ആമസോണും Google ഉം നിങ്ങളുടെ വോയ്‌സ് റെക്കോർഡിംഗുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. അതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്കറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ ഇതാ – CNET

ആമസോണും Google ഉം നിങ്ങളുടെ വോയ്‌സ് റെക്കോർഡിംഗുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. അതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്കറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ ഇതാ – CNET
ശബ്ദ-ആശയക്കുഴപ്പം -2

Google ഹോം മിനി, ആമസോൺ എക്കോ ഡോട്ട് സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകൾ.

ടൈലർ ലിസെൻ‌ബി / സിനെറ്റ്

അലക്‌സയും ഗൂഗിൾ അസിസ്റ്റന്റും ആദ്യമായി രംഗത്തെത്തി സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകളും എല്ലായ്‌പ്പോഴും കേൾക്കുന്ന മൈക്രോഫോണുകൾ കൊണ്ട് അലങ്കരിച്ച മറ്റ് ഗാഡ്‌ജെറ്റുകളും ഉപയോഗിച്ച് ആളുകളുടെ വീടുകൾ ജനകീയമാക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ മുതൽ, ആളുകൾ അവരുടെ AI അസിസ്റ്റന്റ് അല്ലാതെ മറ്റാരെങ്കിലും ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ശരി, ഉത്തരം അതെ – ആമസോണും ഗൂഗിളും തങ്ങളുടെ അസിസ്റ്റന്റിന്റെ കഴിവുകൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി അജ്ഞാതമാക്കിയ ഉപയോക്തൃ ഓഡിയോ ക്ലിപ്പുകൾ കേൾക്കാൻ കരാറുകാരെ നിയമിക്കുന്നുവെന്ന് സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: അതെ, റോബോട്ട് നായ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത കഴിച്ചു

അത് ചിലർക്ക് വ്യക്തമായ ഒരു അനുമാനമായി തോന്നിയേക്കാം, പക്ഷേ പലർക്കും ഇത് ഒരു വേക്ക്-അപ്പ് കോൾ ആയിരുന്നു. ഇത് ആമസോണിനും ഗൂഗിളിനും മാത്രമല്ല, ഞങ്ങളുടെ ഡാറ്റ പ്രവർത്തിക്കാൻ ആവശ്യമായ എല്ലാ ഗാഡ്‌ജെറ്റുകൾക്കും സേവനങ്ങൾക്കും ശരിയാണ്. ഞങ്ങളുടെ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് ഈ കമ്പനികൾ എന്താണ് ചെയ്യുന്നത്? അവർ എങ്ങനെയാണ് അതിനെ പരിരക്ഷിക്കുന്നത്? അവർ അതിൽ ഏതെങ്കിലും മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി പങ്കിടുന്നുണ്ടോ?

ആമസോണും ഗൂഗിളും പറയുന്നത്

ഉപഭോക്തൃ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി അലക്സാ വോയ്‌സ് റെക്കോർഡിംഗുകളുടെ വളരെ ചെറിയ സാമ്പിൾ മാത്രമാണ് ഞങ്ങൾ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നത്, ”ഒരു ആമസോൺ വക്താവ് ഏപ്രിലിൽ സിഎൻഇടിയോട് പറഞ്ഞു . “ഉദാഹരണത്തിന്, ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണ തിരിച്ചറിയലിനെയും സ്വാഭാവിക ഭാഷാ മനസിലാക്കൽ സംവിധാനങ്ങളെയും പരിശീലിപ്പിക്കാൻ ഈ വിവരങ്ങൾ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകൾ നന്നായി മനസിലാക്കാനും സേവനം എല്ലാവർക്കുമായി നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും അലക്സയ്ക്ക് കഴിയും.”

ലെനോവോ-സ്മാർട്ട്-ക്ലോക്ക് -4

ഈ ലെനോവോ സ്മാർട്ട് ക്ലോക്ക് പോലുള്ള അലക്സാ അല്ലെങ്കിൽ ഗൂഗിൾ അസിസ്റ്റന്റിനൊപ്പം എല്ലായ്പ്പോഴും കേൾക്കുന്ന ഗാഡ്‌ജെറ്റുകൾ ഞങ്ങളുടെ വീടുകളിലെ എല്ലാ മുറികളിലും ഇടം തേടുന്നു.

