ലോകകപ്പ്, ബ്രിട്ടീഷ് ജിപിയുമായി വിംബിൾഡൺ ഫൈനൽസ് ഏറ്റുമുട്ടൽ, ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ അമ്പരന്നു – NDTVSports.com

ലോകകപ്പ്, ബ്രിട്ടീഷ് ജിപിയുമായി വിംബിൾഡൺ ഫൈനൽസ് ഏറ്റുമുട്ടൽ, ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ അമ്പരന്നു – NDTVSports.com
World Cup, Wimbledon Finals Clash With British GP, Leave Lewis Hamilton Baffled

ആറാമത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ജിപി കിരീടം ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ കാണുന്നു. © AFP

ജൂലൈ 14 ന് (ഞായറാഴ്ച) ഏറ്റവും വലിയ മൂന്ന് കായിക ഇനങ്ങൾക്ക് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കാൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ഒരുങ്ങുന്നു. ബ്രിട്ടീഷ് ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സ് ഫോർമുല വൺ മൽസരവും വിംബിൾഡൺ പുരുഷ സിംഗിൾസ് ഫൈനലും ലോകകപ്പ് 2019 ഫൈനലിന്റെ അതേ ദിവസം തന്നെ ഇംഗ്ലണ്ടും ന്യൂസിലൻഡും തമ്മിൽ നടക്കും ലോർഡ്‌സ് . ആരാധകർ ഞായറാഴ്ച ചാനലുകൾക്കിടയിൽ മാറുന്നത് ഒഴിവാക്കുമെന്ന് മെഴ്‌സിഡസ് ഡ്രൈവർ ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ കടുത്ത കായിക ഷെഡ്യൂളിൽ അസ്വസ്ഥനായിരുന്നു. സിൽ‌വർ‌സ്റ്റോണിൽ വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന പ്രീ-റേസ് പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ലൂയിസ് ഹാമിൽട്ടൺ പറഞ്ഞു, “മറ്റ് വലിയ സംഭവങ്ങളെല്ലാം അതേ ദിവസം തന്നെ സംഘാടകർ ഓട്ടം നടത്തിയത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ല.

ഭാവിയിൽ അവർ (ചെയ്യരുത്) പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇത് ഒരു പ്രത്യേക വാരാന്ത്യമാണ്, ഇതിന് രാജ്യത്തിന്റെ മുഴുവൻ ശ്രദ്ധയും ആവശ്യമാണ്. ആളുകൾ ഞായറാഴ്ച ചാനലുകൾക്കിടയിൽ മാറുന്നത് എന്താണെന്നറിയാതെ തന്നെ, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

1992 ന് ശേഷം ആദ്യമായി ഇംഗ്ലണ്ട് ലോകകപ്പ് ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടി, കന്നി ലോകകപ്പ് കിരീടം നേടാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെ നേരിടും.

വിംബിൾഡൺ പുരുഷ സിംഗിൾസ് ഫൈനലിൽ വെള്ളിയാഴ്ച നടക്കുന്ന സെമി ഫൈനലിൽ നേരിടുന്ന റോജർ ഫെഡറർ അല്ലെങ്കിൽ റാഫേൽ നദാൽ എന്നിവരിലൊരാൾ നൊവാക് ജോക്കോവിച്ച് അല്ലെങ്കിൽ റോബർട്ടോ ബ ut ട്ടിസ്റ്റ അഗട്ട് എന്നിവരുമായി കൊമ്പുകോർത്തും.

അഞ്ച് തവണ ലോക ചാമ്പ്യനായ ഹാമിൽട്ടൺ റെക്കോർഡ് ആറാമത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ജിപി വിജയത്തിൽ ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് സിൽ‌വർ‌സ്റ്റോണിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ ഡ്രൈവറായി ജിം ക്ലാർക്കിനെയും അലൈൻ പ്രോസ്റ്റിനെയും മറികടക്കാൻ സഹായിക്കും.

നിലവിൽ 31 പോയിന്റുമായി ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് പട്ടികയിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് നിൽക്കുന്ന മെഴ്‌സിഡസ് ടീം അംഗമായ വാൽറ്റേരി ബോട്ടാസാണ് രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത്.

കാറിന്റെ തണുപ്പിക്കൽ അവസ്ഥയെ തുറന്നുകാട്ടിയതിനാൽ മെഴ്‌സിഡസിന് ഓസ്ട്രിയൻ ജിപി നഷ്ടപ്പെട്ടു, ഞായറാഴ്ച മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കുമെന്ന് ഹാമിൽട്ടൺ വിശ്വസിക്കുന്നു.

“ഫെരാരിയും റെഡ് ബുളും ഒരു പടി മുന്നോട്ട് പോയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് നന്നായി അറിയാം, പക്ഷേ ഞങ്ങൾക്ക് പ്രശ്‌നങ്ങളില്ലായിരുന്നുവെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ (ഓസ്ട്രിയയിൽ) പോരാട്ടത്തിൽ ഏർപ്പെടുമായിരുന്നു,” ഹാമിൽട്ടൺ പറഞ്ഞു.

“ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഇത് കൂടുതൽ അടുക്കും. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഫെരാരി ഇവിടെ വേഗത്തിലായിരുന്നു. റെഡ് ബുൾ അൽപ്പം അകലെയായിരുന്നു, പക്ഷേ ഇപ്പോൾ അവർക്ക് ഒരു പുതിയ എഞ്ചിൻ ഉണ്ട്, അവ മികച്ചതായിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. തീർച്ചയായും ഇത് എളുപ്പമുള്ള വാരാന്ത്യമാകില്ല.”

(IANS ഇൻ‌പുട്ടുകൾ‌ക്കൊപ്പം)