വാൽവിന് ഒരു പുതിയ ശുപാർശ ഉപകരണം ഉണ്ട്, അത് നീരാവി ഉപയോഗിച്ച് ഒരു പ്രധാന ശല്യം പരിഹരിക്കാൻ കഴിയും – IGN

വാൽവിന് ഒരു പുതിയ ശുപാർശ ഉപകരണം ഉണ്ട്, അത് നീരാവി ഉപയോഗിച്ച് ഒരു പ്രധാന ശല്യം പരിഹരിക്കാൻ കഴിയും – IGN
ഇന്ന്, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കൂടുതൽ പരീക്ഷണാത്മക സ്റ്റീം ടൂളുകളെക്കുറിച്ച് മുൻ‌കൂട്ടി അറിയാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു സംരംഭത്തിന്റെ ഭാഗമായി പുതിയ സവിശേഷതകളുടെ ഒരു സ്യൂട്ട് വാൽവ് അവതരിപ്പിക്കുന്നു. അവയിലൊന്നിനെ “ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശക്കാരൻ” എന്ന് വിളിക്കുന്നു, അത് മെഷീൻ ലേണിംഗ് നൽകുന്ന മെച്ചപ്പെട്ട ഗെയിം ശുപാർശ സംവിധാനമാണെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഇതിന് സ്റ്റീമിന്റെ ദീർഘകാലമായുള്ള ശുപാർശ പ്രശ്‌നവും പരിഹരിക്കാനാകും. സ്റ്റീം ലാബ്‌സ് എന്ന പുതിയ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമാണ് ഇൻററാക്റ്റീവ് ശുപാർശ, ഇത് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വർക്ക്-ഇൻ-പ്രോഗ്രസ് സവിശേഷതകളിലേക്ക് പ്രവേശനം നൽകുന്നു. “മൈക്രോ ട്രെയിലറുകൾ” എന്ന് വിളിക്കുന്ന ആറ് സെക്കൻഡ് ഗെയിം ട്രെയിലറുകളും പുതിയ സ്റ്റീം റിലീസുകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന “ദി ഓട്ടോമേറ്റഡ് ഷോ” എന്ന അര മണിക്കൂർ വീഡിയോ ഷോയും ഉൾപ്പെടെ മൂന്ന് സ്റ്റീം ലാബ് പ്രോജക്റ്റുകൾ ഇതുവരെ ഉണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റീം ലാബ്സ് പ്രോജക്റ്റ് ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശയാണ്. ഗെയിമുകളുടെ വിപുലമായ കാറ്റലോഗാണ് സ്റ്റീമിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ആസ്തിയെന്ന് വാൽവ് പറയുന്നു. എന്നാൽ വളരെയധികം ശീർഷകങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇവയെല്ലാം അടുക്കി അവരുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾക്ക് പ്രസക്തമായ ഗെയിമുകൾ കണ്ടെത്തുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് സാധ്യതയുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുന്നിൽ ശരിയായ ഗെയിമുകൾ ലഭിക്കുന്നതിന് വാൽവ് ഒരു പുതിയ, മെഷീൻ ലേണിംഗ്-പവർ രീതി അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

വീഡിയോ ലോഡുചെയ്യുന്നു ...

സംവേദനാത്മക ശുപാർശക്കാരന് സ്റ്റീമിന്റെ തിരയൽ പ്രശ്നം എങ്ങനെ പരിഹരിക്കാനാകും

നിലവിൽ, സമാനമായ, ഉപയോക്തൃ ചേർത്ത ടാഗുകളുള്ള ശീർഷകങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഗെയിമുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന ഒരു ടാഗ് അധിഷ്ഠിത സിസ്റ്റത്തെ സ്റ്റീം ആശ്രയിക്കുന്നു. എന്നാൽ പുതിയ ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശ ഉപയോക്താവിന് പ്ലേ ടൈം ചരിത്രത്തെയും “മറ്റ് പ്രധാന ഡാറ്റയെയും” അടിസ്ഥാനമാക്കി ഗെയിമുകൾ നിർദ്ദേശിക്കും.