ക്രിസ് മൺറോ / സിനെറ്റ്

റെക്കോർഡിംഗുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആളുകളെയോ അക്കൗണ്ടുകളെയോ കുറിച്ചുള്ള തിരിച്ചറിയൽ വിവരങ്ങൾ ജീവനക്കാർക്ക് നേരിട്ട് ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്നും വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“എല്ലാ വിവരങ്ങളും ഉയർന്ന രഹസ്യാത്മകതയോടെയാണ് പരിഗണിക്കുന്നത്, ഞങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണ പരിസ്ഥിതിയുടെ പരിരക്ഷ, പ്രവേശനം, സേവന എൻ‌ക്രിപ്ഷൻ, ഓഡിറ്റുകൾ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ മൾട്ടി-ഫാക്ടർ പ്രാമാണീകരണം ഉപയോഗിക്കുന്നു,” വക്താവ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, പൂർണ്ണ ശേഷിയുള്ള, ബഹുഭാഷാ വോയ്‌സ് അസിസ്റ്റന്റിനെ നിർമ്മിക്കുന്നതിന്റെ സങ്കീർണ്ണതകളിലേക്ക് ഗൂഗിൾ അവയെല്ലാം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

“കൂടുതൽ ഭാഷകൾക്കായി സംഭാഷണ സാങ്കേതികവിദ്യ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ഭാഗമായി, ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട ഭാഷയുടെ സൂക്ഷ്മതകളും ഉച്ചാരണങ്ങളും മനസ്സിലാക്കുന്ന ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഭാഷാ വിദഗ്ധരുമായി ഞങ്ങൾ പങ്കാളികളാകുന്നു,” ഗൂഗിൾ തിരയലിന്റെ ഉൽപ്പന്ന മാനേജർ ഡേവിഡ് മോൺസീസ് വ്യാഴാഴ്ച ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു. “ഈ ഭാഷാ വിദഗ്ധർ ആ ഭാഷകൾ നന്നായി മനസിലാക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിന് ഒരു ചെറിയ ചോദ്യങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്യുകയും പകർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് സംഭാഷണ സാങ്കേതികവിദ്യ കെട്ടിപ്പടുക്കുന്ന പ്രക്രിയയുടെ നിർണായക ഭാഗമാണ്, മാത്രമല്ല Google അസിസ്റ്റന്റ് പോലുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് അത് ആവശ്യമാണ്.”

ഈ കരാറുകാർ എല്ലാ റെക്കോർഡിംഗുകളുടെയും 0.2% വരെ ശ്രവിക്കുന്ന ഓഡിയോ സാമ്പിളുകൾ, ഉപയോക്തൃ അക്കൗണ്ട് വിശദാംശങ്ങൾ അവയിലൊന്നും ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും Google കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു.

“പശ്ചാത്തല സംഭാഷണങ്ങളോ മറ്റ് ശബ്ദങ്ങളോ ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യരുതെന്നും ഗൂഗിളിലേക്ക് നയിക്കപ്പെടുന്ന സ്‌നിപ്പെറ്റുകൾ മാത്രമേ ട്രാൻസ്‌ക്രൈബുചെയ്യാൻ പാടുള്ളൂ എന്നും അവലോകകരോട് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു,” മോൺസീസ് പറഞ്ഞു.

http://www.cnet.com/

ഇപ്പോൾ പ്ലേ ചെയ്യുന്നു: ഇത് കാണുക: നിങ്ങളുടെ എക്കോ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് ആമസോൺ കൃത്യമായി എന്താണ് ചെയ്യുന്നത്? (ദി …

4:45

0.2% – അതാണോ?

വിവിധ ഭാഷകൾ, ഭാഷാഭേദങ്ങൾ, ആക്‌സന്റുകൾ എന്നിവ മാസ്റ്ററെ സഹായിക്കുന്നതിന് Google അസിസ്റ്റന്റിനെ സഹായിക്കുന്നതിന് അവലോകകർ കേൾക്കുന്ന ഓഡിയോയെ Google- ന്റെ ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റ് പ്രത്യേകമായി അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു. Google അല്ലെങ്കിൽ അതിന്റെ കരാറുകാർ ഉപയോക്തൃ ഓഡിയോ ശ്രവിക്കുന്ന മറ്റെന്തെങ്കിലും ഉദ്ദേശ്യങ്ങളുണ്ടോ?

