മാസം തികയാതെയുള്ള ജനനം വ്യക്തിത്വത്തെയും മുതിർന്നവരെ സ്നേഹം കണ്ടെത്താനുള്ള അന്വേഷണത്തെയും ബാധിക്കുന്നു – IFLScienc

മാസം തികയാതെയുള്ള ജനനം വ്യക്തിത്വത്തെയും മുതിർന്നവരെ സ്നേഹം കണ്ടെത്താനുള്ള അന്വേഷണത്തെയും ബാധിക്കുന്നു – IFLScienc

വളരെ നേരത്തെ വരുന്നത് നിങ്ങളുടെ പ്രണയ ജീവിതത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുമെന്ന് ആരെങ്കിലും പറഞ്ഞാൽ, നിശ്ചിത തീയതിക്ക് മുമ്പായി ജനിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് അവർ ചിന്തിക്കുന്നില്ല. പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് മുതിർന്നവരെപ്പോലെ റൊമാന്റിക് പങ്കാളിത്തമുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്നും സ്വന്തമായി കുട്ടികൾ കുറവാണെന്നും ഒരു വലിയ മെറ്റാ പഠനം കണ്ടെത്തി. ഈ ഫലങ്ങൾ അനിവാര്യമല്ല, എന്നാൽ നേരത്തെ ജനിച്ചവർക്കുള്ള സാമൂഹിക ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് നിലവിൽ ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ല.

വളരെ നേരത്തെ ജനിച്ചതിന്റെ ആരോഗ്യപരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും അറിയാം, പക്ഷേ വ്യക്തിത്വത്തെ ബാധിക്കുന്ന ശ്രദ്ധ കുറവാണ്. 37 ആഴ്ച മുമ്പ് ജനിച്ച ആളുകൾ കൂടുതൽ സാധ്യത നയിച്ചത്, ഒന്പത് പിൻവലിച്ചു എന്നു ഡോ മറീന മെൻഡോൾക്ക ഈ തങ്ങളുടെ റൊമാന്റിക് ജീവിതത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നു പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നതിന് വാർവിക് സർവകലാശാലയിലെ.

ജമാ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഓപ്പണിൽ , മൂന്നാഴ്ചയിൽ കൂടുതൽ നേരത്തെ ജനിച്ചവർ പ്രണയബന്ധത്തിലാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യത 28 ശതമാനം കുറവാണെന്നും കുട്ടികളുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത 22 ശതമാനം കുറവാണെന്നും ഇരുപതുകളുടെ തുടക്കത്തിൽ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത പകുതിയാണെന്നും മെൻഡോണിയ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. . കുട്ടിയുടെ ഗർഭാവസ്ഥയുടെ ദൈർഘ്യം കുറയുന്നു, മുതിർന്നവരേക്കാൾ വലിയ ഫലം. 12 രാജ്യങ്ങളിലെ 21 പഠനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 4.4 ദശലക്ഷം മുതിർന്നവരുടെ ഒരു സാമ്പിൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഫലങ്ങൾ, അതിനാൽ അപര്യാപ്തമായ സാമ്പിൾ വലുപ്പത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപിക്കാനാവില്ല.

ശാരീരിക പരിമിതികൾ ഒരു പ്രധാന ഘടകമല്ലെന്ന് മെൻഡോണിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “മാസം തികയാതെ ജനിച്ച മുതിർന്നവർക്ക് പങ്കാളിയുണ്ടാകാനും ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേർപ്പെടാനും മാതാപിതാക്കളാകാനുമുള്ള സാധ്യത കുറവാണെന്ന് കണ്ടെത്തൽ ഉയർന്ന വൈകല്യത്താൽ വിശദീകരിക്കപ്പെടുന്നില്ല.”

മാസം തികയാതെയുള്ളത് ബന്ധങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരത്തെ ബാധിക്കില്ല, കുറഞ്ഞത് കണക്കാക്കാവുന്നിടത്തോളം. അകാലത്തിൽ ജനിച്ച ഒരു വ്യക്തി അവരുടെ സുഹൃദ്‌ബന്ധങ്ങളെയും പ്രണയബന്ധങ്ങളെയും നിശ്ചിത തീയതിക്ക് സമീപം ജനിച്ച ആളുകൾ തമ്മിലുള്ള സംതൃപ്തി നൽകുന്നതായി വിലയിരുത്തി.

കണ്ടെത്തലുകളിൽ നിന്ന് മെൻഡോണിയയും സഹ-എഴുത്തുകാരും പഠിക്കുന്ന പാഠം, മാസം തികയാതെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾ ലജ്ജിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും കുട്ടിക്കാലത്തും ക o മാരത്തിലും ഇത് മറികടക്കാൻ മാതാപിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും അറിവുണ്ടായിരിക്കണം എന്നതാണ്. മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരൻ പ്രൊഫസർ ഡയറ്റർ വോൾക്ക് പറഞ്ഞു: “അവരെ ചങ്ങാതിമാരാക്കാനും അവരുടെ പിയർ ഗ്രൂപ്പിൽ സംയോജിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കുന്നത് റൊമാന്റിക് പങ്കാളികളെ കണ്ടെത്താനും ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേർപ്പെടാനും മാതാപിതാക്കളാകാനും സഹായിക്കും. ഇതെല്ലാം ക്ഷേമം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, അത്തരം ഇടപെടലുകൾ എല്ലായ്പ്പോഴും സ്വാഭാവികമായി വരില്ല. ക teen മാരക്കാരായതിനാൽ, നേരത്തെ ജനിച്ചവർ റിസ്ക് എടുക്കുന്നതിനോ “ തമാശ അന്വേഷിക്കുന്നതിനോ ” സാധ്യത കുറവാണ്. കൗമാരക്കാരുടെ കലാപം എല്ലാം മോശമല്ലെന്ന് മെൻഡോണിയയുടെയും വോൾക്കിന്റെയും കൃതികൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു, പക്ഷേ മാതാപിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും ഇത് അംഗീകരിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്.

കൂടുതൽ‌ കുഞ്ഞുങ്ങളെ എങ്ങനെ ദീർഘകാലത്തേക്ക്‌ കൊണ്ടുപോകാൻ‌ കഴിയും എന്ന ചോദ്യം പേപ്പർ‌ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നില്ല. എന്നിരുന്നാലും, വായു മലിനീകരണവും തകരാറും എക്സ്പോസ്ഡ് അമ്മമാരിൽ ആദ്യകാല ജനനനിരക്ക് ഉയർത്താൻ കാരണമാകുമെന്നതിന് ധാരാളം തെളിവുകൾ ഉള്ളതിനാൽ, അവഗണിക്കപ്പെട്ട ഈ പ്രശ്നം കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ആരംഭിക്കേണ്ടതിന്റെ ഒരു കാരണം കൂടിയാണ് പേപ്പർ.