നിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ എസ് ആന്റ് പി 500, ഡ ow റെക്കോർഡ് ഉയരത്തിൽ എത്തി – ഇൻവെസ്റ്റിംഗ് ഡോട്ട് കോം

നിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ എസ് ആന്റ് പി 500, ഡ ow റെക്കോർഡ് ഉയരത്തിൽ എത്തി – ഇൻവെസ്റ്റിംഗ് ഡോട്ട് കോം
© റോയിട്ടേഴ്സ്. ന്യൂയോർക്കിലെ ഓപ്പണിംഗ് മണിക്ക് തൊട്ടുപിന്നാലെ വ്യാപാരികൾ ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിന്റെ തറയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു © റോയിട്ടേഴ്സ്. ന്യൂയോർക്കിലെ ഓപ്പണിംഗ് മണിക്ക് തൊട്ടുപിന്നാലെ വ്യാപാരികൾ ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിന്റെ തറയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു

ശ്രേയാഷി സന്യാൽ

(റോയിട്ടേഴ്‌സ്): എസ് ആന്റ് പി 500, ഡ ow ജോൺസ് വ്യാവസായിക ശരാശരി എന്നിവ വെള്ളിയാഴ്ച റെക്കോർഡ് റെക്കോഡിലെത്തി. ഈ മാസം പലിശ നിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ സൂചികകൾ ആഴ്ചയിൽ ശക്തമായ മുന്നേറ്റം തുടർന്നപ്പോൾ നിക്ഷേപകർ കോർപ്പറേറ്റ് വരുമാനത്തിന്റെ ആരംഭത്തിനായി കാത്തിരുന്നു സീസൺ.

ഫാക്ടറി പ്രവർത്തനം, പണപ്പെരുപ്പം, വാണിജ്യ വ്യാപാരം എന്നിവയിൽ നിന്ന് യുഎസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഇപ്പോഴും അപകടത്തിലാണെന്നും ഫെഡറൽ ബാങ്ക് “ഉചിതമായ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ” തയ്യാറാണെന്നും കോൺഗ്രസിന് മുമ്പുള്ള രണ്ട് ദിവസത്തെ സാക്ഷ്യപത്രത്തിൽ ഫെഡറൽ റിസർവ് ചെയർമാൻ ജെറോം പവൽ പറഞ്ഞു.

“ജൂലൈയിലെ മീറ്റിംഗിൽ ഫെഡറൽ നിരക്ക് കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യത എന്തുകൊണ്ടാണെന്നുള്ള എന്റെ വിശ്വാസം, ലോകത്തിനായുള്ള സെൻട്രൽ ബാങ്ക് എന്ന നിലയിൽ അതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുമെന്നും ആഗോള സാമ്പത്തിക സൂചകങ്ങൾ യുഎസിനെപ്പോലെ ആരോഗ്യകരമല്ലെന്നും” ചീഫ് ജെയിംസ് അബേറ്റ് പറഞ്ഞു. ന്യൂയോർക്കിലെ സെന്റർ അസറ്റ് മാനേജ്‌മെന്റിലെ നിക്ഷേപ ഓഫീസർ.

വിപണിയെ ഉയർന്ന തോതിലുള്ള പോസിറ്റീവ് കാറ്റലിസ്റ്റുകൾക്ക് വില നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകളിൽ വരുമാന സീസണിലേക്ക് ശ്രദ്ധ തിരിക്കുമെന്നും അബേറ്റ് പറഞ്ഞു.

യുഎസ്-ചൈന വ്യാപാരയുദ്ധം കോർപ്പറേറ്റ് ലാഭത്തെ ബാധിക്കുമെന്ന മുന്നറിയിപ്പുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് അടുത്ത പാദ വരുമാന സീസൺ അടുത്ത ആഴ്ച ആരംഭിക്കുന്നത്. എസ് ആന്റ് പി 500 കമ്പനികൾ ഒരു വർഷം മുമ്പത്തേതിനേക്കാൾ 0.4 ശതമാനം ലാഭം രേഖപ്പെടുത്തുമെന്ന് റിഫിനിറ്റിവ് ഐബിഇഎസ് കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

യുഎസ് സാമ്പത്തിക ആരോഗ്യത്തിന്റെ ബാരോമീറ്ററായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന ഗതാഗത മേഖലയിലെ വ്യാപാര യുദ്ധത്തിന്റെ ആഘാതം കണക്കാക്കാൻ അടുത്ത ആഴ്ച ഗതാഗത കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ നിക്ഷേപകരെ സഹായിക്കും.