ഞാൻ ഒരു Google വക്താവിനോട് കൃത്യമായ ചോദ്യം ചോദിച്ചു, പക്ഷേ ഉത്തരം ലഭിച്ചില്ല. പകരം, ഭാഷാ വിദഗ്ധർ എല്ലാ ഓഡിയോ സ്‌നിപ്പെറ്റുകളിലും 0.2 ശതമാനം അവലോകനം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് കമ്പനി ആവർത്തിച്ചു. മോൺസീസിന്റെ ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ വിവരിച്ചതിന് പുറത്ത് ഉപയോക്തൃ ഓഡിയോ കേൾക്കുന്നതിന് ഗൂഗിളിന് മറ്റെന്തെങ്കിലും ഉദ്ദേശ്യമുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്ന് ഇത് അഭിസംബോധന ചെയ്തില്ല – വിശദാംശങ്ങൾ ആ ഭാഷാ വിദഗ്ധരിൽ ഒരാൾ ബെൽജിയം ആസ്ഥാനമായുള്ള വിആർടി എൻ‌ഡബ്ല്യുഎസിന് ആയിരത്തിലധികം റെക്കോർഡിംഗുകൾ നൽകിയതിനുശേഷം മാത്രമാണ് Google പങ്കിട്ടത്. Google ഹോം സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകളും Google അസിസ്റ്റന്റ് അപ്ലിക്കേഷനും ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകളുടെ.

ഞാൻ വീണ്ടും ചോദിച്ചു – ഉപയോക്തൃ ഓഡിയോ ശ്രവിക്കുന്ന ഒരേയൊരു കരാറുകാരെയോ ജീവനക്കാരെയോ ഭാഷാ വിദഗ്ധർ മൊൺസീസ് വിവരിക്കുന്നുണ്ടോ? എന്നെ Google- ന്റെ സ്വകാര്യതാ നയത്തിലേക്ക് റഫർ ചെയ്തു, അതിൽ ഇങ്ങനെ:

“ഇത് പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുന്നതിനായി Google ജീവനക്കാർ, കരാറുകാർ, ആ വിവരങ്ങൾ ആവശ്യമുള്ള ഏജന്റുമാർ എന്നിവയിലേക്കുള്ള വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളിലേക്കുള്ള ആക്സസ് ഞങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ഈ ആക്സസ് ഉള്ള ആർക്കും കർശനമായ കരാർ രഹസ്യസ്വഭാവ ബാധ്യതകൾക്ക് വിധേയമാണ്, മാത്രമല്ല അവർ ഈ ബാധ്യതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടാൽ അച്ചടക്കമോ അവസാനിപ്പിക്കലോ ആകാം. ”

ആമസോണിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, അലക്സാ FAQ പേജ് ഇപ്രകാരമാണ്:

“… ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണ തിരിച്ചറിയലിനെയും സ്വാഭാവിക ഭാഷാ മനസിലാക്കൽ സംവിധാനങ്ങളെയും പരിശീലിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾ അലക്സയോടുള്ള നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ സിസ്റ്റങ്ങളെ പരിശീലിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നു, മികച്ച അലക്സാ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഒപ്പം വിവിധ ശ്രേണിയിലുള്ള ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്നുള്ള ശബ്ദ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അലക്സയെ പരിശീലിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അലക്സാ എല്ലാവർക്കും നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ”

ആമസോൺ വക്താവ് പറയുന്നത്, കമ്പനി ശ്രവിക്കുകയും പകർത്തുകയും ചെയ്യുന്ന ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകളുടെ യഥാർത്ഥ ശതമാനം വളരെ ചെറുതാണെന്നും ഗൂഗിൾ അത് പരിശോധിക്കുന്നതിനു സമാനമാണെന്നും.

“ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അലക്സാ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ക്രമരഹിതമായ ഒരു കൂട്ടം ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ശതമാനം ഇടപെടലുകളുടെ ഒരു ഭാഗം ഞങ്ങൾ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നു,” വക്താവ് എന്നോട് പറയുന്നു.

ഗൂഗിളിനെപ്പോലെ, ആമസോൺ ജീവനക്കാർ ഒരു ഉപയോക്താവിന്റെ ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന മറ്റേതെങ്കിലും സംഭവങ്ങളുണ്ടോ എന്നും ഞാൻ ചോദിച്ചു. ആമസോണിന്റെ ഉത്തരം: “ഇല്ല.”

