ക്രിപ്റ്റോകറൻസിയോടുള്ള ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ അവിശ്വാസം എന്തുകൊണ്ടാണ് ഫേസ്ബുക്കിന്റെ തുലാം – ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസിന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നത്

ക്രിപ്റ്റോ-വിമർശകരുടെ നീണ്ട പട്ടികയിൽ ചേരുന്ന യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ക്രിപ്റ്റോകറൻസിയോടുള്ള അവിശ്വാസം പരസ്യമായി പ്രകടിപ്പിച്ചു, ഇത് ‘പണമല്ല’ എന്നും ‘നേർത്ത വായുവിൽ’ അധിഷ്ഠിതമാണെന്നും.

ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്, ബിറ്റ്കോയിൻ, ഫേസ്ബുക്ക്, തുലാം, തുലാം ഡിജിറ്റൽ നാണയം, മാസ്റ്റർകാർഡ് ഇങ്ക്, പേപാൽ ഹോൾഡിംഗ്സ് ഇങ്ക്, ഉബർ ടെക്നോളജി, ies Inc, ആഗോള ക്രിപ്റ്റോകറൻസി ക്രിപ്റ്റോ വ്യാപാരികൾക്ക് ബാങ്കിംഗ് ചട്ടങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് ട്രംപ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ക്രിപ്റ്റോ-വിമർശകരുടെ നീണ്ട പട്ടികയിൽ ചേരുന്ന യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ക്രിപ്റ്റോകറൻസിയോടുള്ള അവിശ്വാസം പരസ്യമായി പ്രകടിപ്പിച്ചു, ഇത് ‘പണമല്ല’ എന്നും ‘നേർത്ത വായുവിൽ’ അധിഷ്ഠിതമാണെന്നും. ക്രിപ്റ്റോ വ്യാപാരികൾക്ക് ബാങ്കിംഗ് ചട്ടങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. “ഞാൻ ബിറ്റ്കോയിന്റെയും മറ്റ് ക്രിപ്റ്റോകറൻസികളുടെയും ആരാധകനല്ല, അവ പണമല്ല, അവയുടെ മൂല്യം വളരെ അസ്ഥിരവും നേർത്ത വായുവിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതുമാണ്. അനിയന്ത്രിതമായ ക്രിപ്റ്റോ അസറ്റുകൾക്ക് മയക്കുമരുന്ന് വ്യാപാരം, മറ്റ് നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിയമവിരുദ്ധമായ പെരുമാറ്റം സുഗമമാക്കാൻ കഴിയും…. ”അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഞാൻ ബിറ്റ്കോയിന്റെയും മറ്റ് ക്രിപ്റ്റോകറൻസികളുടെയും ആരാധകനല്ല, അവ പണമല്ല, അവയുടെ മൂല്യം വളരെ അസ്ഥിരവും നേർത്ത വായുവിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതുമാണ്. അനിയന്ത്രിതമായ ക്രിപ്‌റ്റോ അസറ്റുകൾക്ക് മയക്കുമരുന്ന് വ്യാപാരവും മറ്റ് നിയമവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ നിയമവിരുദ്ധമായ പെരുമാറ്റം സുഗമമാക്കാൻ കഴിയും….

– ഡൊണാൾഡ് ജെ. ട്രംപ് (@realDonaldTrump) ജൂലൈ 12, 2019

ഫേസ്ബുക്കിന്റെ പുതുതായി സമാരംഭിച്ച വെർച്വൽ കറൻസി ലിബ്രയ്ക്ക് പോലും “” വളരെ കുറച്ച് നിലയോ വിശ്വാസ്യതയോ ഇല്ലെന്നും അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഞങ്ങൾക്ക് യുഎസ്എയിൽ ഒരു യഥാർത്ഥ കറൻസി മാത്രമേയുള്ളൂ, അത് എന്നത്തേക്കാളും ശക്തമാണ്. ഇതിനെ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഡോളർ എന്ന് വിളിക്കുന്നു! ”, അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. “ഫേസ്ബുക്കും മറ്റ് കമ്പനികളും ഒരു ബാങ്കാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, അവർ ഒരു പുതിയ ബാങ്കിംഗ് ചാർട്ടർ തേടുകയും ദേശീയ, അന്തർദേശീയ മറ്റ് ബാങ്കുകളെപ്പോലെ എല്ലാ ബാങ്കിംഗ് ചട്ടങ്ങൾക്കും വിധേയരാകുകയും വേണം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2020 ൽ ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് തങ്ങളുടെ ആഗോള ക്രിപ്‌റ്റോകറൻസി പുറത്തിറക്കുമെന്ന് ജൂണിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഫേസ്ബുക്കും മാസ്റ്റർകാർഡ് ഇങ്ക്, പേപാൽ ഹോൾഡിംഗ്സ് ഇങ്ക്, ഉബർ ടെക്നോളജീസ് ഇങ്ക് എന്നിവയുൾപ്പെടെ 28 പങ്കാളികളും പുതിയ നാണയം നിയന്ത്രിക്കാൻ ലിബ്ര അസോസിയേഷൻ രൂപീകരിക്കും. നിലവിൽ ബാങ്കുകളൊന്നും ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഭാഗമല്ല. അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ട്വീറ്റുകൾ വൈറ്റ് ഹ House സിൽ നടന്ന പരിപാടിയിൽ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വലിയ സാങ്കേതിക കമ്പനികളെ വിമർശിച്ചു, യാഥാസ്ഥിതിക ശബ്ദങ്ങളെ അന്യായമായി പരിഗണിച്ചുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബി‌എസ്‌ഇ, എൻ‌എസ്‌ഇ എന്നിവയിൽ നിന്ന് തത്സമയ സ്റ്റോക്ക് വിലകളും മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ഏറ്റവും പുതിയ എൻ‌എവിയും നേടുക, ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കാക്കുക , മാർക്കറ്റിന്റെ മികച്ച നേട്ടക്കാർ , മികച്ച നഷ്ടക്കാർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ടുകൾ എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ ട്വിറ്ററിൽ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.