ആദ്യകാല റീസറുകൾക്ക് സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറവായിരിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്സ്

ആദ്യകാല റീസറുകൾക്ക് സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറവായിരിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്സ്

(റോയിട്ടേഴ്‌സ് ഹെൽത്ത്) – ഉറങ്ങാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന സ്ത്രീകളേക്കാൾ എല്ലാ ദിവസവും അതിരാവിലെ എഴുന്നേൽക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് സ്തനാർബുദം വരാനുള്ള സാധ്യത കുറവായിരിക്കുമെന്ന് ഒരു സമീപകാല പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

മുമ്പത്തെ പഠനങ്ങൾ പൊരുത്തമില്ലാത്ത ഉറക്ക ഷെഡ്യൂളുകളെ ബന്ധിപ്പിക്കുകയും സ്തനാർബുദ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം വിശ്രമം നേടുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും, സ്ത്രീകളുടെ ഉണർന്നിരിക്കുന്ന സമയം ഈ അപകടസാധ്യതയെ എത്രത്തോളം ബാധിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ പലപ്പോഴും പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല, ഗവേഷകർ ബി‌എം‌ജെയിൽ പറയുന്നു.

നിലവിലെ വിശകലനത്തിനായി, ഗവേഷകർ മൂന്ന് ഉറക്ക സ്വഭാവങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്തു: ഉറക്കത്തിന്റെ ദൈർഘ്യം, ഉറക്കമില്ലായ്മ, രാവിലെയോ വൈകുന്നേരമോ ക്രോനോടൈപ്പ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നവ, ആദ്യകാല അല്ലെങ്കിൽ വൈകി റീസറുകളെ പരാമർശിക്കുന്നു. യുകെ ബയോബാങ്ക് പഠനത്തിലെ 180,216 സ്ത്രീകളെയും സ്തനാർബുദ അസോസിയേഷൻ കൺസോർഷ്യം (ബിസിഎസി) പഠനത്തിലെ 228,951 സ്ത്രീകളെയും കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ അവർ പരിശോധിച്ചു.

യുകെ ബയോബാങ്ക് പഠനത്തിൽ, ആദ്യകാല റീസറുകളായ ഓരോ 100 സ്ത്രീകളിലും, വൈകി റീസറുകളായ ഓരോ 100 സ്ത്രീകളേക്കാളും സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറവാണ്. എന്നാൽ സ്തനാർബുദവും ഉറക്കത്തിന്റെ ദൈർഘ്യവും ഉറക്കമില്ലായ്മയും തമ്മിൽ വ്യക്തമായ ബന്ധമില്ല.

ബിസി‌എസി ഗ്രൂപ്പിൽ, നേരത്തെ ഉറക്കമുണർന്ന സ്ത്രീകൾക്കും സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറവാണ്. ഈ പഠനത്തിൽ, രാത്രിയിൽ 7 മുതൽ 8 മണിക്കൂർ വരെ കൂടുതൽ ഉറങ്ങുന്നത് അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു – ഓരോ അധിക മണിക്കൂറിലും 19%.

“ഞങ്ങളുടെ പഠനത്തിലെ സ്തനാർബുദ സാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രഭാത മുൻഗണനയുടെ ഒരു സംരക്ഷണ ഫലത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ സ്തനാർബുദത്തിന്റെ വികസനത്തിൽ രാത്രി ഷിഫ്റ്റ് ജോലികൾക്കുള്ള പങ്ക് എടുത്തുകാണിക്കുന്ന മുൻ ഗവേഷണങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു,” പ്രധാന പഠന രചയിതാവും സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകനുമായ റെബേക്ക റിച്ച്മണ്ട് പറഞ്ഞു. യുകെയിലെ ബ്രിസ്റ്റോൾ

“ലൈറ്റ്-അറ്റ്-നൈറ്റ്” പരികല്പന എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രത്യേക സംവിധാനം, വെളിച്ചത്തിൽ കൃത്രിമ രാത്രിയിൽ എത്തുന്ന സ്ത്രീകളിലെ മെലറ്റോണിൻ അളവ് അടിച്ചമർത്തുന്നത് ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇത് സ്തനാർബുദ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന വിവിധ ഹോർമോൺ പാതകളെ സ്വാധീനിക്കുന്നു. കാൻസർ, ”റിച്ച്മണ്ട് ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ സ്തനാർബുദ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിനായി സ്ത്രീകൾ അലാറം ക്ലോക്കുകൾ പുന reset സജ്ജമാക്കാൻ തിരക്കുകൂട്ടരുത്, റിച്ച്മണ്ട് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ പ്രധാന കണ്ടെത്തലുകൾ സ്ത്രീകളുടെ റിപ്പോർട്ടുചെയ്‌ത രാവിലെയോ വൈകുന്നേരമോ ഉള്ള മുൻഗണനകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതായിരുന്നു, യഥാർത്ഥത്തിൽ അവർ നേരത്തെ അല്ലെങ്കിൽ പിന്നീട് പകൽ എഴുന്നേൽക്കുമോ എന്നതിനേക്കാൾ,” റിച്ച്മണ്ട് കുറിച്ചു.