മൂന്നാം കക്ഷികളുടെ കാര്യമോ? എന്റെ വോയ്‌സ് ഡാറ്റ പങ്കിടുന്നുണ്ടോ?

നല്ല ചോദ്യം. നമുക്ക് Google- ൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കാം.

വിവിധ Google സേവനങ്ങൾ‌ക്കായുള്ള സ്വകാര്യതയോടുള്ള സമീപനത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്ന നിരവധി വ്യത്യസ്ത പോസ്റ്റുകൾ‌ കമ്പനിക്ക് ഉണ്ട്, മാത്രമല്ല വ്യക്തമായ ഉത്തരങ്ങൾ‌ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി എനിക്ക് ധാരാളം കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാനുണ്ട്. ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ, വാചകം ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുന്നു.

Google നെസ്റ്റ് സേവനങ്ങൾക്കായുള്ള ഒരു പേജിൽ സ്വകാര്യതയോടുള്ള കമ്പനിയുടെ പ്രതിബദ്ധതയുടെ രൂപരേഖയാണ് – Google അല്ലെങ്കിൽ Google അസിസ്റ്റന്റ് സ്വകാര്യതാ നയങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പ്രത്യേക പേജ്. “ഞങ്ങളുടെ കണക്റ്റുചെയ്‌ത ഗാർഹിക ഉപകരണങ്ങളും സേവനങ്ങളും എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്നും നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതയെ മാനിക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയെ ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുമെന്നും വ്യക്തമാക്കുന്നതും ലളിതവുമായ വിശദീകരണത്തിനായി ഗൈഡ് ഉണ്ടെന്ന് Google വിശദീകരിക്കുന്നു.

കുറച്ച് ഖണ്ഡികകൾ പിന്നീട്, പേജ് ഇപ്രകാരമാണ്:

“… ഞങ്ങളുടെ കണക്റ്റുചെയ്‌ത എല്ലാ ഹോം ഉപകരണങ്ങൾക്കും സേവനങ്ങൾക്കുമായി, നിങ്ങളുടെ വീഡിയോ ഫൂട്ടേജ്, ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾ, ഹോം എൻവയോൺമെന്റ് സെൻസർ റീഡിംഗുകൾ എന്നിവ പരസ്യത്തിൽ നിന്ന് വേറിട്ട് സൂക്ഷിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോട് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്, മാത്രമല്ല പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കലിനായി ഞങ്ങൾ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കില്ല. നിങ്ങളുടെ അസിസ്റ്റന്റുമായി നിങ്ങൾ സംവദിക്കുന്നു, പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കലിനായി നിങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ അറിയിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആ ഇടപെടലുകൾ ഉപയോഗിച്ചേക്കാം. ”

തിരികെ വായിക്കുക, ആ വാക്യങ്ങൾ പരസ്പരം വിരുദ്ധമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കലിനായി Google ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ഉപയോഗിക്കില്ല, എന്നാൽ നിങ്ങൾ അസിസ്റ്റന്റിനെ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ, “പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കലിനായി നിങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ അറിയിക്കുന്നതിന്” Google ആ ഇടപെടലുകൾ ഉപയോഗിച്ചേക്കാം. അപ്പോൾ ഇത് ഏതാണ്? Google അസിസ്റ്റന്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിങ്ങൾ കാണുന്ന പരസ്യങ്ങളെ സ്വാധീനിക്കുന്നുണ്ടോ ഇല്ലയോ?

താമസിയാതെ, കൂടുതൽ സവിശേഷതകൾക്കായി Google- ന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള സ്വകാര്യതാ നയത്തിലേക്ക് പോസ്റ്റ് നിങ്ങളെ പരാമർശിക്കുന്നു. അതിലൂടെ ക്ലിക്കുചെയ്‌ത് താഴേക്ക് സ്‌ക്രോൾ ചെയ്യുക, വായിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങളിൽ ഒരു വിഭാഗം നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തും:

“നിങ്ങൾ ഞങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ പേര് അല്ലെങ്കിൽ ഇമെയിൽ പോലുള്ള പരസ്യദാതാക്കളുമായി നിങ്ങളെ വ്യക്തിപരമായി തിരിച്ചറിയുന്ന വിവരങ്ങൾ ഞങ്ങൾ പങ്കിടില്ല. ഉദാഹരണത്തിന്, അടുത്തുള്ള ഒരു പുഷ്പ ഷോപ്പിനായി നിങ്ങൾ ഒരു പരസ്യം കാണുകയും ‘വിളിക്കാൻ ടാപ്പുചെയ്യുക’ ബട്ടൺ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയുമാണെങ്കിൽ, ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ കോൾ കണക്റ്റുചെയ്യും ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ ഫോൺ നമ്പർ ഫ്ലവർ ഷോപ്പുമായി പങ്കിടാം. ”

Google അസിസ്റ്റന്റ് ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾക്ക് ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്? അടുത്തുള്ള പുഷ്പക്കട എവിടെയാണെന്ന് ഞാൻ ചോദിച്ചാൽ, പൂക്കൾ വാങ്ങാൻ താൽപ്പര്യമുള്ള ആളുകളുടെ അജ്ഞാതമാക്കിയ പട്ടികയിലേക്ക് എന്നെ ചേർക്കാൻ പോകുകയാണോ? ആ പട്ടിക എപ്പോഴെങ്കിലും എനിക്ക് മാർക്കറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഓൺലൈൻ പൂച്ചെണ്ട് ഡെലിവറികൾക്കായി ഒരു മാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനിയുമായി പങ്കിടുമോ?

പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കലിനായി നിങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ അറിയിക്കാൻ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ഇടപെടലുകൾ ഉപയോഗിക്കുമെങ്കിലും, ഈ സാഹചര്യം സംഭവിക്കില്ല,” Google എന്നോട് പറയുന്നു. “അസിസ്റ്റന്റുമായുള്ള നിങ്ങളുടെ ആശയവിനിമയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു മൂന്നാം കക്ഷി നിങ്ങൾക്ക് ഒരു കൂപ്പൺ അയയ്ക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.”

“ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ ആർക്കും വിൽക്കുന്നില്ല,” കമ്പനി കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. “പരസ്യദാതാക്കളുമായുള്ള ആ ചോദ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച നിങ്ങളുടെ അസിസ്റ്റന്റ് ചോദ്യങ്ങളോ താൽപ്പര്യങ്ങളോ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.”

fear-alexa-1-amazon-echo-plus-promo

“അലക്സാ, എക്കോ ഉപകരണങ്ങൾ, നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത” എന്ന തലക്കെട്ടിൽ ഒരു ആമസോൺ പോസ്റ്റ് നിങ്ങളുടെ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ശ്രവിക്കുന്ന ആമസോൺ കരാറുകാരെക്കുറിച്ച് പരാമർശിക്കുന്നില്ല, മാത്രമല്ല നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റ മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഇത് പരിഗണിക്കുന്നില്ല.

ക്രിസ് മൺറോ / സിനെറ്റ്

എന്റേതുപോലുള്ള ഒരു ചോദ്യമുള്ള ഒരു ഉപയോക്താവ് Google നെസ്റ്റ് പിന്തുണാ പേജിന്റെ സ്വകാര്യത വിഭാഗത്തെ പരാമർശിച്ചേക്കാം, അതിൽ “മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി ഞങ്ങൾ വിവരങ്ങൾ പങ്കിടുന്ന ചില സാഹചര്യങ്ങളുണ്ട്, അവ Google ന്റെ സ്വകാര്യതാ നയത്തിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.”

Google- ന്റെ സ്വകാര്യതാ നയം ഇതുപോലുള്ള ഉപകരണ-നിർദ്ദിഷ്‌ട ചോദ്യങ്ങളെ ശരിക്കും സഹായിക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് പ്രശ്‌നം. വാസ്തവത്തിൽ, Google ശേഖരിക്കുന്ന “ആക്റ്റിവിറ്റി വിവരങ്ങളുടെ” പട്ടികയിലെ ഒരു ഇനമെന്ന നിലയിൽ “വോയ്‌സ്” എന്ന വാക്ക് ഒരു തവണ മാത്രമേ Google- ന്റെ സ്വകാര്യതാ നയത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയുള്ളൂ (അതാണ് “ഓഡിയോ” എന്ന വാക്ക് പരാമർശിക്കുന്ന നയത്തിലെ ഒരേയൊരു സ്ഥലം). അതേസമയം, നയത്തിൽ “മൈക്രോഫോൺ,” http://www.cnet.com/ “റെക്കോർഡിംഗുകൾ” അല്ലെങ്കിൽ “അസിസ്റ്റന്റ്” എന്നീ വാക്കുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നില്ല.