തുടർച്ചയായ മൂന്നാം സെഷനായി എസ് ആന്റ് പി 500 () 3,000 ലെവലിനു മുകളിലാണ് വ്യാപാരം നടത്തിയത്, ടെക്നോളജി മേഖലയിൽ () 0.44 ശതമാനം നേട്ടം കൈവരിച്ചു, ഈ വർഷം ഇതുവരെ എസ് ആന്റ് പി 500 ന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനം. ആപ്പിൾ ഇങ്ക് (ഒ 🙂 നേട്ടക്കാരെ നയിച്ചു.

ആരോഗ്യമേഖല () 1.02 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു, 11 പ്രധാന എസ് ആന്റ് പി മേഖലകളിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ, ഇല്ല്യൂമിന ഇങ്കിൽ (ഒ 🙂 15.11 ശതമാനം ഇടിവ്. ജീൻ സീക്വൻസിംഗ് കമ്പനിയുടെ പ്രാഥമിക രണ്ടാം പാദ വരുമാനം അനലിസ്റ്റുകളുടെ എസ്റ്റിമേറ്റിന് താഴെയാണ്.

ഡ ow () 132.90 പോയിൻറ് അഥവാ 0.49 ശതമാനം ഉയർന്ന് 27,220.98 ലും എസ് ആന്റ് പി 500 5.73 പോയിൻറ് അഥവാ 0.19 ശതമാനം ഉയർന്ന് 3,005.64 ലും എത്തി.

നാസ്ഡാക്ക് കോമ്പോസിറ്റ് () 22.94 പോയിൻറ് അഥവാ 0.28 ശതമാനം ഉയർന്ന് 8,218.98 ൽ എത്തി.

ടാങ്കുകൾ, മിസൈലുകൾ, അനുബന്ധ ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവയിൽ 2.2 ബില്യൺ ഡോളർ വിൽക്കാൻ വാഷിംഗ്ടൺ അനുമതി നൽകിയതിനെത്തുടർന്ന് തായ്‌വാനിലേക്ക് ആയുധം വിൽക്കുന്ന യുഎസ് കമ്പനികൾക്ക് ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് ബീജിംഗ് ഭീഷണി മുഴക്കിയിരുന്നു.

ഗോൾഡ്മാൻ സാച്ച്സ് (എൻ‌വൈ‌എസ്ഇ) മാർൽബോറോ നിർമ്മാതാവിന്റെ സ്റ്റോക്ക് “ന്യൂട്രൽ” ൽ നിന്ന് “വാങ്ങാൻ” അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്തതായി റിപ്പോർട്ടിൽ ആൾട്രിയ ഗ്രൂപ്പ് ഇങ്ക് (എൻ 🙂 1.30 ശതമാനം ഉയർന്നു.

വാഹന നിർമാതാക്കളും ഫോക്‌സ്‌വാഗൺ എജിയും (ഡിഇ 🙂 ചേർന്ന് സ്വയംഭരണ, ഇലക്ട്രിക് കാറുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ശേഷം ഫോർഡ് മോട്ടോർ കോ (എൻ 🙂 2% നേട്ടം കൈവരിച്ചു.

ഒരു തൊഴിൽ വകുപ്പിന്റെ റിപ്പോർട്ട് ജൂൺ മാസത്തിൽ യുഎസ് ഉൽ‌പാദകരുടെ വിലയിൽ നേരിയ വർധനയുണ്ടായി, ഇത് 2-1 / 2 വർഷത്തിനിടയിൽ ഉൽ‌പാദകരുടെ പണപ്പെരുപ്പത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറിയ വർദ്ധനവിന് കാരണമായി.

എൻ‌വൈ‌എസ്‌ഇയിൽ 1.59 മുതൽ 1 വരെ അനുപാതത്തിനും നാസ്ഡാക്കിൽ 1.61 മുതൽ 1 അനുപാതത്തിനും ഡിക്ലിനറുകളേക്കാൾ കൂടുതൽ പ്രശ്നങ്ങൾ മുന്നേറുന്നു.

എസ് ആന്റ് പി സൂചിക 39 പുതിയ 52 ആഴ്ചയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കുകളും രണ്ട് പുതിയ താഴ്ന്ന രേഖകളും രേഖപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ നാസ്ഡാക്ക് 58 പുതിയ ഉയർന്നതും 29 പുതിയ താഴ്ന്നതുമാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്.