പങ്കെടുക്കുന്നവർ എല്ലാവരും യൂറോപ്യൻ വംശജരായിരുന്നു എന്നതാണ് മറ്റൊരു പോരായ്മ, മറ്റ് വംശീയ, വംശീയ വിഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് ഫലങ്ങൾ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കാം.

സ്തനാർബുദം ബാധിച്ച മിക്ക സ്ത്രീകളും 50 വയസ്സിനു ശേഷം ഈ മുഴകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ കുടുംബചരിത്രം, ചില ജനിതകമാറ്റം, ഇടതൂർന്ന ബ്രെസ്റ്റ് ടിഷ്യു, ആദ്യകാല പ്രായപൂർത്തിയാകുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ആർത്തവവിരാമം എന്നിവയോടുകൂടിയ ഈ മുഴകൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ, പ്രതിരോധം.

സ്ത്രീകൾക്ക് അത്തരം അപകട ഘടകങ്ങളൊന്നും നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയില്ലെങ്കിലും, ജീവിതശൈലിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് അപകടകരമായ ഘടകങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്താൻ കഴിയുമെന്ന് സിഡിസി അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ശാരീരികമായി നിഷ്‌ക്രിയം, അമിതഭാരം, മദ്യപാനം, 30 വയസ്സിനു ശേഷം ആദ്യത്തെ ഗർഭം ധരിക്കുക, മുലയൂട്ടാതിരിക്കുക, ചിലതരം ഹോർമോൺ ജനന നിയന്ത്രണ ഗുളികകൾ, ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളിൽ ഹോർമോൺ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ തെറാപ്പി എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

സിഡിസി പറയുന്നതനുസരിച്ച് പുകവലി, ചില രാസവസ്തുക്കൾ എക്സ്പോഷർ, രാത്രി ഷിഫ്റ്റ് ജോലി മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഹോർമോൺ മാറ്റങ്ങൾ എന്നിവയും ഉറക്കം അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

നിർദ്ദിഷ്ട ഉറക്ക ശീലങ്ങൾ സ്തനാർബുദത്തിന് നേരിട്ട് കാരണമാകുമെന്ന് തെളിയിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത നിയന്ത്രിത പരീക്ഷണമല്ല നിലവിലെ വിശകലനം.

സ്ത്രീകൾക്ക് അവരുടെ ജോലി സമയത്തോടനുബന്ധിച്ച് നേരത്തെയോ വൈകിയോ ഉണർന്നെഴുന്നേൽക്കുന്ന സമയം (അനുരൂപമാണോ) എന്നതും പഠനത്തിൽ നിന്ന് വ്യക്തമല്ലെന്ന് അനുബന്ധ എഡിറ്റോറിയലിന്റെ രചയിതാവും വിയന്നയിലെ മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി, ഹാർവാർഡ് മെഡിക്കൽ സ്‌കൂളിലെ ഗവേഷകനുമായ ഡോ. ഇവാ ഷെർൻഹാമർ പറഞ്ഞു. ബോസ്റ്റൺ. നേരത്തെയുള്ള റീസറായതിനാൽ സ്ത്രീകളുടെ ഉണർത്തൽ സമയം 9 മുതൽ 5 വരെയുള്ള ഒരു സാധാരണ ജോലിദിനവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതാണ്, അത് പല ജോലികൾക്കും സാധാരണമാണ്.

“ഭൂരിഭാഗം സ്ത്രീകളും രാവിലെയോ വൈകുന്നേരമോ ഉള്ളവയല്ല, പക്ഷേ ആ സ്പെക്ട്രത്തിൽ എവിടെയെങ്കിലും, അതിനാൽ ഉണ്ടാകാവുന്ന അപകടസാധ്യതകൾ താരതമ്യേന ചെറിയ സ്ത്രീകളെ ബാധിച്ചേക്കാം,” ഷെർൻഹാമർ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു. “എന്നിരുന്നാലും, നേരത്തെ കരുതിയിരുന്നതിനേക്കാൾ ഉറക്കവും ജോലി സമയവും പ്രധാനമാണ്.”

ഉറവിടം : bit.ly/2Y4PIEI BMJ, ഓൺ‌ലൈൻ ജൂൺ 26, 2019.