മാസം തികയാതെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് പ്രായപൂർത്തിയാകുമ്പോൾ പ്രണയബന്ധം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്: പഠനം – ANI ന്യൂസ്

മാസം തികയാതെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് പ്രായപൂർത്തിയാകുമ്പോൾ പ്രണയബന്ധം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്: പഠനം – ANI ന്യൂസ്

ANI | അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ജൂലൈ 13, 2019 00:11 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി [യുഎസ്എ], ജൂലൈ 12 (എഎൻ‌ഐ): മാസം തികയാതെ ജനിക്കുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് പ്രണയബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത 28 ശതമാനം കുറവാണെന്ന് പുതിയ പഠന റിപ്പോർട്ട്.
പ്രീ-ടേമിൽ ജനിച്ചവർക്ക് (37 ആഴ്ചയിൽ താഴെയുള്ള ഗർഭാവസ്ഥയിൽ) ഒരു റൊമാന്റിക് ബന്ധം, ലൈംഗിക പങ്കാളി, മാതാപിതാക്കളാകാനുള്ള സാധ്യത എന്നിവ കുറവാണ്.
മുതിർന്ന പങ്കാളികളിൽ നിന്നുള്ള 4.4 ദശലക്ഷം ആളുകളുടെ ഡാറ്റയുമായി സൈക്കോളജി വകുപ്പിലെ ഗവേഷകർ നടത്തിയ മെറ്റാ വിശകലനത്തിന് ശേഷമാണ് ഗവേഷകർ ഈ നിഗമനത്തിലെത്തിയത്.
ജമാ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഓപ്പണിന്റെ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം.
പ്രീ-ടേം ജനിച്ച മുതിർന്നവർക്ക് മുഴുവൻ സമയ സമപ്രായക്കാരേക്കാൾ പ്രണയബന്ധങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി.
വിശകലനത്തിൽ, 4.4 ദശലക്ഷം മുതിർന്ന പങ്കാളികൾ മാസം തികയാതെ ജനിച്ചവർ റൊമാന്റിക് ബന്ധം സ്ഥാപിക്കാനുള്ള സാധ്യത 28 ശതമാനം കുറവാണ്, കൂടാതെ മുഴുവൻ സമയ ജനനവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ മാതാപിതാക്കളാകാനുള്ള സാധ്യത 22 ശതമാനം കുറവാണ്.
പ്രീ-ടേം കുട്ടികളുടെ ലൈംഗിക ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ, പൂർണ്ണ നിബന്ധനകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ അവർക്ക് ലൈംഗിക പങ്കാളിയാകാനുള്ള സാധ്യത 2.3 മടങ്ങ് കുറവാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
വളരെ പ്രായപൂർത്തിയായവർ (32 ആഴ്ചയിൽ താഴെയുള്ള ഗർഭാവസ്ഥ) അല്ലെങ്കിൽ വളരെ നേരത്തെ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ സന്തോഷവും ക്ഷേമവും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതായി അടുത്തതും അടുപ്പമുള്ളതുമായ ബന്ധങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് പ്രീ-ടേം ജനിച്ച മുതിർന്നവർക്ക് ഈ ബന്ധങ്ങൾ രൂപപ്പെടുത്തുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, കാരണം അവർ സാധാരണ ഭീരുവും സാമൂഹികമായും പിൻവാങ്ങുന്നതും അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതും രസകരവുമാണ്.
വളരെ അടുത്ത ബന്ധങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, മാസം തികയാതെ ജനിച്ച മുതിർന്നവർക്ക് സുഹൃത്തുക്കളോ പങ്കാളിയോ ഉള്ളപ്പോൾ, ഈ ബന്ധങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരം പൂർവകാല ജനിച്ച മുതിർന്നവരെ അപേക്ഷിച്ച് മാസം തികയാതെ നല്ലതാണെന്ന് ഈ മെറ്റാ വിശകലനം വെളിപ്പെടുത്തി.
“പ്രീ-ടേമിൽ ജനിച്ച മുതിർന്നവർക്ക് ഒരു പങ്കാളിയുണ്ടാകാനും ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേർപ്പെടാനും മാതാപിതാക്കളാകാനുമുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നത് ഉയർന്ന വൈകല്യത്താൽ വിശദീകരിക്കപ്പെടുന്നില്ല. പകരം മാസം തികയാതെ ജനിക്കുന്ന കുട്ടികൾക്ക് ദരിദ്രമായ സാമൂഹികമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട് കുട്ടിക്കാലത്തെ ഇടപെടലുകൾ ഒരു പങ്കാളിയെ കണ്ടെത്തുന്നത് പോലുള്ള സാമൂഹിക പരിവർത്തനങ്ങളിൽ പ്രാവീണ്യം നേടുന്നത് അവരെ ബുദ്ധിമുട്ടിലാക്കുന്നു, ഇത് നിങ്ങളുടെ ക്ഷേമം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെടുന്നു, ”പ്രബന്ധത്തിന്റെ ആദ്യ രചയിതാവ് ഡോ. മറീന ഗ ou ലാർട്ട് ഡി മെൻഡോങ്ക പറഞ്ഞു.
“മാതാപിതാക്കളുടെ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും അദ്ധ്യാപകരും ഉൾപ്പെടെയുള്ള മാസം തികയാതെയുള്ള കുട്ടികളെ പരിപാലിക്കുന്നവർ പ്രീ-ടേം കുട്ടികൾക്കുള്ള സാമൂഹിക വികസനത്തിന്റെയും സാമൂഹിക സംയോജനത്തിന്റെയും പ്രധാന പങ്കിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ബോധവാന്മാരായിരിക്കണം. മാസം തികയാതെയുള്ള കുട്ടികൾ കൂടുതൽ ഭീരുവും ലജ്ജയുമുള്ളവരായിരിക്കുന്നതിനാൽ അവരെ ചങ്ങാതിമാരാക്കാനും സമന്വയിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. റൊമാന്റിക് പങ്കാളികളെ കണ്ടെത്താനും ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേർപ്പെടാനും മാതാപിതാക്കളാകാനും അവരുടെ പിയർ ഗ്രൂപ്പിലേക്ക് അവരെ സഹായിക്കും.ഇതെല്ലാം ക്ഷേമം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു, ”മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരൻ പ്രൊഫസർ ഡയറ്റർ വോൾക്ക് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. (ANI)