ഐസിസി ലോകകപ്പ്: എം‌എസ് ധോണിയെ ഏഴാം സ്ഥാനത്തേക്ക് അയക്കുന്നത് ടീം തീരുമാനമാണെന്ന് ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ രവി ശാസ്ത്രി

ഐസിസി ലോകകപ്പ്: എം‌എസ് ധോണിയെ ഏഴാം സ്ഥാനത്തേക്ക് അയക്കുന്നത് ടീം തീരുമാനമാണെന്ന് ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ രവി ശാസ്ത്രി

ലണ്ടൻ: ഇന്ത്യ മുഖ്യ പരിശീലകൻ

രവി ശാസ്ത്രി

അയയ്‌ക്കുന്നതായി വെളിപ്പെടുത്തി

എം.എസ് ധോണി

ലോകകപ്പ് സെമിഫൈനലിൽ ന്യൂസിലൻഡിനോട് തോറ്റ ഏഴാം സ്ഥാനത്ത് ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് ടീം തീരുമാനമായിരുന്നു.

മാഞ്ചസ്റ്ററിൽ മഴയെ തുടർന്ന് രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലായി നടന്ന ആദ്യ സെമിഫൈനലിൽ ഇന്ത്യ 50 ഓവറിൽ 239/8 എന്ന നിലയിൽ ബ്ലാക്ക് ക്യാപ്സിനെ നിയന്ത്രിച്ചു. ഫൈനലിൽ ഒരു സ്ഥാനത്തിനായി 240 റൺസ് പിന്തുടർന്ന് ഇന്ത്യ കരുതൽ ദിനത്തിൽ മാറ്റ് ഹെൻറിയുടെ (3/37) നേതൃത്വത്തിലുള്ള കിവി ബ lers ളർമാരെ തകർത്തു.

രവീന്ദ്ര ജഡേജ (77), ധോണി (50) എന്നിവർ 116 റൺസ് നേടി ഏഴാം വിക്കറ്റ് നേടി. 10 ഓവറിൽ 24 റൺസിന് നാല് ടോപ് ഓർഡർ ബാറ്റ്സ്മാൻമാരെ ഇന്ത്യ നഷ്ടപ്പെടുത്തി. എന്നിരുന്നാലും, 18 റൺസിന് ഇന്ത്യ കുറഞ്ഞു.

അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ ദിനേശ് കാർത്തിക്കിനും ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയ്ക്കും പിന്നാലെ ധോണിയെ ബാറ്റിംഗിനായി അയച്ചു.

“ഇത് ഒരു ടീം തീരുമാനമായിരുന്നു, എല്ലാവരും അതിനോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്നു – അതും ഒരു ലളിതമായ തീരുമാനമായിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് അവസാനമായി വേണ്ടത് ധോണി നേരത്തെ ബാറ്റിംഗിന് ഇറങ്ങുകയും പുറത്താകുകയും ചെയ്യുകയായിരുന്നു – അത് പിന്തുടരലിനെ കൊല്ലുമായിരുന്നു,” ശാസ്ത്രി ഉദ്ധരിച്ചു ഒരു പത്രം പറയുന്നതുപോലെ.

“ഞങ്ങൾക്ക് പിന്നീട് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുഭവം ആവശ്യമായിരുന്നു. എക്കാലത്തേയും ഏറ്റവും മികച്ച ഫിനിഷറാണ് അദ്ദേഹം – അദ്ദേഹത്തെ ആ രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുന്നത് കുറ്റകരമാണ്. ടീം മുഴുവനും അതിൽ വ്യക്തമായിരുന്നു,” ശാസ്ത്രി ന്യായീകരിച്ചു.

കിരീടം ഉയർത്താനുള്ള പ്രിയങ്കരങ്ങളിലൊന്നാണ് ഇന്ത്യ ടൂർണമെന്റിൽ എത്തിയത്. 10 ടീമുകളുടെ ഇവന്റിലെ ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടങ്ങളിലുടനീളം, എട്ട് കളികളിൽ ഏഴെണ്ണത്തിലും വിജയിച്ചുകൊണ്ട് മെൻ ഇൻ ബ്ലൂ അവരുടെ പ്രിയങ്കര ടാഗിന് അനുസൃതമായി കളിച്ചു, മഴ കാരണം കിവികൾക്കെതിരായ മത്സരം അവസാനിപ്പിച്ചു. ഇംഗ്ലണ്ടിനോട് തോറ്റെങ്കിലും ഒമ്പത് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 15 പോയിന്റുമായി ഗ്രൂപ്പിൽ ഒന്നാമതെത്തി.

