ചന്ദ്രയാൻ 2: സമാരംഭിച്ച തീയതി, സമയം – ഇന്ത്യയുടെ ചന്ദ്ര ദൗത്യത്തെക്കുറിച്ച് എല്ലാം അറിയുക – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

ചന്ദ്രയാൻ 2: സമാരംഭിച്ച തീയതി, സമയം – ഇന്ത്യയുടെ ചന്ദ്ര ദൗത്യത്തെക്കുറിച്ച് എല്ലാം അറിയുക – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

ജൂലൈ 15 ന് ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിൽ നിന്ന് ചന്ദ്രയാൻ -2 ഉപഗ്രഹം വിക്ഷേപിക്കും.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ഇന്ത്യയുടെ ചന്ദ്ര ദൗത്യം ചന്ദ്രയാൻ -2 ഞായറാഴ്ച അർദ്ധരാത്രി വിക്ഷേപിക്കും. ഏകദേശം 10 വർഷം മുമ്പ് വിക്ഷേപിച്ച മുൻ ചന്ദ്രയാൻ -1 മിഷന്റെ നൂതന പതിപ്പാണിത്. ഒരു ഭ്രമണപഥം, വിക്രം എന്ന ലാൻഡറും പ്രജ്ഞാൻ എന്ന റോവറും വഹിക്കുന്ന തദ്ദേശീയ ചന്ദ്ര ദൗത്യമാണ് ചന്ദ്രയാൻ -2. 2.4 ടൺ ഭ്രമണപഥം വഹിക്കാൻ ചന്ദ്രയാൻ -2 രാജ്യത്തെ ശക്തമായ റോക്കറ്റ് ലോഞ്ചറായ ജിയോസിൻക്രണസ് സാറ്റലൈറ്റ് ലോഞ്ച് വെഹിക്കിൾ മാർക്ക് 3 (ജിഎസ്എൽവി എംകെ III) ഉപയോഗിക്കും. ഈ റോക്കറ്റ് ലോഞ്ചറിനെ “ബാഹുബലി” എന്ന് വിളിക്കുന്നു. 640 ടൺ ഭാരവും 44 മീറ്റർ ഉയരവുമുണ്ട്.

ചന്ദ്രയാൻ 2: സമാരംഭിച്ച് ലാൻഡിംഗ് തീയതി, സമയം:

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിൽ നിന്ന് ജൂലൈ 15 ഞായറാഴ്ച പുലർച്ചെ 2:51 ന് ചന്ദ്രയാൻ -2 ഉപഗ്രഹം വിക്ഷേപിക്കും.

ഇതുവരെ അറിയപ്പെടാത്ത പ്രദേശമായ ദക്ഷിണധ്രുവത്തിനടുത്ത് ചന്ദ്രയാൻ -2 ഉപഗ്രഹം ചന്ദ്രനിൽ ഇറങ്ങാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, സെപ്റ്റംബർ 6 അല്ലെങ്കിൽ 7 തീയതികളിൽ ഏകദേശം 50 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ.

ചന്ദ്രയാൻ 2: പ്രതീക്ഷകൾ

ചന്ദ്രയാൻ 2 നൊപ്പം ഇന്ത്യ ചന്ദ്രോപരിതലത്തിൽ വെള്ളത്തിനായുള്ള അന്വേഷണം തുടരും. നേരത്തെ, ചന്ദ്രയാൻ -1 2009 ൽ ചന്ദ്രന്റെ ഉപരിതലത്തിൽ ജല തന്മാത്രകളുടെ സാന്നിധ്യം കണ്ടെത്തുന്നതിൽ വഴിത്തിരിവായി.

മുമ്പ് ആരും പോയിട്ടില്ലാത്ത ദക്ഷിണധ്രുവത്തിനടുത്താണ് ദൗത്യം പോകുന്നതെന്ന് മുൻ ഇസ്‌റോ ചെയർമാൻ എ എസ് കിരൺ കുമാർ പറഞ്ഞു. “പുതിയ സ്ഥലങ്ങൾ നോക്കുമ്പോൾ മാത്രമേ നിങ്ങൾക്ക് വ്യത്യസ്തമായ എന്തെങ്കിലും കണ്ടെത്താൻ കഴിയൂ,” ചെയർമാൻ പറഞ്ഞു.

ചന്ദ്രയാൻ 2 ഒരു റോബോട്ടിക് ദൗത്യമാണ്, മനുഷ്യരെ ചന്ദ്രന്റെ ഉപരിതലത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകില്ല. എന്നിരുന്നാലും, 2022 ഓടെ ഒരു മനുഷ്യസേനയെ ഭ്രമണപഥത്തിലേക്ക് അയക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു.

ചന്ദ്രനിൽ മൃദുവായ ലാൻഡിംഗിൽ ഇന്ത്യ വിജയിച്ചാൽ, യുഎസ്, റഷ്യ, ചൈന എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷം ഇത് ചെയ്യുന്ന നാലാമത്തെ രാജ്യമായി ഇത് മാറും.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.