ഗ്ലാസ് സീലിംഗ് ബ്രേക്കിംഗ്: എന്തുകൊണ്ടാണ് അൻഷുല കാന്തിന് എസ്‌ബി‌ഐക്കും അവളുടെ കുടുംബത്തിനും നന്ദി പറയാൻ കഴിയാത്തത് – ഒരു മനുഷ്യന്റെ ലോകത്ത് – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ഗ്ലാസ് സീലിംഗ് ബ്രേക്കിംഗ്: എന്തുകൊണ്ടാണ് അൻഷുല കാന്തിന് എസ്‌ബി‌ഐക്കും അവളുടെ കുടുംബത്തിനും നന്ദി പറയാൻ കഴിയാത്തത് – ഒരു മനുഷ്യന്റെ ലോകത്ത് – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ഒരു മനുഷ്യന്റെ ലോകത്ത്
സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ (എംഡി) അൻഷുല കാന്ത് ലോക ബാങ്കിന്റെ എംഡിയുടെയും ചീഫ് ഫിനാൻഷ്യൽ ഓഫീസറുടെയും (സിഎഫ്ഒ) ചുമതല ഏറ്റെടുക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. ബാങ്കിലെ ആദ്യത്തെ വനിതാ സി.എഫ്.ഒ കൂടിയാണ് അവർ. അവളുടെ പ്രൊഫഷണൽ ശേഷിയിൽ, ലോക ബാങ്ക് ഗ്രൂപ്പിന്റെ സാമ്പത്തിക, റിസ്ക് മാനേജ്മെന്റിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം കാന്ത് വഹിക്കും, പ്രസിഡന്റ് ഡേവിഡ് മാൽപാസിന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യും. ഫിനാൻസ്, ബാങ്കിംഗ്, സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ നൂതന ഉപയോഗം എന്നിവയിൽ 35 വർഷത്തെ വൈദഗ്ദ്ധ്യം അവൾ കൊണ്ടുവരുന്നു.

ഏജൻസികൾ

യംഗ് ആരംഭിക്കുന്നു
1960 സെപ്റ്റംബർ 7 ന് ജനിച്ച കാന്ത് ന്യൂഡൽഹിയിലെ ലേഡി ശ്രീ റാം കോളേജിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദം നേടി. പിന്നീട് ദില്ലി സ്കൂൾ ഓഫ് ഇക്കണോമിക്സിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടി. 1990 ൽ ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ബാങ്കേഴ്സിന്റെ സർട്ടിഫൈഡ് അസോസിയേറ്റ് കൂടിയാണ് അവർ. 1983 ൽ എസ്‌ബി‌ഐയിൽ ഒരു പ്രൊബേഷണറി ഓഫീസറായി career ദ്യോഗിക ജീവിതം ആരംഭിച്ചു. ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു രസകരമായ വസ്തുത, അവൾ എസ്‌ബി‌ഐയിൽ ചേർന്നപ്പോൾ, “ഭാഗം 1 നും ഭാഗം 2 നും അപ്പുറം ഞങ്ങളുടെ ബാങ്കിംഗ് പരീക്ഷകളിൽ ഒരു ഭാഗം 3 ഉണ്ട്, അത് യൂണിയനുകളുമായി ഇടപഴകുകയും പ്രമോഷനുകളും കൈമാറ്റങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് മേലധികാരികളെ സന്തോഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇതെല്ലാം കെട്ടുകഥകളാണെന്ന് എന്റെ അനുഭവത്തിലുടനീളം എനിക്ക് തോന്നിയിട്ടുണ്ട്. ”

ഏജൻസികൾ

കുടുംബത്തെക്കുറിച്ച് എല്ലാം
അൻഷുല കാന്ത് വിവാഹിതനാണ്, രണ്ട് മക്കളും ഒരു മകനും മകളുമുണ്ട്. ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റായ ഭർത്താവ് വാരണാസിയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഇവരുടെ മകൻ സിദ്ധാർത്ഥ് ന്യൂയോർക്കിലും മകൾ നൂപൂർ ന്യൂയോർക്കിലുമാണ് താമസിക്കുന്നത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബവും എസ്‌ബി‌ഐയുടെ റെസിഡൻഷ്യൽ കോളനികളുമാണ് അവളുടെ ഏറ്റവും വലിയ പിന്തുണാ സംവിധാനമെന്ന് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു. അവരുടെ സംഭാവനയില്ലാതെ കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യാനാകുമെന്ന് അവൾക്ക് imagine ഹിക്കാനാവില്ല, അവരുടെ കാരണത്താലാണ് അവളുടെ കരിയർ തുടരാനും മക്കളെ വളർത്താനും അവൾക്ക് കഴിഞ്ഞത്. അതിലുപരിയായി, സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഒരു സ്ഥാപനത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നത് ആളുകൾ അത് ചെയ്യുന്നതുപോലെ മോശമല്ലെന്നതാണ് അവർക്ക് പ്രചോദനമായത്.

ഏജൻസികൾ

എസ്‌ബി‌ഐയിൽ ജീവിതം
38 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ വരുമാനവും 500 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളറിന്റെ ആസ്തിയും എസ്‌ബി‌ഐയുടെ സി‌എഫ്‌ഒയായി അൻഷുല കാന്ത് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. ബാങ്കിന്റെ റിസ്ക്, കംപ്ലയിൻസ്, സ്ട്രെസ്ഡ് അസറ്റ് പോർട്ട്ഫോളിയോ എന്നിവയുടെ നേരിട്ടുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം അവൾക്കാണ്. സംഘടനയിലുടനീളം നിരവധി പദവികൾ വഹിച്ചിട്ടുള്ള അവർ നേതൃത്വ വെല്ലുവിളികളുടെ ഒരു നിര തന്നെ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ സഹായിച്ചു. ബാങ്കിന്റെ സിംഗപ്പൂർ യൂണിറ്റിന്റെ സിഇഒയായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. പൈശാചികവൽക്കരണ കാലഘട്ടത്തിൽ അവൾ വളരെ നന്നായി ചേർന്നു.

ഏജൻസികൾ

പകർപ്പവകാശം © 2019 ബെന്നറ്റ്, കോൾമാൻ & കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം. റീപ്രിന്റ് അവകാശങ്ങൾക്കായി: ടൈംസ് സിൻഡിക്കേഷൻ സേവനം