കമ്പോള ഗവേഷണ ഭീമനായ കാന്തറിന്റെ 60% ഡബ്ലിയുപിപി വിൽക്കുന്നു, കാന്തറിനെ 4 ബി – ടെക്ക്രഞ്ച് വിലമതിക്കുന്നു

കമ്പോള ഗവേഷണ ഭീമനായ കാന്തറിന്റെ 60% ഡബ്ലിയുപിപി വിൽക്കുന്നു, കാന്തറിനെ 4 ബി – ടെക്ക്രഞ്ച് വിലമതിക്കുന്നു

മാർക്കറ്റ് ഗവേഷണത്തിന്റെയും വിശകലനത്തിന്റെയും ലോകത്ത് ചില എം & എ ആരംഭിച്ചു, ഇത് നമ്മുടെ മാധ്യമ ഉപഭോഗവും ഉപഭോക്തൃ ശീലങ്ങളും ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണെന്ന് അടിവരയിടുന്നു. WPP സാങ്കേതികവിദ്യ, മാധ്യമങ്ങൾ, ആരോഗ്യം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലെ സേവനങ്ങളിലെ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോക്താക്കൾ എങ്ങനെ വാങ്ങുന്നു, ചിന്തിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളും സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളും നൽകുന്ന കമ്പനിയായ കാന്തറിന്റെ 60% വിൽക്കുമെന്ന് ഇന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു (ടെക് ക്രഞ്ചിൽ ഞങ്ങൾ നിരവധി കഥകൾ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്. കണക്കുകൾ) – സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി സ്ഥാപനമായ ബെയ്ൻ ക്യാപിറ്റലിലേക്ക്. എല്ലാ പണമിടപാടുകളും കാന്തറിനെ 3.1 ബില്യൺ ഡോളർ വരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു – മൈനസ് ടാക്സും ഇടപാടിന് ശേഷം കാന്തറിൽ തുടരുന്ന നിക്ഷേപങ്ങളും – ഇത് കാന്തറിനെ 4 ബില്യൺ ഡോളർ (അല്ലെങ്കിൽ 3.2 ബില്യൺ ഡോളർ) വിലമതിക്കുന്നുവെന്ന് ലണ്ടൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡബ്ല്യുപിപി പറഞ്ഞു.

ഇടപാടിൽ നിന്ന് കുറച്ച് വരുമാനം നേടുന്നതിനും ഭാഗികമായി പുതുമ നേടുന്നതിനുമായി കാന്തറിൽ ഒരു ഓഹരി ഏറ്റെടുക്കാൻ ഒരു ബാഹ്യ നിക്ഷേപകനെ അന്വേഷിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് 2018 ഒക്ടോബറിൽ ഡബ്ല്യുപിപി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനെത്തുടർന്ന്, മാസങ്ങളുടെ ulation ഹക്കച്ചവടത്തിന് തടയിടുന്നതാണ് ഈ കരാർ. പ്രവർത്തനത്തിൽ നിക്ഷേപം. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പരസ്യ ഏജൻസികളിലൊന്നായ ഡബ്ല്യുപിപിയുടെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളുമായി കാന്തർ പ്രവർത്തിക്കുന്ന നിരവധി മേഖലകൾ ഉള്ളതിനാൽ ഡബ്ല്യുപിപിക്ക് ഒരു ഓഹരി നിലനിർത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി.

ഓഹരി വാങ്ങാൻ താൽപര്യം മറ്റുള്ളവ റിപ്പോർട്ട് പുറമേ സി.വി.സി, അപ്പോളോ, പ്ലാറ്റിനം ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. കാന്തർ 2018 ൽ 2.56 ബില്യൺ ഡോളർ (3.2 ബില്യൺ ഡോളർ) വരുമാനം നേടി, ഇത് ലാഭകരമാണ്, ഡബ്ലിയുപിപിയുടെ വിൽപ്പന പ്രഖ്യാപനത്തിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം:

Screenshot 2019 07 12 at 13.26.27

വിവാദങ്ങളുടെ ഒരു മേഘത്തിന് കീഴിൽ രാജിവച്ച ദീർഘകാല സിഇഒയും ഫിഗർഹെഡ് മാർട്ടിൻ സോറലും കഴിഞ്ഞ വർഷം പോയതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഡബ്ല്യുപിപി എങ്ങനെ പുന organ സംഘടിപ്പിക്കുകയും പുനർനിർവചിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ഭാഗിക വിഭജനം അടിവരയിടുന്നു.

