സിമൻറ് യൂണിറ്റ് വിൽ‌പനയ്‌ക്കായി ക്രെഡിറ്റ് സ്യൂസെ ആർ‌പ്വുഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ഇമാമി പറഞ്ഞു – ലൈവ്മിന്റ്

സിമൻറ് യൂണിറ്റ് വിൽ‌പനയ്‌ക്കായി ക്രെഡിറ്റ് സ്യൂസെ ആർ‌പ്വുഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ഇമാമി പറഞ്ഞു – ലൈവ്മിന്റ്

മുംബൈ: സൗന്ദര്യവർദ്ധകവസ്തുക്കളിൽ നിന്ന് ഒരു പേപ്പർ മില്ലിലേക്ക് ബിസിനസുകൾ നടത്തുന്ന ഇന്ത്യൻ കമ്പനിയായ ഇമാമി ഗ്രൂപ്പ്, സിമന്റ് യൂണിറ്റിന്റെ വിൽപ്പന നിയന്ത്രിക്കാൻ ആർപ്വുഡ് ക്യാപിറ്റൽ ലിമിറ്റഡിനെയും ക്രെഡിറ്റ് സ്യൂസ് ഗ്രൂപ്പ് എജിയെയും തിരഞ്ഞെടുത്തു.

ഏകദേശം 1 ബില്യൺ ഡോളർ മൂല്യനിർണ്ണയം തേടി ബാങ്കർമാർ ഇമാമി സിമൻറ് ലിമിറ്റഡിനായി വാങ്ങുന്നവരുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ തുടങ്ങും, വിവരങ്ങൾ സ്വകാര്യമാണെന്ന് തിരിച്ചറിയരുതെന്ന് ജനങ്ങളിൽ ഒരാൾ പറഞ്ഞു. വിൽക്കേണ്ട ഓഹരികളുടെ വലുപ്പം സംബന്ധിച്ച് ഇതുവരെ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടില്ലെന്നും പിന്നീട് ഡീലിനായി ഗ്രൂപ്പിന് കൂടുതൽ മാനേജർമാരെ ചേർക്കാമെന്നും ജനങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

കൊൽക്കത്ത ആസ്ഥാനമായുള്ള ആർ‌എസ്‌ അഗർ‌വാളിന്റെയും ആർ‌എസ് ഗോയങ്കയുടെയും നേതൃത്വത്തിലുള്ള കമ്പനിയായ അനിൽ അംബാനി, സുഭാഷ് ചന്ദ്ര എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള വ്യവസായികളുമായി ചേർന്ന് കടം വീട്ടാൻ ആസ്തികൾ വിൽക്കുന്നതിൽ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ പണമിടപാട് ധനസഹായം വർദ്ധിക്കുന്നു. ജൂൺ മാസത്തിൽ ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്ഥാപകർ വായ്പയുടെ ട്രിം ചെയ്യുന്നതിനായി അതിന്റെ ലിസ്റ്റുചെയ്ത മുൻനിര ഇമാമി ലിമിറ്റഡിലെ 10% ഓഹരികൾ വിറ്റു.

സാണ്ടു ബ്രാൻഡിന് കീഴിലുള്ള ബോറോ പ്ലസ് ക്രീമും bal ഷധ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും നിർമ്മിക്കുന്ന കോം‌പ്ലോമറേറ്റ്, അൾട്രാടെക് സിമൻറ് ലിമിറ്റഡ്, കെ‌കെ‌ആർ ആൻഡ് കോ, തേമാസെക് ഹോൾഡിംഗ്സ് പി‌ടി എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള നിക്ഷേപകരുമായി ചർച്ച നടത്തുന്നു. സിമൻറ് യൂണിറ്റിലെ ഓഹരി വിൽപ്പനയ്ക്കായി ജൂൺ മാസത്തിൽ ഇക്കണോമിക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇമാമിയുടെ വക്താവും ക്രെഡിറ്റ് സ്യൂസിന്റെ വക്താവും അഭിപ്രായം പറയാൻ വിസമ്മതിച്ചു, അതേസമയം ആർ‌പ്വുഡിന്റെ പ്രതിനിധികൾ അഭിപ്രായം തേടുന്ന ഒരു ഇമെയിൽ, ഫോൺ കോളിനോട് ഉടൻ പ്രതികരിച്ചില്ല.

വാചകത്തിൽ മാറ്റം വരുത്താതെ ഒരു വയർ ഏജൻസി ഫീഡിൽ നിന്ന് ഈ സ്റ്റോറി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. തലക്കെട്ട് മാത്രം മാറ്റി