സെമിഫൈനലിലാണ് അവർ ഇടറിവീഴുന്നത്, നായകനെപ്പോലെ ശാസ്ത്രി

വിരാട് കോഹ്‌ലി

30 മിനിറ്റ് മോശം ക്രിക്കറ്റിന് പ്രചാരണത്തിലുടനീളം ഇന്ത്യ മികച്ചതാണെന്ന വസ്തുതയെ ദുർബലപ്പെടുത്താൻ കഴിയില്ലെന്ന് വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങളുടെ തല ഉയർത്തിപ്പിടിച്ച് പുറത്തുകടക്കുക. അഭിമാനിക്കുക. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി നിങ്ങൾ മികച്ച ടീമാണെന്ന വസ്തുത ആ 30 മിനിറ്റിന് ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾക്കത് അറിയാം. ഒരു ടൂർണമെന്റ്, ഒരു സീരീസ്, അതും 30 മിനിറ്റ് കളി, അത് തീരുമാനിക്കാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾ ആ ബഹുമാനം നേടിയിട്ടുണ്ട്. തീർച്ചയായും, ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും വേദനയും നിരാശയുമാണ്, പക്ഷേ അവസാനം, കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി നിങ്ങൾ ചെയ്ത കാര്യങ്ങളിൽ അഭിമാനിക്കുക, ”ശാസ്ത്രി പറഞ്ഞു ഇന്ത്യൻ ടീമിനോട് അദ്ദേഹം പത്രത്തോട് വെളിപ്പെടുത്തി.

സ്ഥിരതയാർന്ന നാലാം ബാറ്റ്സ്മാനെ കണ്ടെത്താനുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ദീർഘകാല പ്രശ്നത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ ശാസ്ത്രി അത് ആശങ്കാജനകമാണെന്നും ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ ടീമിന് അവിടെ ശക്തമായ പോരാട്ടം ആവശ്യമാണെന്നും സമ്മതിച്ചു.

“മറുവശത്ത്, അതെ, ഞങ്ങൾക്ക് മധ്യനിരയിൽ ഒരു സോളിഡ് ബാറ്റ്സ്മാൻ ആവശ്യമാണ്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ, അത് ഭാവിയിലേക്കുള്ള കാര്യമാണ്. അത് എല്ലായ്പ്പോഴും ഞങ്ങൾക്ക് പ്രശ്നങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒരു സ്ഥാനമാണ്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾക്ക് അത് നഖം തീർക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. (കെ‌എൽ) രാഹുൽ അവിടെയുണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും ശിഖർ ധവാൻ പരിക്കേറ്റു. തുടർന്ന് വിജയ് ശങ്കർ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു, അദ്ദേഹത്തിന് പരിക്കേറ്റു. ഞങ്ങൾക്ക് ഇത് നിയന്ത്രിക്കാനായില്ല.

ഈ ഇന്ത്യൻ ടീം ശരിയായ പാതയിലാണെന്നും രണ്ട് യുവാക്കൾ ബാറ്റിംഗ് ക്രമത്തിൽ ഇത് കൂടുതൽ ശക്തമാകുമെന്നും ശാസ്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഇത് ഒരു കടുപ്പമുള്ള ടീമാണ്, ഗംഭീരമായ ടീമാണ്. ഞങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് പന്തെറിഞ്ഞത്, ബാറ്റ്സ്മാൻമാർ ബാറ്റ് ചെയ്ത രീതി എന്നിവ നോക്കൂ. രണ്ട് ചെറുപ്പക്കാർ നടുക്ക് വന്ന് ഇത് കൂടുതൽ ശക്തമാക്കാം. ഇത് ശരിയായ പാതയിലുള്ള ഒരു ടീമാണ്, അവർക്ക് അത് അറിയാം .

“കഴിഞ്ഞ 30 മാസമായി നിങ്ങൾ നല്ലതും കടുപ്പമേറിയതുമായ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുമ്പോൾ, സെമി ഫൈനലിലെ ഈ തോൽ‌വി വേദനിപ്പിക്കും. ഇത് വിഴുങ്ങാനുള്ള കഠിനമായ ഗുളികയാണ്, നാമെല്ലാവരും ഞെട്ടിപ്പോയി, പക്ഷേ ഇത് കായിക വിനോദമാണ്. അതിനാലാണ് ഞങ്ങൾ ഇത് കളിക്കുന്നത്,” അദ്ദേഹം നിഗമനത്തിലെത്തി.

മറാത്തിയിൽ ഈ കഥ വായിക്കുക