“ഉപയോക്തൃ നിയന്ത്രണം ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ പ്രധാനമാണ്,” പരസ്യ വ്യക്തിഗതമാക്കൽ പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടെ നിങ്ങൾ കാണുന്ന പരസ്യങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ Google ക്രമീകരണങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്യാൻ കഴിയും. ”

ആമസോണിന്റെ കാര്യമോ?

“മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകളൊന്നും പങ്കിടുന്നില്ല,” ഒരു ആമസോൺ വക്താവ് എന്നോട് പറയുന്നു. “നിങ്ങൾ അലക്സാ വഴി ഒരു മൂന്നാം കക്ഷി സേവനം ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഞങ്ങൾ ആ മൂന്നാം കക്ഷിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങൾ കൈമാറുന്നതിനാൽ അവർ സേവനം നൽകാം. ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ ഒരു മൂന്നാം കക്ഷി അലക്സാ നൈപുണ്യവുമായി സംവദിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകളുടെ ഉള്ളടക്കം ഞങ്ങൾ നൽകുന്നു (പക്ഷേ അല്ല വോയ്‌സ് റെക്കോർഡിംഗുകൾ) നൈപുണ്യത്തിലേക്ക് അതിനാൽ കഴിവിനനുസരിച്ച് പ്രതികരിക്കാൻ കഴിയും. ”

മൊത്തത്തിലുള്ള അലക്സാ ഉപയോഗ നിബന്ധനകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്‌തമായ പൊതുവായ അലക്‌സ സ്വകാര്യത ചോദ്യങ്ങളിൽ Google- നെപ്പോലെ ആമസോണിനും ഒരു പേജുണ്ട് . ഇത് സംക്ഷിപ്തമാണ്, വെറും 400 വാക്കോ അതിൽ കൂടുതലോ ആണ്, കൂടാതെ ഒരു ആമസോൺ ജീവനക്കാരനോ കരാറുകാരനോ നിങ്ങളുടെ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന ഒരു സംഭവത്തെക്കുറിച്ചും ഇത് പരാമർശിക്കുന്നില്ല. ആമസോൺ നിങ്ങളുടെ ഏതെങ്കിലും ഡാറ്റയോ റെക്കോർഡിംഗുകളോ മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി പങ്കിടുന്നുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് അതിൽ ഒന്നുമില്ല.

ഇന്ന് അലക്സാ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന സ്വകാര്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏറ്റവും സാധാരണമായ രണ്ട് ചോദ്യങ്ങളാണിവ. “അലക്സാ, എക്കോ ഉപകരണങ്ങൾ, നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത” എന്ന തലക്കെട്ടിൽ ഒരു പോസ്റ്റ് അവരെ അഭിസംബോധന ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

ആമസോണിന്റെ അലക്സാ FAQ പേജിനും സമാനമാണ്. നിങ്ങളുടെ അലക്സാ ഓഡിയോ എപ്പോൾ, എന്തിനാണ് കരാറുകാർ അല്ലെങ്കിൽ ജീവനക്കാർ ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഏപ്രിലിൽ ആമസോൺ ഞങ്ങളുമായി പങ്കിട്ട അതേ സവിശേഷതകളൊന്നും നൽകാത്തതിനൊപ്പം, പരസ്യദാതാക്കളുമായി ആമസോൺ പങ്കിടുന്ന തരത്തിലുള്ള അലക്സാ ഡാറ്റയെക്കുറിച്ച് പതിവ് ചോദ്യങ്ങൾ വ്യക്തമായ ഉത്തരങ്ങൾ നൽകുന്നില്ല.

പതിവുചോദ്യങ്ങളിലെ പരസ്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഏക പരാമർശം ആമസോണിന്റെ കുട്ടികളുടെ സ്വകാര്യത വെളിപ്പെടുത്തലിലേക്കുള്ള ഒരു ലിങ്കിനൊപ്പം “കുട്ടികളുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ പരസ്യത്തിനോ മറ്റ് ആവശ്യങ്ങൾക്കോ ​​ഞങ്ങൾ വിൽക്കില്ല” എന്ന പുതപ്പ് പ്രസ്താവനയാണ്.

google-home-mini-0173-009

വോയ്‌സ് അസിസ്റ്റന്റുമാർ യൂട്ടിലിറ്റിയും സ ience കര്യവും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ ട്രേഡ് ഓഫുകളില്ല.

