അൾട്രാടെക് സെഞ്ച്വറി സിമൻറ് ലയനം സെപ്റ്റംബറോടെ പൂർത്തിയാക്കും: കുമാർ മംഗളം ബിർള – ലൈവ്മിന്റ്

അൾട്രാടെക് സെഞ്ച്വറി സിമൻറ് ലയനം സെപ്റ്റംബറോടെ പൂർത്തിയാക്കും: കുമാർ മംഗളം ബിർള – ലൈവ്മിന്റ്

മുംബൈ: നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ രണ്ടാം പാദത്തിൽ സെഞ്ച്വറി സിമൻറ് ലയിപ്പിക്കുന്നത് കമ്പനി പൂർത്തിയാക്കുമെന്ന് അൾട്രാടെക് സിമൻറ് ചെയർമാൻ കുമാർ മംഗലം ബിർള അറിയിച്ചു. ശേഷി 117.35 ദശലക്ഷം ടണ്ണായി ഉയരും.

2018 മെയ് മാസത്തിൽ ആദിത്യ ബിർള ഗ്രൂപ്പ് സെഞ്ച്വറി ടെക്‌സ്റ്റൈൽസിന്റെ സിമന്റ് ബിസിനസ്സിന്റെ സിമന്റ് ബിസിനസിന്റെ പുന organ സംഘടന പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കുമാർ മംഗലം ബിർളയും മുത്തച്ഛൻ ബി കെ ബിർലയും (ഈ മാസം ആദ്യം അന്തരിച്ചു) ഉൾപ്പെട്ട ഈ കരാർ എല്ലാ പ്രാദേശിക വിപണികളിലും അൾട്രാടെക് വിപണി നേതൃത്വം നൽകും.

പുന organ സംഘടന അൾട്രാടെക്കിന് എം‌പി, ഛത്തീസ്ഗ h ്, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവിടങ്ങളിൽ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന 13.4 ദശലക്ഷം ശേഷിയുടെ ഉടമസ്ഥാവകാശം ലഭ്യമാക്കും, ഇത് ഭൂവുടമകളായ സെഞ്ച്വറിയുടെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ബിസിനസിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും ഏകദേശം 3,000 കോടി ഡോളർ കടബാധ്യത വരുത്താനും സഹായിക്കും.

നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ രണ്ടാം പാദത്തിൽ സെഞ്ച്വറി സിമന്റിന്റെ ലയനം പൂർത്തിയാകുമെന്ന് ബിർള 19-ാമത് എജിഎമ്മിൽ ഓഹരി ഉടമകളോട് പറഞ്ഞു.

ചൈനയെ ഒഴികെ ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ മൂന്നാമത്തെ സിമൻറ് നിർമാതാക്കളാണ് അൾട്രാടെക് എന്നും സെഞ്ച്വറിയുടെ ലയനം ഇതിനെ കൂടുതൽ സ്വാധീനിക്കുമെന്നും ബിർള പറഞ്ഞു.

“സെഞ്ച്വറി സിമൻറ് ഇടപാട് പൂർത്തിയായതിനുശേഷം, നടക്കുന്ന ശേഷി വിപുലീകരണത്തോടൊപ്പം, ഞങ്ങളുടെ വിദേശ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ പ്രതിവർഷം 117.35 ദശലക്ഷം ടണ്ണായി ഞങ്ങളുടെ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കും,” അദ്ദേഹം ഓഹരി ഉടമകളോട് പറഞ്ഞു.

എൻ‌സി‌എൽ‌ടിക്ക് പുറമെ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ, കോമ്പറ്റീഷൻ കമ്മീഷൻ, ഷെയർഹോൾഡർമാർ എന്നിവരിൽ നിന്നും കമ്പനിക്ക് ഇതിനകം അനുമതി ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഈ ഇടപാട് ഈ സാമ്പത്തിക വർഷം രണ്ടാം പാദത്തിൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഖനന പാട്ടങ്ങൾ കൈമാറുന്നതിനുള്ള ഏക അംഗീകാരം അവശേഷിക്കുന്നു, അത് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും ആയിരിക്കണം.

“ഈ ഇടപാട് വളരെ വിഘടിച്ചതും എന്നാൽ മത്സരാധിഷ്ഠിതവും അതിവേഗം വളരുന്നതുമായ കിഴക്കൻ, മധ്യ വിപണികളിൽ നമ്മുടെ സാന്നിധ്യം ശക്തിപ്പെടുത്താനുള്ള അവസരമാണ് നൽകുന്നത്. ഇത് പടിഞ്ഞാറൻ, തെക്കൻ വിപണികളിലും നമ്മുടെ കാൽപ്പാടുകൾ വ്യാപിപ്പിക്കും,” ബിർള പറഞ്ഞു.

എം‌പി, ഛത്തീസ്ഗ h ്, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവിടങ്ങളിൽ മൂന്ന് സംയോജിത യൂണിറ്റുകളും ബംഗാളിലെ ഒരു പൊടിക്കുന്ന യൂണിറ്റും സെഞ്ച്വറിയുടെ സിമൻറ് ബിസിനസിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഖനന പാട്ടങ്ങളുടെ കൈമാറ്റം പൂർത്തിയായിക്കഴിഞ്ഞാൽ, ആവശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്തുന്നതിന് ധനകാര്യങ്ങൾ പുനർവിന്യസിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സാമ്പത്തിക വർഷം 19 ൽ കമ്പനി ബിനാനി സിമൻറ് ഏറ്റെടുക്കൽ പൂർത്തിയാക്കിയിരുന്നു, പിന്നീട് രാജസ്ഥാനിൽ 6.25 മെട്രിക് ടൺ ശേഷിയുള്ള അൾട്രാടെക് നാഥദ്വാര സിമന്റ് എന്ന് പുനർനാമകരണം ചെയ്തു, ചൈനയിലും യുഎഇയിലും പ്ലാന്റുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

2019 മാർച്ച് വരെ, അൾട്രാടെക്കിന് 102.75 മെട്രിക് ടൺ ചാരനിറത്തിലുള്ള സിമൻറ് (കമ്മീഷൻ ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് 4 മെട്രിക് ടൺ ഉൾപ്പെടെ), 0.68 മെട്രിക് ടൺ വൈറ്റ് സിമൻറ്, രണ്ട് മതിൽ-കെയർ പുട്ടി പ്ലാന്റുകൾ എന്നിവ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഫ്യ്൧൯, അത് നേരെ ഒപ്പം 29.358 കോടി വര്ധിച്ചു 35.704 കോടി രൂപ വരുമാന, ന് ഫ്യ്൧൮ ൽ 2.231 കോടി 2456 കോടി രൂപയായിരുന്നു വരുമാനം.

വാചകത്തിൽ മാറ്റം വരുത്താതെ ഒരു വയർ ഏജൻസി ഫീഡിൽ നിന്ന് ഈ സ്റ്റോറി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. തലക്കെട്ട് മാത്രം മാറ്റി.