പുതിയ സിസ്റ്റം ടാഗുകളോ വർഗ്ഗ ഡാറ്റയോ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെന്നും ഒരു ഗെയിമിന്റെ റിലീസ് തീയതി വ്യക്തമായി ശേഖരിക്കുന്നുവെന്നും വാൽവ് പറയുന്നു. പരിശീലന പ്രക്രിയയിൽ ആവശ്യമായ ബാക്കി വിവരങ്ങൾ ശുപാർശക്കാരൻ മനസിലാക്കുന്നു. തരം അല്ലെങ്കിൽ ടാഗുകൾ ഉൾപ്പെടുത്താത്തത് മികച്ച ഫലങ്ങൾ നൽകുന്നുവെന്ന് വാൽവ് പറയുന്നു, എന്നിരുന്നാലും വിഭജിക്കാൻ സ്റ്റീമിന്റെ ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശ ഞങ്ങൾ സ്വയം പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

കളിക്കാർ‌ക്ക് അവരുടെ സംവേദനാത്മക ശുപാർശകൾ‌ മാറ്റാൻ‌ ആക്‌സസ് ഉണ്ടായിരിക്കും, പുതിയ അല്ലെങ്കിൽ‌ പഴയ ഗെയിമുകളിൽ‌ കൂടുതൽ‌ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ‌ ശുപാർശക്കാരനെ അനുവദിക്കുക; മുഖ്യധാരാ ശീർഷകങ്ങളിൽ അല്ലെങ്കിൽ കൂടുതൽ അവ്യക്തമായ തലക്കെട്ടുകളിൽ. ഏറ്റവും പുതിയ ഗെയിം റിലീസുകൾ അല്ലെങ്കിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന രത്നങ്ങൾ വേണമെങ്കിലും എല്ലാ ഉപഭോക്താക്കളെയും സഹായിക്കാൻ അതിന്റെ പരീക്ഷണാത്മക ശുപാർശ ഉപകരണത്തിന് കഴിയുമെന്ന് വാൽവ് പറയുന്നു.

പുതിയ ശുപാർശ മെഷീൻ പഠനത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നതിനാൽ, ഉപയോക്താക്കൾ ഇതുവരെ കളിച്ചിട്ടില്ലാത്ത പുതിയ ഗെയിമുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യാൻ മോഡലിന് കഴിയില്ലെന്നും വാൽവ് അഭിസംബോധന ചെയ്തു. ശുപാർശ ചെയ്യുന്നയാൾക്ക് വേഗത്തിൽ പഠിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിലും, പുതിയ ഗെയിമുകൾ ഉപരിതലത്തിൽ സഹായിക്കുന്നതിന് നിലവിലുള്ള ഡിസ്കവറി ക്യൂ സിസ്റ്റം സൂക്ഷിക്കുകയാണെന്ന് വാൽവ് പറയുന്നു. “നിലവിലുള്ള മെക്കാനിസങ്ങൾക്ക് പകരം വയ്ക്കുന്നതിനുപകരം ഒരു സങ്കലനമായി” ശുപാർശ ചെയ്യുന്നയാൾ പ്രവർത്തിക്കും.

സ്റ്റീമിന് നല്ല ശുപാർശകൾ ലഭിക്കുന്നത് തകർന്നതാണെന്ന് ഇൻഡി ദേവ്സ് പറയുന്നു

സ്റ്റീമിന്റെ തിരയൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഇൻഡി ഗെയിമുകളുടെ ചെലവിൽ വലിയ, ട്രിപ്പിൾ-എ ഗെയിമുകൾക്ക് സ്റ്റീം എങ്ങനെ മുൻഗണന നൽകുന്നുവെന്ന് തോന്നുന്നു.

ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഗെയിമുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യുമ്പോൾ വിൽപ്പനയ്ക്കും വിഷ്‌ലിസ്റ്റ് പ്രവർത്തനത്തിനും കൂടുതൽ ഭാരം നൽകുന്ന സ്റ്റീമിന്റെ തിരയൽ അൽഗോരിതത്തിൽ 2018 ഒക്ടോബറിൽ വാൽവ് ഒരു മാറ്റം വരുത്തി. ഈ എവിടെ ശുപാർശകൾ, ഒരു സാഹചര്യം നയിച്ചു വാൽവ് സ്വന്തം വാക്കുകൾ , “ഡി-ബൂസ്റ്റിംഗ് ടാഗുകൾ ഉദ്ദേശിക്കാത്ത സൈഡ് ഇഫക്ട് ‘അല്ലാതെ ഈ’ ഒരു ഗെയിമിന്റെ സ്റ്റോർ പേജിൽ വിഭാഗത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു.” ഫലം പല ഇൻഡി ഗെയിം ഡെവലപ്പർമാർ ഒരു തോന്നി അവരുടെ ഗെയിമുകളുടെ സ്റ്റോർ പേജിലേക്കുള്ള ട്രാഫിക്കിൽ ഗണ്യമായ കുറവ്.

