ആർത്തവ കപ്പുകൾ ടാംപോണുകളും പാഡുകളും പോലെ വിശ്വസനീയമാണ്, ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ആർത്തവ കപ്പുകൾ ടാംപോണുകളും പാഡുകളും പോലെ വിശ്വസനീയമാണ്, ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഒരു തൂവൽ പോലെ ഭാരം കുറഞ്ഞതാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന സോഫ്റ്റ് കോട്ടൺ പാഡുകൾ മുതൽ ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് സംരക്ഷണം നൽകുന്ന സാനിറ്ററി നാപ്കിനുകൾ വരെ, ആർത്തവ ഉൽ‌പന്നങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ തലകറങ്ങുന്ന ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്. ആർത്തവചക്രത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങളുടെയും വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെയും വരവോടെ, ആർത്തവ ശുചിത്വ ഉൽ‌പന്നങ്ങളുടെ വൈവിധ്യവും വർദ്ധിക്കുന്നു. ഓപ്ഷനുകളിൽ ഒന്ന് ആർത്തവ കപ്പ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന മണി ആകൃതിയിലുള്ള കണ്ടെയ്നർ ഉൾപ്പെടുന്നു.

എന്താണ് ആർത്തവ കപ്പ്?

ഒരു ടാംപൺ പോലെ, ആർത്തവ കപ്പ് യോനിയിൽ തിരുകുന്നു, പക്ഷേ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിനുപകരം അത് രക്തം ശേഖരിക്കുന്നു. സിലിക്കൺ, ലാറ്റക്സ് അല്ലെങ്കിൽ റബ്ബർ പോലുള്ള മൃദുവായതും വഴക്കമുള്ളതുമായ വസ്തുക്കളാൽ നിർമ്മിച്ച ഇത് ഓരോ 4 മുതൽ 12 മണിക്കൂറിലും ശൂന്യമാക്കും.

പഠനം

‘ദി ലാൻസെറ്റ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത്’ എന്ന മെഡിക്കൽ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു ഗവേഷണം ആർത്തവ കപ്പുകൾ പുനരുപയോഗിക്കാവുന്നതും വിലകുറഞ്ഞതും ഉപയോഗിക്കാൻ സുരക്ഷിതവുമാണെന്ന വസ്തുത പുന in സ്ഥാപിക്കുന്നു. രക്ത ചോർച്ച തടയുന്നതിൽ ടാംപോണുകളും പാഡുകളും പോലെ ആർത്തവ കപ്പുകൾ മാത്രമല്ല ഫലപ്രദമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് കണ്ടെത്തി, മാത്രമല്ല അവ അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യതയൊന്നും കാണിക്കുന്നില്ല.

പഠനം നടത്താൻ, സമ്പന്നരും ദരിദ്രവുമായ രാജ്യങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന 3,300 സ്ത്രീകളും പെൺകുട്ടികളും ഉൾപ്പെടുന്ന 43 പഠനങ്ങൾ രചയിതാക്കൾ പരിശോധിച്ചു. ഈ പഠനങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗവും സ്ത്രീകളോട് ആർത്തവ കപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് എന്തു തോന്നുന്നുവെന്നും ടാംപോണുകളും ആർത്തവ കപ്പുകളും ഉപയോഗിക്കുന്ന സ്ത്രീകളുടെ അനുഭവത്തെ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു.

ടോക്സിക് ഷോക്ക് സിൻഡ്രോം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട 5 കേസുകൾ മാത്രമാണ് ആർത്തവ കപ്പിന്റെ ഉപയോഗമെന്ന് അവർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു, പക്ഷേ മറ്റ് ആർത്തവ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുമായി അപകടസാധ്യത താരതമ്യം ചെയ്യാൻ അവർക്ക് കഴിഞ്ഞില്ല, കാരണം ആർത്തവ കപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം മൊത്തത്തിൽ അറിയില്ല.

നിങ്ങൾ ആർത്തവ കപ്പിലേക്ക് മാറണോ?

എന്നിരുന്നാലും, അവ വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കാവുന്നവയാണ് (അവ 10 വർഷം വരെ നീണ്ടുനിൽക്കും), ചെലവ് കുറഞ്ഞതും പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദവുമാണ്. പാഡുകളും ടാംപോണുകളും ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം കപ്പുകളും സൃഷ്ടിക്കുന്നു.

തുടക്കമില്ലാത്തവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, സാനിറ്ററി തൂവാല എളുപ്പത്തിൽ അധ de പതിക്കില്ല, മാത്രമല്ല അവ പരിസ്ഥിതിക്ക് വളരെ വിഷവുമാണ്. കൂടാതെ, ഈ നാപ്കിനുകളുടെ പ്ലാസ്റ്റിക് ലേയറിംഗ് ധാരാളം ബാക്ടീരിയകൾക്ക് പ്രജനന കേന്ദ്രം നൽകുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും അവ പതിവായി മാറ്റുന്നില്ലെങ്കിൽ. ഇത് എല്ലാത്തരം ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ് അണുബാധകൾക്കും കാരണമാകും.


ആർത്തവ കപ്പ് എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം?

ആർത്തവ കപ്പ് ചേർക്കുന്നത് ആദ്യം അൽപ്പം ശ്രമകരമാണ്. ഇതിനായുള്ള ഒരു ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള ഗൈഡ് ഇതാ:

1. ആദ്യം കാര്യങ്ങൾ ആദ്യം, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് അനുയോജ്യമായ ഒരു കപ്പ് വലുപ്പം കണ്ടെത്തുക. 5 മുതൽ 10 മിനിറ്റ് വരെ ചൂടുവെള്ളത്തിൽ തിളപ്പിച്ച് കപ്പ് വൃത്തിയാക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക

2. മണിയുടെ ആകൃതിയിലുള്ള കപ്പ് മടക്കിക്കളയുക, അങ്ങനെ അത് യോനിയിൽ തുറക്കുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു

3. നിങ്ങൾ ഇട്ടതിനുശേഷം, കപ്പ് തിരിക്കുക, അങ്ങനെ അത് തുറന്ന് ചോർച്ച രഹിത മുദ്രയായി മാറുന്നു

4. ഓരോ 4 മുതൽ 12 മണിക്കൂറിലും നിങ്ങളുടെ ഒഴുക്കിനെ ആശ്രയിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് കപ്പ് ശൂന്യമാക്കാം

5. കപ്പ് പുറത്തെടുക്കാൻ, അടിയിൽ നിന്ന് ഞെക്കി ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം താഴേക്ക് വലിക്കുക

6. രക്തം ഒഴിച്ച് കപ്പ് ശുദ്ധമായ വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക

7. കപ്പ് നന്നായി കഴുകി സൈക്കിളുകൾക്കിടയിൽ അണുവിമുക്തമാക്കുക