ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ട്യൂമർ നിർദ്ദിഷ്ട കാൻസർ വിരുദ്ധ തെറാപ്പി വികസിപ്പിക്കുന്നു: പഠനം – എലറ്റുകൾ

ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ട്യൂമർ നിർദ്ദിഷ്ട കാൻസർ വിരുദ്ധ തെറാപ്പി വികസിപ്പിക്കുന്നു: പഠനം – എലറ്റുകൾ

സയൻസ് ഇമ്മ്യൂണോളജി ജേണലിൽ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ട്യൂമർ ടോളറൻസിൽ നിന്ന് രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയെ തടയാൻ കഴിയുന്ന ട്യൂമർ കൊല്ലൽ ചികിത്സയായ ഇമ്യൂണോതെറാപ്പി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു.

മുമ്പത്തെ സമാന ചികിത്സകളേക്കാൾ ഈ തെറാപ്പി കൂടുതൽ ഫലപ്രദമാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

ഷാങ്ഹായ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെറ്റീരിയ മെഡിക്കയിൽ നിന്നുള്ള വാങ് ഡാംഗെ, ഒരു ടീമിനൊപ്പം ഒരു ചെക്ക് പോയിന്റ് ഇൻഹിബിറ്റർ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു, ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് കാൻസർ കോശങ്ങൾക്കെതിരെ പ്രതികരിക്കാൻ കഴിയും.

ടി ട്യൂമർ കോശങ്ങളെ ക്യാൻസറിനെ കൊല്ലുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്ന പ്രോട്ടീനുകളെ തടയാൻ ആന്റി ട്യൂമർ മരുന്ന് സഹായിക്കുന്നു. എന്നാൽ പിഡി -1, പിഡി-എൽ 1 തുടങ്ങിയ പ്രോട്ടീനുകൾ ചെക്ക് പോയിന്റ് ഇൻഹിബിറ്ററാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

പിഡി-എൽ 1 ടാർഗെറ്റുചെയ്യുന്ന ആന്റിബോഡികൾ വഹിക്കുന്ന നാനോകണങ്ങൾ ലൈറ്റ്-ആക്റ്റിവേറ്റഡ് തന്മാത്രയുമായി വാങിന്റെ ടീം സംയോജിപ്പിച്ചു. ട്യൂമറുകളിൽ ധാരാളം പ്രോട്ടീൻ കണ്ടുപിടിച്ചതിന് ശേഷം ഫോട്ടോസെൻസിറ്റൈസർ എന്ന തന്മാത്രയ്ക്ക് ട്യൂമർ കൊല്ലുന്ന റിയാക്ടീവ് ഓക്സിജൻ സ്പീഷിസുകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ട്.

ട്യൂമർ വളർച്ചയെയും ശ്വാസകോശത്തിലേക്കും ലിംഫ് നോഡുകളിലേക്കും മെറ്റാസ്റ്റാസിസിനെ ഫലപ്രദമായി അടിച്ചമർത്താനും ഈ കോമ്പിനേഷൻ സഹായിച്ചു, ഇതിന്റെ ഫലമായി 70 ദിവസത്തിൽ ഏകദേശം 80 ശതമാനം മൗസ് അതിജീവനം സംഭവിച്ചു, പിഡി-എൽ 1 ആന്റിബോഡികൾ മാത്രം ഉപയോഗിച്ച് ചികിത്സിച്ച ഗ്രൂപ്പിലെ 45 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പൂർണ്ണമായ മൗസ് മരണവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, പഠനം അനുസരിച്ച്.