ജോഷ് മില്ലർ / സിനെറ്റ്

ആമസോൺ ശേഖരിക്കുന്ന ഡാറ്റ തരങ്ങൾ ലിസ്റ്റുചെയ്യുന്ന ഒരു നീണ്ട ഖണ്ഡികയിൽ “അലക്സാ ഇൻറർനെറ്റിനെ” കുറിച്ചുള്ള ഒരു പരാമർശം ഒഴികെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആമസോൺ സ്വകാര്യതാ പേജിൽ അലക്സയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പരാമർശമില്ല. എന്നിരുന്നാലും, മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി ശേഖരിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ പങ്കിടാനുള്ള ആമസോണിന്റെ സമീപനത്തെ പേജ് വിവരിക്കുന്നു. പ്രമോഷണൽ ഓഫറുകളുടെ വിവരങ്ങൾ പങ്കിടുന്നത് ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

“ചിലപ്പോൾ ഞങ്ങൾ മറ്റ് ബിസിനസുകൾക്കായി ആമസോൺ.കോം ഉപഭോക്താക്കളുടെ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് ഓഫറുകൾ അയയ്‌ക്കും. ഞങ്ങൾ ഇത് ചെയ്യുമ്പോൾ, ആ ബിസിനസ്സിന് നിങ്ങളുടെ പേരും വിലാസവും ഞങ്ങൾ നൽകില്ല,” പേജ് വായിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ അലക്സാ ഉപയോഗം നിങ്ങൾ കാണുന്ന പരസ്യങ്ങളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും അതിൽ നിങ്ങൾക്ക് എന്ത് നിയന്ത്രണങ്ങളാണുള്ളതെന്നതിനെക്കുറിച്ചും ഒരു ആമസോൺ വക്താവ് കൂടുതൽ വിശദീകരണം നൽകി.

“ആമസോൺ വെബ്‌സൈറ്റിലോ ആമസോൺ അപ്ലിക്കേഷനിലോ നിങ്ങൾ കാണുന്നതിനു സമാനമാണ് അലക്‌സയിലെ അനുഭവം,” വക്താവ് പറഞ്ഞു. “ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ അലക്സാ ഷോപ്പിംഗ് വഴി ഒരു വാങ്ങൽ നടത്തുകയാണെങ്കിൽ, വെബ്‌സൈറ്റിൽ നിങ്ങൾ എന്തെങ്കിലും വാങ്ങിയെങ്കിൽ നിങ്ങൾ കാണുന്നതിനു സമാനമായ വ്യക്തിഗതമാക്കിയ പരസ്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് ആ വാങ്ങൽ ഉപയോഗിച്ചേക്കാം. നിങ്ങൾക്ക് ആമസോണിൽ നിന്ന് വ്യക്തിഗതമാക്കിയ പരസ്യങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാം. ഏതുസമയത്തും.”

ഞാൻ ഇവ വിൻഡോയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കണോ?

അത് അമിതമായി തോന്നുന്നു. ക്യാമറകളും മൈക്രോഫോണുകളും ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ വീട് നിറയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത ആരെയും ഞാൻ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നില്ല, എന്നാൽ ചില പുതിയ സ bring കര്യങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുന്നതിനായി അവരുടെ ഡാറ്റയിൽ ചിലത് അവർക്ക് സുഖപ്രദമായ ഒരു കമ്പനിയുമായി ട്രേഡ് ചെയ്യാൻ തയ്യാറുള്ള ആരെയും ഞാൻ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നില്ല. ഒപ്പം അവരുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് ഉപയോഗവും. ദൈനംദിന അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇതുപോലുള്ള ട്രേഡുകൾ നടത്താതെ ഇന്നത്തെ പ്രായം നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് അസാധ്യമാണ്.

അതിനിടയിൽ, ഇതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാനുള്ള ശരിയായ മാർഗം നിങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റൽ അസിസ്റ്റന്റിനോട് നിങ്ങൾ പറയുന്നതെന്തും ഭാവിയിൽ മറ്റൊരാൾക്ക് നന്നായി കേൾക്കാമെന്ന് കരുതുക എന്നതാണ്. എല്ലാത്തിനുമുപരി, ഈ കമ്പനികൾ വോയ്‌സ് റെക്കോർഡിംഗുകളും ട്രാൻസ്‌ക്രിപ്റ്റുകളും ശേഖരിക്കുകയും നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു, ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ അനിശ്ചിതമായി . അത് നിങ്ങളുടെ നേട്ടത്തിന് വേണ്ടിയല്ല, അത് അവരുടെതാണ്.

