യൂറോപ്പിലെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട സിഫിലിസ് കേസുകൾ 2010 മുതൽ 70% വർദ്ധിക്കുന്നു – ന്യൂഡൽഹി ടൈംസ്

യൂറോപ്പിലെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട സിഫിലിസ് കേസുകൾ 2010 മുതൽ 70% വർദ്ധിക്കുന്നു – ന്യൂഡൽഹി ടൈംസ്

കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ യൂറോപ്പിൽ സിഫിലിസ് കേസുകൾ കുതിച്ചുയർന്നു, 2000 കളുടെ തുടക്കത്തിൽ ഇതാദ്യമായി, ചില രാജ്യങ്ങളിൽ പുതിയ എച്ച്ഐവി കേസുകളേക്കാൾ സാധാരണമാണ്, ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു.

2010 മുതൽ ലൈംഗിക രോഗങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്ന കേസുകൾ 70% വർദ്ധിച്ചു. യൂറോപ്യൻ സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് പ്രിവൻഷൻ ആൻഡ് കൺട്രോൾ (ഇസിഡിസി) യുടെ ഒരു റിപ്പോർട്ട് കാണിക്കുന്നത് സ്വവർഗ്ഗാനുരാഗികളായ പുരുഷന്മാർക്കിടയിൽ കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ലൈംഗികതയും അപകടകരമായ ലൈംഗിക പെരുമാറ്റവുമാണ്.

“യൂറോപ്പിലുടനീളം നാം കാണുന്ന സിഫിലിസ് അണുബാധകളുടെ വർദ്ധനവ്… കോണ്ടം ഇല്ലാതെ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നവരും ഒന്നിലധികം ലൈംഗിക പങ്കാളികളും പോലുള്ള നിരവധി ഘടകങ്ങളുടെ ഫലമാണ്, എച്ച് ഐ വി ബാധിക്കുമെന്ന ഭയം കുറയുന്നു,” ഇസിഡിസി വിദഗ്ദ്ധനായ ആൻഡ്രൂ അമാറ്റോ-ഗ uc സി ലൈംഗികമായി പകരുന്ന അണുബാധകളിൽ.

ലോകമെമ്പാടും പ്രതിദിനം ഒരു ദശലക്ഷം ആളുകൾ ലൈംഗികമായി പകരുന്ന അണുബാധ പിടിപെടുന്നുവെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കഴിഞ്ഞ മാസം പറഞ്ഞതിനെ തുടർന്നാണ് യൂറോപ്യൻ റിപ്പോർട്ട്.

ചികിത്സയില്ലാതെ, സിഫിലിസിന് പുരുഷന്മാരിലും സ്ത്രീകളിലും കടുത്ത സങ്കീർണതകൾ ഉണ്ടാകാം, അതിൽ പ്രസവവും നവജാതശിശു മരണവും ഉണ്ടാകുകയും എച്ച് ഐ വി സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആഗോളതലത്തിൽ 2016 ൽ ശിശു നഷ്ടപ്പെടാനുള്ള പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ് സിഫിലിസ്.

2007 മുതൽ 2017 വരെ 30 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് 260,000 സിഫിലിസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് യൂറോപ്പിലെ ആരോഗ്യവും രോഗവും നിരീക്ഷിക്കുന്ന സ്റ്റോക്ക്ഹോം ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇസിഡിസി പറഞ്ഞു.

2017 ൽ 33,000 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട സിഫിലിസ് നിരക്ക് എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന നിലയിലെത്തിയെന്ന് ഇസിഡിസി അറിയിച്ചു. ഇതിനർത്ഥം 2000 കളുടെ തുടക്കത്തിൽ ഇതാദ്യമായാണ് എയ്ഡ്സിന് കാരണമാകുന്ന ഹ്യൂമൻ ഇമ്മ്യൂണോ ഡെഫിഷ്യൻസി വൈറസിന്റെ (എച്ച്ഐവി) പുതിയ കേസുകളേക്കാൾ കൂടുതൽ സിഫിലിസ് കേസുകൾ ഈ പ്രദേശത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്.

ബ്രിട്ടൻ, ജർമ്മനി, അയർലൻഡ്, ഐസ്‌ലാന്റ്, മാൾട്ട എന്നീ അഞ്ച് രാജ്യങ്ങളിൽ നിരക്ക് ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ രാജ്യം അനുസരിച്ച് പ്രശ്‌നം വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, പക്ഷേ എസ്റ്റോണിയയിലും റൊമാനിയയിലും 50% അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ കുറഞ്ഞു.

2007 നും 2017 നും ഇടയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കേസുകളിൽ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും പുരുഷന്മാരുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്ന പുരുഷന്മാരിലാണെന്ന് ഇസിഡിസി റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. ഭിന്നലിംഗക്കാരായ പുരുഷന്മാർ 23% കേസുകളും സ്ത്രീകൾ 15% ഉം ആണ്.

പുരുഷന്മാരുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്ന പുരുഷന്മാരുടെ കേസുകളുടെ അനുപാതം ലാറ്റ്വിയ, ലിത്വാനിയ, റൊമാനിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ 20% ൽ താഴെ മുതൽ ഫ്രാൻസ്, ജർമ്മനി, അയർലൻഡ്, നെതർലാന്റ്സ്, സ്വീഡൻ, ബ്രിട്ടൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ 80% ത്തിൽ കൂടുതലാണ്.

സ്വവർഗ്ഗ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നവരും എച്ച് ഐ വി അപകടസാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് താൽപ്പര്യമില്ലാത്തവരുമായ പുരുഷന്മാരിൽ അലംഭാവം പ്രശ്‌നത്തിന് ആക്കം കൂട്ടുന്നതായി അമാറ്റോ-ഗ uc സി പറഞ്ഞു.

“ഈ പ്രവണത മാറ്റാൻ, പുതിയതും സാധാരണവുമായ പങ്കാളികളുമായി സ്ഥിരമായി കോണ്ടം ഉപയോഗിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആളുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കടപ്പാട്: വോയ്‌സ് ഓഫ് അമേരിക്ക (VOA)

ബന്ധപ്പെട്ടത്