ആപ്പിൾ @ വർക്ക്: മാകോസ് കാറ്റലീന, ഐഒഎസ് 13, ഐപാഡോസ് 13 – 9to5 മാക് എന്നിവ എപ്പോൾ വിന്യസിക്കണം

ആപ്പിൾ @ വർക്ക്: മാകോസ് കാറ്റലീന, ഐഒഎസ് 13, ഐപാഡോസ് 13 – 9to5 മാക് എന്നിവ എപ്പോൾ വിന്യസിക്കണം

ഈ വേനൽക്കാലത്ത് ഞാൻ ഉള്ള ഇമെയിൽ ലിസ്റ്റുകളിലും ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ ഗ്രൂപ്പുകളിലും ഒരു പൊതു ചർച്ച iOS, മാകോസ് ബീറ്റകളെക്കുറിച്ചാണ്. പ്രിന്ററുകൾ, ബാഹ്യ ഉപകരണങ്ങൾ, ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ (ലോക്കൽ, ക്ലൗഡ്) എന്നിവയുമായുള്ള അനുയോജ്യത പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാകുമ്പോൾ, വേനൽക്കാലത്ത് ബീറ്റാ സംഭവവികാസങ്ങളിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് iOS, മാകോസ് ഉപകരണങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ആളുകൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ബീറ്റ 1 ഉപയോഗിച്ച് ഞാൻ ഈ പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, പൊതു ബീറ്റാ സമയത്ത് ഞാൻ സാധാരണയായി എന്റെ “official ദ്യോഗിക” പരിശോധന ആരംഭിക്കും. ഏകദേശം ഒരു പതിറ്റാണ്ടായി ഞാൻ മാകോസും ഐഒഎസും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ ഈ പ്രക്രിയയെക്കുറിച്ച് ഞാൻ കുറച്ച് പഠിച്ചു. നിങ്ങൾ ഒരു എന്റർപ്രൈസ് തലത്തിൽ മാകോസും ഐഒഎസും വിന്യസിക്കുമ്പോൾ, മാകോസ് കാറ്റലീനയും ഐഒഎസ് 13 ഉം ( ഐപാഡോസ് 13 ഉൾപ്പെടെ) എപ്പോൾ വിന്യസിക്കണം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള എന്റെ ടിപ്പുകൾ ഇതാ.

ഐടി അഡ്‌മിനിസ്‌ട്രേറ്റർമാർക്ക് അവരുടെ ഉപകരണങ്ങളുടെ എണ്ണം എങ്ങനെ വിന്യസിക്കാമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച നിയന്ത്രണം നേടുന്നതിന് ആപ്പിൾ അതിന്റെ മൊബൈൽ ഉപകരണ മാനേജുമെന്റ് API- കളിലൂടെ ധാരാളം ഉപകരണങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിരവധി വർഷങ്ങളായി മാകോസിന് മികച്ച സോഫ്റ്റ്‌വെയർ അപ്‌ഡേറ്റ് നിയന്ത്രണങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും, ഇത് iOS- ന് ( iOS 11.3 ) അടുത്തിടെയുള്ള ഒരു കൂട്ടിച്ചേർക്കലാണ്. ലോകത്തിന്റെ വിൻ‌ഡോസ് ഭാഗത്ത് (പ്രത്യേകിച്ച് പ്രധാന സംക്രമണങ്ങളിൽ (7 മുതൽ 8 വരെ, 8 മുതൽ 10 വരെ, മുതലായവ), ഐ‌ടി മാനേജർ‌മാർ‌ വർഷങ്ങളോളം പ്രധാന അപ്‌ഡേറ്റുകൾ‌ കാലതാമസം വരുത്തുന്നത് വളരെ സാധാരണമാണ്. ധാരാളം ആളുകൾ‌ അതിനെ ചോദ്യം ചെയ്യും, പക്ഷേ ആരെങ്കിലും ആ റോൾ, കാര്യങ്ങൾ അതേപടി തുടരണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ആപ്ലിക്കേഷനുകളും നിങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഒരു ഒ.എസ് അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ഇത് പുതിയ സങ്കീർണ്ണതകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.ഫ്ലിപ്പ് ഭാഗത്ത്, ടൺ സൃഷ്ടിക്കാതെ തന്നെ പുതിയ ഉപയോക്തൃ സവിശേഷതകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ ആപ്പിൾ ഒരു മികച്ച ജോലി ചെയ്തു പൂർണ്ണ ഡിസ്ക് ആക്സസ് ആവശ്യമുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ ചില സങ്കീർണതകൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ഇത് കൂടാതെ, iOS, മാകോസ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ വേഗത്തിൽ വിന്യസിക്കുന്നതിൽ എനിക്ക് വലിയ ഭാഗ്യമുണ്ട്.