ഇവയ്‌ക്കെല്ലാം യഥാർത്ഥ ചോദ്യം നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നുണ്ടോ എന്നതാണ്. വ്യക്തിപരമായി, ഒരു ആമസോൺ അല്ലെങ്കിൽ ഗൂഗിൾ ജീവനക്കാരനോ കരാറുകാരനോ എന്നെ അജ്ഞാതമാക്കിയ ഒരു റെക്കോർഡിംഗ് കേൾക്കുന്നതിൽ “ഡൈനിംഗ് റൂം ഓഫ് ചെയ്യുക” എന്ന് പറഞ്ഞ് ഒരു പ്രശ്നമില്ല, എന്തുകൊണ്ടാണ് “ഡൈനാമോ ഓഫ് ചെയ്യുക” എന്ന് അസിസ്റ്റന്റ് ചിന്തിച്ചതെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ശ്രമിക്കുക. ഒരു ഗെയിം തകർന്നതിനുശേഷം സോണിയിലെ ഒരു ജീവനക്കാരൻ എന്റെ പ്ലേസ്റ്റേഷൻ ഉപയോഗം അവലോകനം ചെയ്തതിന് സമാനമാണ് ഇത് സംഭവിച്ചതെന്തെന്ന് മനസിലാക്കുകയും അത് വീണ്ടും സംഭവിക്കുന്നത് തടയാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

എന്റെ വീഡിയോ ഗെയിം തകരുമ്പോൾ, ക്രാഷ് റിപ്പോർട്ട് പരിശോധിക്കാൻ എന്റെ പിഎസ് 4 എന്റെ അനുമതി ചോദിക്കുന്നു എന്നതാണ് വ്യത്യാസം. ആമസോണും ഗൂഗിളും തങ്ങളും അത് ചെയ്യുന്നുവെന്ന് വാദിക്കും – എന്നാൽ പ്രാരംഭ ഉപകരണ സജ്ജീകരണ സമയത്ത് വിശാലമായ ഉപയോക്തൃ കരാറുകൾ സ്വീകരിക്കുമ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾ അന്ധമായി സമ്മതിക്കുന്ന ഒരു പുതപ്പ് അനുമതിയാണിത്. ഇന്നത്തെ യുഗത്തിൽ, അത് മതിയായതല്ലെന്ന് ഞാൻ വാദിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഓഡിയോ എപ്പോൾ, എന്തുകൊണ്ട്, എങ്ങനെ മറ്റ് മനുഷ്യർക്ക് കേൾക്കേണ്ടിവരുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സജ്ജീകരണ സമയത്ത് അപ്ലിക്കേഷനിൽ കുറഞ്ഞത്, വ്യക്തമായ ഭാഷ, “അംഗീകരിക്കുക” ടാപ്പുചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മികച്ച അനുഭവം നേടാൻ സഹായിക്കും.

ഡാറ്റ പങ്കിടലിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ആമസോൺ, ഗൂഗിൾ പോലുള്ള കമ്പനികളും അവരുടെ രീതികൾ വിവരിക്കുന്ന ഒരു മികച്ച ജോലി ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട് – ഇടതൂർന്ന നിയമപരമായ പല സ്വകാര്യതാ പ്രസ്താവനകളിലൊന്നിൽ ആഴത്തിൽ കുഴിച്ചിട്ടിരിക്കുകയല്ല, മറിച്ച് ആളുകൾക്ക് എളുപ്പത്തിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്ന പദങ്ങളിൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയും. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് സാധ്യതയുള്ള ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ നിന്ന് അകറ്റാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അവർ ഭയപ്പെടുന്നു. അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ‌, ഒരുപക്ഷേ ആ വേക്ക്-അപ്പ് കോൾ‌ വളരെ വൈകിയേക്കാം.

$ 25

http://www.cnet.com/

റീട്ടെയിൽ ഓഫറുകളിൽ നിന്ന് CNET ന് ഒരു കമ്മീഷൻ ലഭിച്ചേക്കാം.