സിഇഒ ആയി ചുമതലയേറ്റ മാർക്ക് റീഡ്, എം & എയുടെ കാര്യത്തിൽ മന്ദഗതിയിലുള്ള വളർച്ചയെ മറികടക്കുന്നതിന് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു സമീപനമാണ് സ്വീകരിച്ചത്, ഇത് അതിന്റെ ഒരു ഉൽപ്പന്നമാണ്.

കാന്തർ ഒരു മികച്ച ബിസിനസ്സാണ്, ബെയ്ൻ ക്യാപിറ്റലുമായി അതിന്റെ മുഴുവൻ കഴിവുകളും അൺലോക്കുചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. കാന്തറിലെ ഒരു തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിയും ഷെയർഹോൾഡറും എന്ന നിലയിൽ, WPP അതിന്റെ ഭാവി വളർച്ചയിൽ നിന്ന് തുടർന്നും നേട്ടമുണ്ടാക്കും, അതേസമയം ഞങ്ങളുടെ ക്ലയന്റുകൾ അതിന്റെ സേവനങ്ങളിൽ നിന്നും കഴിവുകളിൽ നിന്നും തുടർന്നും പ്രയോജനം നേടുന്നു, ”റീഡ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഡബ്ലിയുപിപിക്ക് നൽകിയ സമഗ്ര സംഭാവനയ്ക്ക് [കാന്തർ സിഇഒ] എറിക് സലാമയ്ക്കും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടീമിനും കാന്തറിലെ എല്ലാവർക്കും നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു – ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് ബിസിനസ്സ് വികസിപ്പിക്കുമ്പോൾ ഇത് തുടരും. ഈ ഇടപാട് WPP ഷെയർഹോൾഡർമാർക്ക് മൂല്യം സൃഷ്ടിക്കുകയും ഞങ്ങളുടെ കമ്പനിയെ കൂടുതൽ ലളിതമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടുതൽ ശക്തമായ ബാലൻസ് ഷീറ്റും നിലവിലെ മാർക്കറ്റ് മൂല്യത്തിന്റെ ഏകദേശം 8% ഓഹരി ഉടമകൾക്ക് മടക്കിനൽകിയുകൊണ്ട്, ഞങ്ങളുടെ പരിവർത്തനത്തിലൂടെ ഞങ്ങൾ നല്ല പുരോഗതി കൈവരിച്ചു. ”

ഞങ്ങളുടെ മാധ്യമ ഉപഭോഗത്തിൽ കൂടുതൽ ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലേക്ക് നീങ്ങുമ്പോൾ, ആ പ്രവർത്തനം ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിന് നിർമ്മിച്ച കാന്തറിനെപ്പോലുള്ള കമ്പനികൾക്ക് മാധ്യമങ്ങൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്നതിന്റെ വലിയ ചിത്രത്തിന് അവരുടെ സ്ഥാനവും പ്രസക്തിയും വളർത്താൻ അവസരമുണ്ട്.

ഈ മേഖലയിൽ ഇതിനെതിരെ മത്സരിക്കുന്ന മറ്റുള്ളവയിൽ നീൽസൺ, കോംസ്‌കോർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. രണ്ടാമത്തേതിന് കൂടുതൽ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സമയമുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും, കോർപ്പറേറ്റ് പ്രക്ഷോഭവും ഇടിവുണ്ടായ സ്റ്റോക്ക് വിലയും: തങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതിനും വീണ്ടും മൂലധനമാക്കുന്നതിനും 50 മില്യൺ ഡോളർ വരെ സമാഹരിക്കുമെന്ന് അടുത്തിടെ പ്രഖ്യാപിച്ചു .