സ്റ്റീമിന്റെ അൽഗോരിതം മാറ്റങ്ങളുടെ ഫലമായി അവരുടെ ഗെയിം വിൽപ്പനയ്ക്ക് സംഭവിച്ച നാശനഷ്ടങ്ങൾ ആദ്യമായി പരസ്യപ്പെടുത്തിയവരിൽ ഒരാളാണ് ഡവലപ്പർ ജേക്ക് ബിർക്കറ്റ്. “മുൻകാലങ്ങളിൽ എനിക്ക് സ്റ്റീമിനെക്കുറിച്ച് പോസിറ്റീവ് തോന്നിയിരുന്നു, എന്നാൽ ഈ കണ്ടെത്തൽ മാറ്റങ്ങളും വിജയകരമായി ഗെയിമുകൾക്ക് മാത്രം പ്രസക്തമായ സമീപകാല വരുമാന പങ്കിടൽ മാറ്റങ്ങളും സ്റ്റീമിൽ ഗെയിമുകൾ വിൽക്കുന്നതിന്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് പ്രത്യേകിച്ചും പോസിറ്റീവായി തോന്നുന്നില്ല,” ബിർക്കറ്റ് എഴുതി അവന്റെ സ്വകാര്യ ബ്ലോഗ്. “വാസ്തവത്തിൽ ഞാൻ വിഷമിക്കുന്നുവെന്ന് പറയുന്നിടത്തോളം പോകും.”

ഒക്ടോബർ ബഗിൽ നിന്ന് പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കേണ്ട ശുപാർശ സംവിധാനത്തിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയതായി വാൽവ് പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഗെയിം വിൽപ്പന ഒരിക്കലും പൂർണമായി വീണ്ടെടുത്തിട്ടില്ലെന്ന് ഇൻഡി ഡേവ്സ് പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ സ്റ്റീം സമ്മർ സെയിൽ അടുത്തിടെയായി, ഡവലപ്പർമാർ പറയുന്നത് സ്റ്റീമിന്റെ ആന്തരിക കണ്ടെത്തൽ ക്യൂവിൽ നിന്നുള്ള ട്രാഫിക് ദുർബലമാണ്, 2018 ഒക്ടോബറിൽ അൽഗോരിതം മാറ്റിയതുമുതൽ.

2018 ഒക്ടോബർ മുതൽ സ്റ്റീമിലുള്ള വിശ്വാസം ദുർബലമായതായി ഇൻഡി ഡെവലപ്പർ യിറ്റ്സ് കൊട്ടാക്കുവിനോട് പറഞ്ഞു. “ഈ സ്റ്റീം വിൽപ്പന ഒരു ദുരന്തമായിരുന്നു, എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബർ മുതൽ സ്റ്റീം അൽഗോരിതത്തിൽ ഞങ്ങൾ കണ്ട മൊത്തത്തിലുള്ള പ്രവണതയെക്കുറിച്ച് ഞാൻ വളരെയധികം ശ്രദ്ധാലുവാണ്: ജനകീയമല്ലാത്തത് ( ‘കൂടുതലും നെഗറ്റീവ്’ അവലോകനം ചെയ്‌തത് ഉൾപ്പെടെ) ട്രിപ്പിൾ-എ ഗെയിമുകൾ ടൈറ്റിലുകളിലൂടെ സ്റ്റീമിന് അറിയാവുന്നതിലും കൂടുതൽ ഡാറ്റയുള്ളത് ഉപഭോക്താവിന് മികച്ച പൊരുത്തമായിരിക്കും. ”

സ്റ്റീമിന്റെ പുതിയ ഇന്ററാക്ടീവ് ശുപാർശ ഇപ്പോൾ സമാരംഭിച്ചു, ഇത് പരീക്ഷണാത്മക പുതിയ സവിശേഷത പരീക്ഷിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ. എന്നാൽ ഗെയിമുകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് ഇൻഡീസ്, സ്റ്റീമിൽ കണ്ടെത്തുന്ന രീതിയെ ഇത് എങ്ങനെ മാറ്റുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങൾ നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കും. മാറ്റ് കിം ഐ.ജി.എൻ റിപ്പോർട്ടറാണ്. നിങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹത്തെ ട്വിറ്ററിൽ ബന്ധപ്പെടാം .