റോയ് ഇപ്പോൾ മുമ്പത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ സമ്പൂർണ്ണ കളിക്കാരൻ: എഡ് സ്മിത്ത് – ക്രിക്ക്ബസ് – ക്രിക്ക്ബസ്

റോയ് ഇപ്പോൾ മുമ്പത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ സമ്പൂർണ്ണ കളിക്കാരൻ: എഡ് സ്മിത്ത് – ക്രിക്ക്ബസ് – ക്രിക്ക്ബസ്
<മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/108991/roy-now-a-more-complete -പ്ലെയർ-എക്കാലത്തേക്കാളും-എഡ്-സ്മിത്ത് "itemprop =" mainEntityOfPage ">

ടെസ്റ്റ് ഡെബട്ട് ബേക്കണുകൾ

<വിഭാഗം itemprop = "image" itemscope = "" itemtype = "http://schema.org/ImageObject"> <മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "595" itemprop = "width"> <മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "396" itemprop = "ഉയരം"> <മെറ്റാ ഉള്ളടക്കം = "http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c178190/its-no-great-secret-the-sele.jpg" itemprop = "url">

” സെലക്ടർമാർ പണ്ടേ ജേസന്റെ ആരാധകരായിരുന്നു എന്നത് വലിയ രഹസ്യമല്ല, “സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു © ഗെറ്റി

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

ജേസൺ റോയ് ഇപ്പോൾ ഉണ്ടായിരുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സമ്പൂർണ്ണ കളിക്കാരനാണെന്ന് ദേശീയ സെലക്ടർ എഡ് സ്മിത്ത് വിശ്വസിക്കുന്നു. ഏകദിന ടീമിന്റെ മുൻനിര ലൈറ്റുകളിലൊന്നായി രണ്ട് വർഷത്തിന് ശേഷം ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ വിള്ളൽ.

അടുത്തയാഴ്ച ലോർഡ്‌സിൽ അയർലൻഡിനെതിരായ ഏകദിന ടെസ്റ്റിനുള്ള ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ 13 അംഗ ടീമിൽ റോയി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു, പരിക്കില്ലാതെ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ കളിക്കും ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ ആഷസ് ടെസ്റ്റ് എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ. പരിക്കില്ലായിരുന്നെങ്കിൽ കഴിഞ്ഞ വേനൽക്കാലത്ത് റോയി ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെ കളിക്കുമായിരുന്നുവെന്ന് സ്മിത്ത് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ടെസ്റ്റ് ടീമിൽ ഇടം നേടുകയെന്നത് ദീർഘകാല ലക്ഷ്യമാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

“സെലക്ടർമാർ പണ്ടേ ജേസന്റെ ആരാധകരായിരുന്നു എന്നത് വലിയ രഹസ്യമല്ല,” ഇംഗ്ലണ്ട് ലയൺസിന്റെ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ മത്സരത്തിന്റെ അവസാന ദിവസം കാന്റർബറിയിൽ സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. ഒരു ‘. “ജേസൺ റോയിയുമായുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ചോദ്യം ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് കടക്കാൻ പോകുന്നത് എപ്പോഴാണ്?

” ജോ റൂട്ടും ഞാനും സംസാരിച്ചു മാസങ്ങൾക്കുമുമ്പ് ജേസൺ റോയ് ലോകകപ്പ് ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ, റൺസ് നിറച്ച് നേരെ ആഷസിലേക്ക് പോയി, അതാണ് ഞങ്ങൾ ചെയ്തത്. ജേസൺ ഒരു ഓപ്പണറായി ടെസ്റ്റ് ടീമിൽ ചേരുന്നതിന് ഇത് നല്ല സമയമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അവൻ പ്രവേശിക്കുകയും ഞങ്ങളുടെ പൂർണ്ണ പിന്തുണയുമുണ്ട്. “

റോയിയുടെ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് റെക്കോർഡ് ദൃ solid മാണ് – ശരാശരി 38 – എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് സീസണുകളിൽ ഭൂരിഭാഗവും അദ്ദേഹം ചെലവഴിച്ചു ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് ക്രിക്കറ്റിലെ മധ്യനിരയിൽ സർറേയ്‌ക്കായി ബാറ്റിംഗ്. വൈറ്റ്-ബോൾ ഉപയോഗിച്ച് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള പുതിയ ബോൾ ബ lers ളർമാർക്കെതിരായ അദ്ദേഹത്തിന്റെ യോഗ്യതാപത്രങ്ങൾക്ക് അലങ്കാരമൊന്നും ആവശ്യമില്ല, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ അത് ആവർത്തിക്കുക എന്നതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചുമതല.

അദ്ദേഹത്തിന് മികച്ച ഫോമിലായിരിക്കാൻ കഴിയില്ല. ലോകകപ്പിൽ ശരാശരി 60 ൽ കൂടുതൽ, ഇംഗ്ലണ്ടിന് രണ്ട് ഗെയിമുകൾ നഷ്ടമായപ്പോൾ അവർക്ക് ഇല്ലാതിരുന്ന ക്രമത്തിന്റെ മുകളിൽ ഒരു ആക്രമണവും ദൃ solid തയും നൽകി. ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ ഗ്രൂപ്പ് ഗെയിമിൽ വിജയിക്കേണ്ടിവന്ന റോയി ടീമിൽ തിരിച്ചെത്തി, 66 റൺസ് നേടി, ഇംഗ്ലണ്ട് ഒരു മാറിയ ടീമായി കാണപ്പെട്ടു. ഇത് തികച്ചും ഫലമുണ്ടാക്കി.

< വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

“വൈറ്റ്-ബോൾ ക്രിക്കറ്റിലെ കളിക്കാരനായി അദ്ദേഹം വളർന്നു മെച്ചപ്പെടുന്നതായി ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഴിവ്, ധൈര്യം അല്ലെങ്കിൽ ക്രീസിലെ സാന്നിധ്യം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും സംശയം ഉണ്ടായിരുന്നു – ഇത് അതിശയകരമാണ്. മെച്ചപ്പെട്ട വൈദഗ്ധ്യവും പൊരുത്തപ്പെടുത്തലും അദ്ദേഹം നേടിയിട്ടുണ്ട്. അവൻ എപ്പോഴത്തേക്കാളും സമ്പൂർണ്ണ കളിക്കാരനാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ജേസൺ തന്റെ ടെസ്റ്റ് അരങ്ങേറ്റത്തിന് തികച്ചും ഉചിതമായ സമയമായി ഇത് അനുഭവപ്പെട്ടു. “

ടെസ്റ്റ് ടീമിലേക്ക് കളിക്കാരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് സ്മിത്തിന്റെ സെലക്ഷൻ പാനൽ ഭയപ്പെടുന്നില്ല. കഴിഞ്ഞ വേനൽക്കാലത്ത് ഐ‌പി‌എല്ലിൽ രാജസ്ഥാൻ റോയൽ‌സ് ഫോം ജയിച്ചതിന് ശേഷം ജോസ് ബട്‌ലറെ തിരിച്ചുവിളിച്ചു.ഈ തീരുമാനങ്ങൾക്കൊപ്പം “ശരിയായ സമയം പിടിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിന്റെ അർത്ഥത്തെക്കുറിച്ച്” സ്മിത്ത് സംസാരിച്ചു, ആരെയെങ്കിലും അതിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു ഫോർമാറ്റ് പരിഗണിക്കാതെ ടീം ആത്മവിശ്വാസം നിറഞ്ഞപ്പോൾ.

“കഴിഞ്ഞ മെയ് മാസത്തിൽ സെലക്ടറായി വരുമ്പോൾ ആദ്യത്തെ തീരുമാനത്തിലേക്ക് മടങ്ങുമ്പോൾ അത് കൃത്യമായി അനുഭവപ്പെടും ജോസ് ടെസ്റ്റ് ടീമിലേക്ക് മടങ്ങിവരുന്നതിനുള്ള ശരിയായ സമയം, “സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു.” അവർ വളരെ വ്യത്യസ്തരായ കളിക്കാരും വ്യത്യസ്ത വ്യക്തികളുമായതിനാൽ ഞാൻ അവരെ താരതമ്യം ചെയ്യില്ലെങ്കിലും, അതേപോലെ തന്നെ ജേസന് ഇത് ശരിയായ സമയമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അവൻ വളരെ നന്നായി കളിക്കുന്നു, എല്ലായ്പ്പോഴും വളരുകയും വികസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ആവേശകരമായ പ്രതീക്ഷയാണ്. “

ഇംഗ്ലണ്ടും അയർലൻഡും തമ്മിലുള്ള ഉദ്ഘാടന ടെസ്റ്റിനുള്ള ടീം റോയിയ്‌ക്കൊപ്പം സോമർസെറ്റിന്റെ ഫാസ്റ്റ് ബ ler ളർ ലൂയിസ് ഗ്രിഗറിയും വാർ‌വിക്‌ഷെയറിന്റെ ഒല്ലി സ്റ്റോണും പാർട്ടിയിലെ കളിക്കപ്പെടാത്ത മറ്റ് രണ്ട് കളിക്കാരാണ്. ബെൻ സ്റ്റോക്‌സിനും ബട്ട്‌ലറിനും വിശ്രമം അനുവദിക്കുകയും മാർക്ക് വുഡ്, ജോഫ്ര ആർച്ചർ എന്നിവരെ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തു പരിക്കുകളുടെ.

“സന്തുലിതമാക്കാൻ വിവിധ കാര്യങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു – ഒന്നാമതായി, പരിക്കുകൾ. രണ്ടാമത്തെ കാര്യം വിശ്രമമായിരുന്നു – കളിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലാത്ത ആളുകൾ, ബെൻ സ്റ്റോക്സും ജോസ് ബട്‌ലറും അയർലൻഡിനെതിരെ കളിക്കാത്തത് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം മികച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെട്ടു. മൂന്നാമത്തെ കാര്യം ശരിയായ ടീം ഘടനയായിരുന്നു, ആളുകൾക്ക് ശരിയായ അളവിൽ ബ ling ളിംഗ് നൽകുന്നതിന് അവർ ശരിയായ അവസ്ഥയിൽ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ എത്തി.