“ഞങ്ങളുടെ പുതിയ ഉടമസ്ഥാവകാശ ഘടന കാന്തറിനും ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർക്കും ക്ലയന്റുകൾക്കും ഒരു മികച്ച അവസരമാണ് സമ്മാനിക്കുന്നത്. ബെയ്ൻ ക്യാപിറ്റലിൽ ഞങ്ങളുടെ പങ്കാളി ഞങ്ങളുടെ അഭിലാഷം പങ്കിടുകയും പ്രസക്തമായ വൈദഗ്ദ്ധ്യം നേടുകയും WPP- യുമായി – ക്ലയന്റുകൾക്ക് ഞങ്ങളുടെ വളർച്ചയും സ്വാധീനവും ത്വരിതപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും, ”സലാമ പറഞ്ഞു. “മാനുഷിക ധാരണയെ അളവിലും വേഗതയിലും”, “കാന്തറിലെ ഏറ്റവും മികച്ചത്” എന്നിവ കൂടുതൽ സ്ഥിരതയോടെ നൽകുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. കഴിവുകളിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നതിലൂടെയും കൂടുതൽ സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പരിഹാര ദാതാവായി മാറുന്നതിലൂടെയും ഞങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യും. ”

ബെയ്‌നെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ലേലം വിളിച്ചയാളാണോ അതോ പൊതുവായ തന്ത്രപരമായ ലക്ഷ്യങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ഡീലിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച പങ്കാളിയെപ്പോലെയാണോ അതോ രണ്ടും കൂടിച്ചേർന്നതാണോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

ഏത് സാഹചര്യത്തിലും, കൂടുതൽ നിക്ഷേപങ്ങളിലൂടെയും ഏറ്റെടുക്കലുകളിലൂടെയും ബിസിനസ്സ് വിപുലീകരിക്കാനാണ് പദ്ധതി.

“കാന്തർ പല മേഖലകളിലെയും ഒരു മാർക്കറ്റ് ലീഡറാണ്, വളർച്ചയുടെ ശ്രദ്ധേയമായ ഈ വേദി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിന് അതിന്റെ മാനേജ്മെന്റ് ടീമുമായും ഡബ്ല്യുപിപിയുമായും പങ്കാളിത്തത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ സന്തുഷ്ടരാണ്,” ബെയ്ൻ ക്യാപിറ്റൽ പ്രൈവറ്റ് ഇക്വിറ്റി എംഡി ലൂക്ക ബാസ്സി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. വിപുലീകരണത്തിനുള്ള നിരവധി അവസരങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കാണുന്നു, കമ്പനിയുടെ കഴിവുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും ആഗോള മുൻ‌നിരയിലുള്ള സ്ഥാനം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ നിക്ഷേപം നടത്തും. ”

“അതിവേഗം മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന വ്യവസായത്തിൽ ബിസിനസ്സ് മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് ഡബ്ല്യുപിപിക്കൊപ്പം കാന്തറിനെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് നല്ല സ്ഥാനമുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു,” മറ്റൊരു എംഡി ക്രിസ്റ്റോഫ് ജേക്കബ്സ് വാൻ മെർലെൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഞങ്ങളുടെ ആഴത്തിലുള്ള മേഖലയിലെ അറിവ്, പ്രവർത്തന വൈദഗ്ദ്ധ്യം, വളർച്ച ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് മാനേജുമെന്റ് ടീമുകളുമായി പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ ശക്തമായ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡ് എന്നിവ കാന്തറിനെ ജൈവപരമായും ഏറ്റെടുക്കലിലൂടെയും വളരാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ആത്മവിശ്വാസം നൽകുന്നു.”

ബൈൻ ക്യാപിറ്റൽ പോർട്ട്‌ഫോളിയോയിലെ മറ്റ് ടെക് / മീഡിയ ഹോൾഡിംഗുകളിൽ ഐ ഹാർട്ട് മീഡിയ, ഏഷ്യൻ പരസ്യ ഏജൻസിയായ എഡികെ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.