റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

16 സീനിയർ, 16 അണ്ടർ 16 വനിതാ ടീമുകളെ രാഷ്ട്രപതി കപ്പിലേക്ക് ആകർഷിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് ഫെഡറേഷൻ, കൂടാതെ പങ്കെടുക്കാൻ പ്രവിശ്യാ ടീമുകളെയും തേടുന്നു.

2020 ൽ സിയാങ് ഖുവാങ് പ്രവിശ്യയിൽ നടക്കുന്ന ലാവോസിന്റെ പതിനൊന്നാമത് ദേശീയ ഗെയിംസിനുള്ള ഒരുക്കമായി ഈ പരിപാടി നടക്കും, അതിൽ പുരുഷന്മാരുടെയും വനിതകളുടെയും ഫുട്ബോൾ മത്സരങ്ങൾ പങ്കെടുക്കും.

ലാവോ വനിതാ ടീമുകൾ സമീപകാലത്ത് മെച്ചപ്പെട്ട പ്രകടനങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, മെയ് മാസത്തിൽ തായ്‌ലൻഡിൽ നടക്കുന്ന 2019 ആസിയാൻ ഫുട്ബോൾ ഫെഡറേഷൻ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ (എ.എഫ്.എഫ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ്) ദേശീയ പെൺകുട്ടികളുടെ അണ്ടർ 15 ടീം രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

ലാവോസ് 2017 ൽ എ.എഫ്.എഫ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിന് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചുവെങ്കിലും അണ്ടർ 15 ടീം യോഗ്യതാ ഘട്ടങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. 2018 ൽ ഇന്തോനേഷ്യയിൽ ടൂർണമെന്റ് നടന്നു, അവിടെ ലാവോസ് നാലാം സ്ഥാനത്തെത്തി.