“ആഷസിൽ എത്തി ജോ റൂട്ടിന് സാധ്യമായ ഏറ്റവും മികച്ച ബ bow ളിംഗ് ഓപ്ഷനുകൾ നൽകുകയും അവയെ പരമ്പരയിലുടനീളം സ്ട്രീമിൽ സൂക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് മുൻ‌ഗണന. ”

ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്ക് മുമ്പ് ലങ്കാഷെയറിനായി കളിച്ച പശുക്കിടാവിന് പരിക്കേറ്റെങ്കിലും ജെയിംസ് ആൻഡേഴ്സണെ ഉൾപ്പെടുത്തി. അയർലൻഡിനെതിരെ കളിക്കുമോയെന്നത് സംബന്ധിച്ച തീരുമാനം കളിയോട് കൂടുതൽ അടുക്കുന്നതുവരെ അവശേഷിക്കും, പക്ഷേ അയാൾക്ക് അങ്ങനെ ചെയ്താൽ ഒരു നിയന്ത്രിത ജോലിഭാരം ഉണ്ടായിരിക്കും. ലോകകപ്പ് സമയത്ത് പതിനൊന്ന് മത്സരങ്ങളിലും ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ആക്രമണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയതിന് ശേഷം ക്രിസ് വോക്സിന്റെ കാര്യവും ഇതുതന്നെ.

ബാർബഡോസിൽ ചെലവഴിക്കാനും ഒരു വർഷത്തെ പരിക്കിൽ നിന്ന് കരകയറാനും ആർച്ചറിന് കുറച്ച് സമയം നൽകി. അദ്ദേഹം എപ്പോൾ ആരോഗ്യവതിയാകുമെന്ന് ഇതുവരെ അറിവായിട്ടില്ല, പക്ഷേ ഓഗസ്റ്റ് 1 ന് ആരംഭിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ആഷസ് ടെസ്റ്റ് അദ്ദേഹം നടത്തുമോ എന്ന കാര്യത്തിൽ സംശയമുണ്ട്. അത് തീർച്ചയായും ഒരു താൽക്കാലിക കാലതാമസം മാത്രമായിരിക്കും.

“ഞങ്ങൾ ഒരു മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനെ കാണുന്നു,” സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. “നിങ്ങൾ കാണുന്ന ചില ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരുണ്ട്, നിങ്ങൾ ഉടനടി ആവേശഭരിതരാണ്. മാനേജുചെയ്യാനും വിവേകപൂർവ്വം പ്രവർത്തിക്കാനും എല്ലാത്തരം കാര്യങ്ങളും ഉണ്ട്. ജോലിഭാരവും അത് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

“അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു വശത്ത് പരിക്കുണ്ട്. ധാരാളം ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുകയും കായികരംഗത്തെ മികച്ച കഥകളിലൊന്നിൽ കേന്ദ്ര നായകനായിരിക്കുകയും ചെയ്തതിനാൽ അദ്ദേഹത്തിന് ഇപ്പോൾ ഒരു ഇടവേളയുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന് ഒരാഴ്ച ഇടവേളയുണ്ട്, അതിനുശേഷം ഞങ്ങൾക്ക് നൽകാവുന്ന എല്ലാ വൈദ്യസഹായങ്ങളും അദ്ദേഹത്തിന് ലഭിക്കും, അങ്ങനെ അവൻ എത്രയും വേഗം ആരോഗ്യവാനായിരിക്കും. ഇംഗ്ലണ്ട് ക്രിക്കറ്റിന്റെ നന്മയ്ക്കായി ഞങ്ങൾ ഒരു തീരുമാനമെടുക്കും. “

അയർലൻഡിനെതിരായ വേനൽക്കാലത്തെ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് വരെ ഒരാഴ്ച മാത്രം ശേഷിക്കെ , ലോകകപ്പ് വിജയത്തിൽ നിന്ന് ഇംഗ്ലണ്ട് ടീമിന് വളരെ വേഗത്തിൽ മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടിവരും. “ശിക്ഷയുടെ അവസാന ഭാഗത്തെ മുഴുവൻ നിർത്തലാണ് ഇതെന്ന് പറയുന്നതിനേക്കാൾ അത് വളർത്തിയെടുക്കാനും വളരാനും ഒരു വെല്ലുവിളിയുണ്ട്,” സ്മിത്ത് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഇംഗ്ലീഷ് ക്രിക്കറ്റിന്റെ ഈ അവസാനം വികസിപ്പിക്കുകയെന്നതാണ് ഞങ്ങൾ ശരിക്കും ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, അത് പുറത്തെടുക്കാൻ അനുവദിക്കാതെ ഇവിടെ നിന്ന് മുന്നോട്ട് പോകുക എന്നതാണ്.

“ലോകകപ്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കലിലേക്ക് ഞങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ ശ്രമിച്ച അതേ ശ്രദ്ധയും വ്യക്തതയും കാഠിന്യവും ഞങ്ങൾ ആഷസ് തിരഞ്ഞെടുക്കലിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു.”

© Cricbuzz