റഷ്യൻ എസ് -400 പ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളുടെ ആദ്യ കയറ്റുമതി തുർക്കിയിൽ എത്തി – സീ ന്യൂസ്

റഷ്യൻ എസ് -400 പ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളുടെ ആദ്യ കയറ്റുമതി തുർക്കിയിൽ എത്തി – സീ ന്യൂസ്

റഷ്യൻ എസ് -400 ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് വായുവിലേക്ക് മിസൈൽ സംവിധാനം ആദ്യമായി തുർക്കിയിൽ എത്തിയതായി തുർക്കി പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. പടിഞ്ഞാറൻ ഏഷ്യൻ രാജ്യം റഷ്യൻ സമ്പ്രദായം ഏറ്റെടുക്കുന്നത് അമേരിക്കയുമായുള്ള പിരിമുറുക്കത്തിന് കാരണമായി.

തു̈ര്കിയെനിന് Foreca പ്രവചനങ്ങള് ഇതുപോലെ ടോണിയേട്ടന് സവുന്മ ഇഹ്തിയച്ıന്ıന് കര്സ്̧ıലന്മസ്ıന യൊ̈നെലിക് തെദരിക് എദിലെന് എസ്-400 ഉജുന് മെന്ജില്ലി ബൊ̈ല്ഗെ Foreca പ്രവചനങ്ങള് ക്കുക ടോണിയേട്ടന് സവുന്മ സിസ്തെമിനിന് ബിരിന്ചി ഭൗമ മല്ജെമെലെരിനിന് മു̈ര്തെദ് Foreca പ്രവചനങ്ങള് മെയ്ദന്ı / അന്കരയ ഇംതികലി 12 തെംമുജ് 2019 തരിഹിംദെന് ഇതിബരെന് ബസ്̧ലദ്ı. https://t.co/Jp27tuzPJb

– ടിസി മില്ലെ സാവൻ‌മ ബകാൻ‌ല (ctcsavunma) ജൂലൈ 12, 2019

ഈ സംവിധാനത്തിന്റെ ആദ്യ ഘടകങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച തുർക്കി തലസ്ഥാനമായ അങ്കാറയ്ക്കടുത്തുള്ള മർട്ടിലുള്ള വ്യോമതാവളത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചതായി പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. റഷ്യൻ എസ് -400 പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന്റെ ശേഷിക്കുന്ന ഭാഗങ്ങൾ അടുത്ത ദിവസങ്ങളിലും തുടരും.

ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്ന് ഉടനടി പ്രതികരണമൊന്നുമില്ലെങ്കിലും, വികസനം അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് ഉപരോധം സൃഷ്ടിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. യുഎസ് എഫ് -35 യുദ്ധവിമാനങ്ങൾ അങ്കാറയിലേക്കുള്ള വിൽപ്പന റദ്ദാക്കുന്നതുപോലുള്ള ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ച് അമേരിക്കൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

രണ്ട് നാറ്റോ (നോർത്ത് അറ്റ്ലാന്റിക് ട്രീറ്റി ഓർഗനൈസേഷൻ) സഖ്യകക്ഷികൾ അറ്റ്‌ലാന്റിക് സഖ്യത്തിന്റെ സംവിധാനങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടാത്ത എസ് -400 വിമാനങ്ങൾക്കായുള്ള തുർക്കിയുടെ ഉത്തരവിനെത്തുടർന്ന് മാസങ്ങളോളം നീണ്ടു.

റഷ്യൻ എസ് -400 ട്രയംഫ് മിസൈൽ സംവിധാനത്തിലൂടെ വ്യോമ പ്രതിരോധം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഇന്ത്യ തീരുമാനിച്ചു, 2018 ഒക്ടോബറിൽ കരാർ മുദ്രവെച്ചു.

എസ് -400 മിസൈൽ സംവിധാനത്തിന് സ്വതന്ത്രമായും മറ്റ് റഡാറുകളിൽ നിന്ന് ഡാറ്റ ലഭിച്ചതിനുശേഷവും ടാർഗെറ്റുകൾക്ക് ഇടപെടാൻ കഴിയും. റഷ്യൻ ഉപരിതല-ടു-എയർ-മിസൈലുകളുടെ (എസ്‌എ‌എം) നാലാം തലമുറയാണ് ഇത്. ക്രൂയിസ് മിസൈലുകൾ, ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകൾ, വിമാനം, ഡ്രോണുകൾ, ആളില്ലാ ആകാശ വാഹനങ്ങൾ (യു‌എ‌വി) എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം ടാർഗെറ്റുകൾ കണ്ടെത്താനും ട്രാക്കുചെയ്യാനും വെടിവയ്ക്കാനും ഉയർന്ന മൊബൈൽ, നിലത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള എസ് -400 ട്രയംഫിന് കഴിയും. ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകളെ അവയുടെ ടെർമിനൽ (ഡിസെന്റ് അല്ലെങ്കിൽ റീഎൻട്രി) ഘട്ടത്തിൽ ടാർഗെറ്റുചെയ്യാനാകും. മൾട്ടിഫംഗ്ഷൻ റഡാർ, സ്വയംഭരണ കണ്ടെത്തൽ, ടാർഗെറ്റുചെയ്യൽ സംവിധാനങ്ങൾ, വിമാന വിരുദ്ധ മിസൈൽ സംവിധാനങ്ങൾ, ലോഞ്ചറുകൾ, കമാൻഡ്, കൺട്രോൾ സെന്റർ എന്നിവ മുഴുവൻ സിസ്റ്റത്തിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.