ആപ്പിളിന്റെ എംഡിഎം നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് റിലീസ് മുതൽ 90 ദിവസത്തേക്ക് iOS, മാകോസ് എന്നിവ വൈകിപ്പിക്കുന്നതിന് ബിൽറ്റ്-ഇൻ പിന്തുണയുണ്ട്. 90 ദിവസം ഒരുപാട് തോന്നുന്നില്ലെങ്കിലും, ബീറ്റാ കാലയളവ് കാരണം ഇത് ആറുമാസമായി ഞാൻ കണക്കാക്കുന്നു. ഐ‌ഒ‌എസ് അല്ലെങ്കിൽ‌ മാകോസിന്റെ ഒരു പ്രധാന റിലീസുമായി എനിക്ക് അനുയോജ്യത പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ‌, അത് പരിഹരിക്കുന്നതിന് ബീറ്റാ പീരിയഡ് മുതൽ പബ്ലിക് റിലീസ് വരെ എനിക്ക് ആറുമാസം ഉണ്ടായിരിക്കും. എന്റെ തന്ത്രം ഒരു നരക പരിഹാരമുണ്ടാക്കുക, ബാഹ്യ വെണ്ടർമാരുമായി പ്രവർത്തിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ സോഫ്റ്റ്വെയർ ദാതാക്കളെ മാറ്റുക എന്നിവയായിരിക്കാം.

macOS കാറ്റലീന പരിശോധന

macOS catalina

ഒരു പുതിയ പതിപ്പ് മാകോസിന്റെ പബ്ലിക് ബീറ്റ പുറത്തിറങ്ങുമ്പോൾ, ഞങ്ങളുടെ പരിശോധന ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഞാൻ സാധാരണയായി എന്റെ പ്രാഥമിക മെഷീൻ ഇതിലേക്ക് നീക്കുന്നു. സോഫ്റ്റ്വെയർ നവീകരണമോ അധിക പരിശീലനമോ ആവശ്യമായി വരുന്ന എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നങ്ങളോ ആശങ്കകളോ ഉണ്ടോ എന്ന് കാണാൻ ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർ ഉപയോഗിക്കുന്ന ടാസ്‌ക്കുകളിലൂടെയും അപ്ലിക്കേഷനുകളിലൂടെയും ഞാൻ പ്രവർത്തിക്കും. മാകോസ് ഭാഗത്ത്, ഞാൻ ആദ്യം പരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നത് ഞങ്ങളുടെ സിറോക്സ് പ്രിന്ററുകളിൽ ഒന്നിലധികം ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ അച്ചടിക്കുക എന്നതാണ്. വേഡ് അല്ലെങ്കിൽ അഡോബ് റീഡർ പോലുള്ള അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് നിർദ്ദിഷ്ട പ്രിന്റർ ഡയലോഗുകൾ ഉണ്ട്, ഞാൻ സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അത് ഇപ്പോഴും പ്രവർത്തന ക്രമത്തിലാണ്.

ഞങ്ങളുടെ പല ആപ്ലിക്കേഷനുകളും വെബ് അധിഷ്ഠിതമായതിനാൽ, അന്തിമ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ട അധിക ആവശ്യങ്ങളോ സുരക്ഷാ അലേർട്ടുകളോ ഉണ്ടോ എന്ന് ഞാൻ പ്രധാന വെബ് ബ്ര rowsers സറുകൾ പരിശോധിക്കും.

