നവജാതശിശുക്കളെ നഴ്‌സിനെ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയകൾ വളരെ സാധാരണമായിരിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്‌സ്

നവജാതശിശുക്കളെ നഴ്‌സിനെ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയകൾ വളരെ സാധാരണമായിരിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്‌സ്

(റോയിട്ടേഴ്‌സ് ഹെൽത്ത്) – നവജാതശിശുക്കളെ സഹായിക്കാൻ ചെറിയ ശസ്ത്രക്രിയയും നഴ്‌സും വളരെ സാധാരണമായിരിക്കാം, ഒരു പുതിയ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നാവ്-ടൈ ശസ്ത്രക്രിയ, അല്ലെങ്കിൽ ഫ്രെനോടോമി എന്നിവയ്ക്കായി ഒരു സ്പെഷ്യാലിറ്റി സെന്ററിലേക്ക് പരാമർശിക്കുന്ന 60% ത്തിലധികം കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമില്ലെന്ന് ഗവേഷകർ ജാമ ഒട്ടോളറിംഗോളജി – ഹെഡ് & നെക്ക് സർജറിയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ചിലപ്പോൾ നടപടിക്രമങ്ങൾ യഥാർഥത്തിൽ ആവശ്യമാണെന്ന് പഠന സഹസംവിധായകൻ ഡോ. ക്രിസ്റ്റഫർ ഹാർട്ട്നിക് റോയിട്ടേഴ്‌സ് ഹെൽത്തിനോട് പറഞ്ഞു.

ഹാർവാർഡ് മെഡിക്കൽ സ്കൂളിലെ പ്രൊഫസറും ബോസ്റ്റണിലെ മസാച്യുസെറ്റ്സ് ഐ ആന്റ് ഇയർ ഇൻഫർമറിയിലെ പീഡിയാട്രിക് എയർവേ, വോയ്‌സ് ആൻഡ് സ്വാലോവിംഗ് സെന്റർ ഡയറക്ടറുമായ ഹാർട്ട്നിക് പറഞ്ഞു, “എന്നാൽ ഈ നടപടിക്രമങ്ങൾ കൂടുതൽ സാധാരണമായിത്തീർന്നത് ഞങ്ങളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തി. “ഒരു നവജാതശിശുവിന് ഭക്ഷണം നൽകുന്നതിൽ പ്രശ്‌നമുണ്ടാകുമ്പോൾ, എന്തുകൊണ്ട്, തീറ്റക്രമം ഉണ്ടോ, ശസ്ത്രക്രിയ ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന തന്ത്രങ്ങൾ ഉണ്ടോ എന്നിങ്ങനെ നിങ്ങൾ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കാൻ തുടങ്ങണം.”

നാവ്-ടൈ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി പരാമർശിക്കപ്പെടുന്ന കുട്ടികളിൽ, ഭാഷയുടെ ഫ്രെനുലം എന്ന ടിഷ്യു നാവിനെ വായയുടെ തറയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് നാവിന്റെ ചലനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ലിപ് ടെതർ സർജറി എന്ന് വിളിക്കുന്ന മറ്റൊരു നടപടിക്രമം ചിലപ്പോൾ മുകളിലെ അധരത്തിന്റെ ഫ്രെനുലം മോണയുമായി വളരെയധികം ബന്ധിപ്പിക്കുമ്പോൾ ചെയ്യാറുണ്ട്.

“നവജാതശിശുവിന്റെ ചുമതല ശ്വസിക്കുകയും ഭക്ഷണം നൽകുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്,” ഹാർട്ട്നിക് പറഞ്ഞു. “ഭക്ഷണം കൊടുക്കാൻ അവർ അമ്മയുടെ മുലക്കണ്ണ് അല്ലെങ്കിൽ ഒരു കുപ്പിക്ക് ചുറ്റും വായകൊണ്ട് ഒരു മുദ്ര ഉണ്ടാക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഗം ലൈനുമായി വളരെയധികം ഇറുകിയതിനാലോ അല്ലെങ്കിൽ നാവ് വായയുടെ തറയിൽ വളരെയധികം ഇറുകിയതിനാലോ മുകളിലെ ചുണ്ട് മുദ്ര രൂപപ്പെടുത്തുന്നില്ലെങ്കിൽ, കുഞ്ഞിന് ഭക്ഷണം നൽകുന്നതിന് ശരീരഘടനാപരമായ കാരണമുണ്ട്. ആ ചെറിയ ടെതറുകൾ വിടുന്നത് ചുണ്ട് മുന്നോട്ട് വരാനോ നാവ് ചലിപ്പിക്കാനോ അനുവദിക്കുന്നു. ”

എന്നിരുന്നാലും, പലപ്പോഴും നഴ്സിംഗിന് കാരണമാകുന്ന ഘടകങ്ങളുടെ സംയോജനമാണ്, ഹാർട്ട്നിക് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ പഠനം ചെറുതാണെങ്കിലും, പ്രസവിച്ച കൂടുതൽ കൂടുതൽ മാതാപിതാക്കൾക്ക് അവരുടെ കുട്ടിക്ക് ഒരു ശസ്ത്രക്രിയാ നടപടിക്രമം ആവശ്യമാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു എന്ന വസ്തുതയിലേക്ക് ഇത് വെളിച്ചം വീശുന്നു, ഇത് എത്ര തവണ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, എന്തിനുവേണ്ടിയാണെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അനേകം ഫല ഡാറ്റ ഇല്ല. അപകടസാധ്യതകളും മറ്റ് സാധ്യമായ ഇടപെടലുകളും എന്താണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ അഞ്ചോ പത്തോ വർഷത്തിനിടയിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന എണ്ണം ഉയർന്നു.”

അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിലെ കിഡ്‌സ് ഇൻപേഷ്യന്റ് ഡാറ്റാബേസിന്റെ വിശകലനത്തിൽ 1997 നും 2012 നും ഇടയിൽ നാവ്-ടൈ ശസ്ത്രക്രിയകളിൽ 10 മടങ്ങ് വർദ്ധനവ് കണ്ടെത്തിയതായി ഹാർട്ട്നിക്കും സഹപ്രവർത്തകരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന നിരക്കുകളിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട് അവർ അവരുടെ കേന്ദ്രത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ഡിസിപ്ലിനറി തീറ്റ വിലയിരുത്തൽ പ്രോഗ്രാം രൂപീകരിച്ചു. ഓരോ അമ്മ-നവജാത ജോഡിയും ഒരു പീഡിയാട്രിക് സ്പീച്ച്-ലാംഗ്വേജ് പാത്തോളജിസ്റ്റുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി, അവർ മുലയൂട്ടൽ പ്രശ്നങ്ങൾ വിലയിരുത്തി, തുടർന്ന് സഹായത്തിനുള്ള ഫീഡ്‌ബാക്കും തന്ത്രങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

പുതിയ പഠനത്തിനായി, മൾട്ടിഡിസിപ്ലിനറി ടീം വിലയിരുത്തലിന് വിധേയരായ നാവ്-ടൈ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി പരാമർശിച്ച 115 നവജാതശിശുക്കളുടെ രേഖകൾ ഹാർട്ട്നിക്കിന്റെ ടീം പരിശോധിച്ചു. 62.6% കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് മുലയൂട്ടൽ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമില്ലെന്ന് ടീം നിഗമനം ചെയ്തു.

കുഞ്ഞിനോട് നാവ്-ടൈ ശസ്ത്രക്രിയ അല്ലെങ്കിൽ ലിപ്-ടെതർ ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമാണെന്ന് മാതാപിതാക്കളോട് ഹാർട്ട്നിക് ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നു. “അവർക്ക് ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാകാം, ചില നവജാതശിശുക്കൾക്ക് ഒരു നടപടിക്രമം ആവശ്യമായിരിക്കാം, പക്ഷേ വസ്തുതകളുമായി സ്വയം ആയുധമെടുക്കുന്നതാണ് നല്ലത്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നവജാതശിശുവിന് മുലയൂട്ടുന്നതിൽ പ്രശ്‌നമുണ്ടാകുമ്പോൾ എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും നോക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് പുതിയ പഠനം emphas ന്നിപ്പറയുന്നുവെന്ന് ബാൾട്ടിമോറിലെ ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിലെ ഓട്ടോളറിംഗോളജി അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ ഡോ. ജോനാഥൻ വാൽഷ് പറഞ്ഞു.

“മുലയൂട്ടൽ ബുദ്ധിമുട്ട് പരിഹരിക്കുന്നതിൽ നാവ് ടൈയുടെ രോഗനിർണയം വരുമ്പോൾ, ദാതാവ് വിമർശനാത്മകമായി കാര്യങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യുന്നുവെന്നും എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും പരിഗണിക്കാൻ സമയമെടുക്കുന്നുവെന്നും മനസ്സിലാക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു,” ഇതിൽ ഉൾപ്പെടാത്ത വാൽഷ് പറഞ്ഞു പുതിയ ഗവേഷണം.

“ഈ നടപടിക്രമങ്ങളുടെ എക്‌സ്‌പോണൻഷ്യൽ വളർച്ചയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, ഇതുപോലുള്ള പഠനങ്ങൾ ഒരു മെഡിക്കൽ സമൂഹം എന്ന നിലയിലും സമൂഹം എന്ന നിലയിലും ജാഗ്രതയോടെ ബ്രേക്ക് ഇടാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു,” വാൽഷ് പറഞ്ഞു. “പൊതുവേ ഈ ശസ്ത്രക്രിയകൾ വളരെ സുരക്ഷിതവും വളരെ കുറഞ്ഞ സങ്കീർണതകളുമാണെങ്കിലും ഇത് പൂജ്യമല്ല. നിങ്ങൾക്ക് കടുത്ത രക്തസ്രാവം, അണുബാധ, ഉമിനീർ നാളങ്ങളിൽ പരിക്കുകൾ എന്നിവ ഉണ്ടാകാം. ”

ഉറവിടം : bit.ly/2XNumHQ ജാമ ഒട്ടോളറിംഗോളജി – ഹെഡ് & നെക്ക് സർജറി, ഓൺ‌ലൈൻ ജൂലൈ 11, 2019.