ഞങ്ങൾ റിലീസിനോട് അടുക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ ഒരു പൂജ്യം ദിവസത്തെ വിന്യാസം നടത്തുമോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞാൻ ഒരു തീരുമാനം എടുക്കും (ഇതിനർത്ഥം റിലീസ് തീയതിയിൽ ഞങ്ങൾ അതിനെ പിന്തുണയ്ക്കും). ഞങ്ങൾക്ക് കാലതാമസം വരുത്തണമെങ്കിൽ, 90 ദിവസം വരെ റിലീസ് തടയാൻ ഞാൻ ജാംഫ് പ്രോ ഉപയോഗിക്കും.

iOS, iPadOS 13 പരിശോധന

ഞങ്ങളുടെ ഐപാഡ് വിന്യാസത്തിനായി ഞങ്ങൾ ഐപാഡോസിൽ കൂടുതൽ നേറ്റീവ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ, ആപ്ലിക്കേഷൻ വെണ്ടർമാരെ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നതിന് 90 ദിവസത്തെ കാലയളവിൽ ഒരു പ്രധാന റിലീസിന്റെ ലഭ്യത ഞാൻ എല്ലായ്പ്പോഴും കാലതാമസം വരുത്തുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വിദ്യാർത്ഥികളിൽ പലരും ഏറ്റവും പുതിയ സവിശേഷതകൾ അനുഭവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഞങ്ങളുടെ പ്രധാന ക്ലാസ് റൂം അപ്ലിക്കേഷനുകൾ തുടർന്നും പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞാൻ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധാലുവാണ്.

എന്റർപ്രൈസ് ലോകത്ത്, ഞാൻ ഇതേ കാര്യം ഉപദേശിക്കും. റിലീസ് ദിനത്തിൽ ഏറ്റവും പുതിയ സവിശേഷതകൾ ഉള്ളതിനേക്കാൾ വലിയ പ്രശ്‌നമാണ് പ്രവർത്തിക്കാത്ത അപ്ലിക്കേഷനുകൾ.

വേനൽക്കാലത്ത് ഞങ്ങളുടെ ചില അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഞാൻ പരീക്ഷിക്കും, പക്ഷേ ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ വെണ്ടർമാരും ആദ്യ ദിവസം തയ്യാറാകുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നില്ല. പരീക്ഷണ കാലയളവ് കാരണം അവ തികച്ചും പ്രാപ്‌തമാണെങ്കിലും, ഞാൻ ചെയ്യുന്ന വേഗതയിൽ പലപ്പോഴും പ്രവർത്തിക്കാത്ത വലിയ കമ്പനികളുമായി ഞങ്ങൾ പലപ്പോഴും ഇടപെടും.

മാകോസ് കാറ്റലീന, ഐപാഡോസ് 13, ഐഒഎസ് 13 എന്നിവ എപ്പോൾ വിന്യസിക്കാമെന്ന് പൊതിയുക

സോഫ്റ്റ്‌വെയർ അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കായുള്ള ആപ്പിളിന്റെ വാർഷിക റിലീസുകൾ പലപ്പോഴും ഐടി വകുപ്പുകൾക്ക് നാശമുണ്ടാക്കാം, പക്ഷേ നാലോ അഞ്ചോ വർഷം ഒരേ ഒഎസ് പതിപ്പിൽ തുടരുന്ന ദിവസങ്ങൾ ഇല്ലാതായി. ജീവനക്കാർക്ക് ഏറ്റവും പുതിയ സവിശേഷതകൾ വേണം, സുരക്ഷാ നവീകരണത്തിനായി ഞങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും പുതിയ സോഫ്റ്റ്വെയർ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങളുടെ വേനൽക്കാലം പരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കുക, തുടർന്ന് നവീകരണ പ്രക്രിയ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ എം‌ഡി‌എമ്മിനെ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുക, ഈ വീഴ്ച സുഗമമായ മാറ്റം ഉറപ്പാക്കണം. നിങ്ങളുടെ തന്ത്രത്തെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും നുറുങ്ങുകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ, അവ ചുവടെയുള്ള അഭിപ്രായങ്ങളിൽ ഇടുക.

HyperCube iPhone USB backup charger


കൂടുതൽ ആപ്പിൾ വാർത്തകൾക്കായി YouTube- ൽ 9to5Mac പരിശോധിക്കുക:

ഗ്രന്ഥകർത്താവിനെ കുറിച്ച്

ബ്രാഡ്‌ലി ചേമ്പേഴ്‌സിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ഗിയർ